Yin yawo ya kasance sananne koyaushe saboda wadataccen wadatar sa. Ba lallai ba ne ku zama 'yan wasa don shiga yawon shakatawa na' yan kwanaki, zauna cikin daji kuma ku kasance tare da yanayi. Amma a kan yawo, ana iya samun yanayi da yawa da ba a tsammani saboda gaskiyar cewa kun shirya jakarku ta baya ba daidai ba ko kuma zaɓi kayan aikin da ba daidai ba.
Takalma na yawon shakatawa
Karba takalmin yawo ba wuya. A cikin shagunan wasanni da yawa, an keɓance ɗakunan ajiya don wannan nau'in. Koyaya, dole ne ku fahimci cewa yin tafiya a kan yawo ba shi da daraja a cikin juye-juye ko takalmi. Wannan yana cike da gaskiyar cewa da tsakar rana mazoli zai shafa a ƙafafunsu kuma hawan zai zama gidan wuta.
Hakanan kuna iya zuwa yawo a cikin sneakers na yau da kullun, amma dole ne kuyi la'akari da gaskiyar cewa yayin tafiyar zaku iya shiga cikin ruwa, ko kuma kawai akwai ƙarancin zafi. Gudun takalma waɗanda basu dace da waɗannan gwaje-gwajen ba na iya faɗuwa baya ga danshi. Saboda haka, kuma la'akari da wannan fasalin.
Hakanan, yana da kyau koyaushe a sami takalmin ajiya idan akwai gaggawa. Bayan haka, a cikin tafiya, ana iya tsage takalmi da wani abu, ko kuma kawai su yi kuskure, don haka lalata tafin. Kuma yana da kyau, idan akwai wuri, to ka ɗauki filayen jujjuyawar haske tare da kai. Don ƙafafunku su iya hutawa daga takalma a dakatar.
Tufafi don yawon shakatawa
Tabbas, duk ya dogara da wane lokaci na shekara kuke zuwa da kuma wane yanki. Saboda haka, zamuyi magana ne kawai game da lokacin dumi.
Zaka iya sa gajeren wando da T-shirt. Amma idan ana sa ran sauro da yawa a duk inda kuka je, zai fi kyau a sanya siririn siket mai dogon hannu.
Kar a manta da hular hat. Hakanan, idan ba zafi, ya kamata ku shiga wando. Gabaɗaya, gwargwadon yadda fata ke rufe, ƙila wataƙila za ku ƙone, goge kafadu tare da madaurin jakar baya da kama kaska a cikin daji.
Yadda ake ninka jakar baya
Ka tuna, za ku ɗauki jakarku ta baya duk rana, kuma wataƙila fiye da kwana ɗaya. Sabili da haka, kuna buƙatar shirya abubuwa ta yadda za a sami damar yin amfani da su kyauta, amma a lokaci guda cibiyar nauyi tana da ƙarfi kamar yadda ya yiwu.
Saboda haka, a sanya haske da abubuwa marasa adadi wadanda ba zasu amfane ku ba har dare. Kuma a sama, ninka abubuwa da nauyi. Wato, kasan, da sauki. Wajibi ne a ɗora abubuwan da suka fi buƙata a saman, waɗanda zasu iya zuwa a yayin tafiyar kafin dakatarwar. Misali, rigunan ruwan sama ko kayan ciye-ciye.
Yi ƙoƙari don hana abinci daban-daban na gwangwani daga matsewa a bayanku, kuma sanya wani abu mai laushi tsakanin bayanku da abin da ke cikin jakar ta baya. Misali, jakar bacci da aka bude.