Tsoffin kayan yawon shakatawa na roba ya wuce amfaninsa; an maye gurbinsa da sabbin kayan wasanni - tef. Yau ba sabon abu bane, amma kayan wasanni ne wanda ke taimakawa ɗan wasa don kula da haɗin gwiwa.
Tapewanke tef - menene shi?
Aarni ɗaya da suka gabata, an yi amfani da bandeji na roba don yin aiki mai ƙarfi na jiki, bayan rauni. Tare da taimakonta, an gyara haɗin gwiwa yayin gyarawa da haɗuwar ƙashi a ɓangaren motsi.
A yau, ana amfani da tef (analog na yawon shakatawa) a cikin ɗaga wutar lantarki da kuma ɗaukar kinesio.
Tef ɗin tef ɗin auduga ne tare da naushi. Yana da kayan dumamawa, baya hana motsi lokacin sawa.
Iri na tef
Kaset ɗin suna samun farin jini kuma akwai da yawa daga cikinsu, sun kasu gwargwadon nau'ikan da ire-iren raunuka.
Akwai:
- Girman 5 * 5 cm. Wannan shine daidaitattun da duka masu kwantar da hankali da 'yan wasa ke amfani dashi don raunin tsarin musculoskeletal.
- 5 * 3 cm - an tsara ta musamman don mutanen da ba su da ƙwarewa waɗanda kawai suke ƙoƙarin bin hanyar ɗaukar bayanai.
- 2.5 * 5 cm - mafi kyawun zaɓi don narkar da phalanx na yatsa, hannu, wuya.
- 3.75 * 5 cm - yawanci ana amfani dashi a cikin kwaskwarima.
- 7.5 * 5 cm - manufa don amfani da wurare masu rauni na jiki, tare da lymphodema ko kumburi.
- 10 * 5 cm - an yi amfani da shi a wurare masu faɗi don magudanar ruwa ta lymphatic.
- 5 * 32 cm - wani nau'i na tef na yau da kullun, yana da babban tsayi. Waɗannan faya-fayan suna da tattalin arziki, musamman ga 'yan wasan da ke taɓa aikin buga tebur a kai a kai.
Ana iya yin kaset daga:
- auduga - kusa-kusa da kaddarorin da elasticity na fatar jikin mutum, ba abubuwan alerji ba. Irin waɗannan kaset ɗin ana lulluɓe da sinadarin hypoallergenic acrylic, ana kunna dukiyar wannan manne lokacin da yanayin zafin jiki ya tashi;
- nailan, wanda ke haɓaka da haɓakar haɓaka, musamman mahimmanci a ƙarƙashin nauyi mai nauyi. Adana kuzari kuma saki shi lokacin annashuwa;
- roba, wanda aka yi da siliki na wucin gadi. Durable da sirara don mafi dacewa da tsawon rayuwa. An rarrabe su ta hanyar yaduwar iska, basa tsoron danshi;
- kaset mai ƙarfi. Gluearfin manne da aka ƙarfafa wanda yake da ruwa, ya shahara sosai ga masu iyo da kuma a wuraren da ke da gumi mai yawa;
- tef ɗin tare da manne mai laushi yana da kyau ga fata mai laushi;
- Kaset din mai kyalli yana da tushe na auduga mai rufi da fenti mai kyalli.
Hakanan, ribbons suna da bambancin launi.
Menene tef ɗin kaset?
Tef ɗin tef na duniya ne kuma likita da mai koyar da wasanni suna iya ba da shawarar. Tana jurewa sosai da rauni da rauni.
Ana amfani da tef ɗin a cikin wasanni, yana ba da damar:
- Gyara kwanyar gwiwa kafin tsugunnawa. Bugu da ƙari, ba a san shi a matsayin ɓangare na kayan aiki ba, wanda ke nufin cewa ana iya amfani da shi koda a cikin gasa.
- Rage haɗarin rauni.
- Rage danniya mai haɗin gwiwa da rage ƙwanƙwan ruwa na haɗin gwiwa. Musamman lokacin aiki da nauyi masu nauyi.
- Rage ciwo na ciwo.
- Rage raguwa daga haɗin gwiwa.
Baya ga wasanni, teip teip yana da kayan magani, waɗanda suka haɗa da:
- Rage rage ciwo, musamman bayan rauni.
- Kare tsokoki daga nauyi.
- Yana warkar da rauni da cututtukan mahaɗin haɗin.
- Yana rage kumburi, yana cire hematomas.
- Yana hana ci gaban hauhawar jini da hauhawar jini.
- Yana rage radadin jinin al'ada.
- Yana hana canjin fata na ciki.
- Saukaka tashin hankali ciwon kai.
- Saukaka kumburi.
Yadda ake manne tef ɗin da kyau?
Zaɓuɓɓukan Ribbon da wurare na iya bambanta. Akwai kusan hanyoyi 1200 na manna tef. Koyaya, adhesion mai dacewa kawai zai bada garantin tasiri mai tasiri.
Don yin sakamako mai kyau kamar yadda zai yiwu, ana samun kaset ɗin a cikin sanannun nau'i uku: Ni; Y; X.
Tashin hankalin tef din ya dogara da irin alamun da aka bayyana kuma har zuwa yaya. Idan ya zama dole a dakatar da sakamakon rauni, hematoma na tsoka, tare da kumburi ko tarawa, to tef ɗin ba ya shimfiɗawa.
Idan babu kumburi, tef ɗin na iya buɗewa zuwa 30%. A wannan yanayin, shugabanci ya banbanta, dangane da yanki da fasalin samfurin kanta.
Kafin ka fara mannewa, kana buƙatar:
- Cire danshi mai yawa daga cikin fata minti 30 kafin aikin. Idan ya cancanta, gudanar da lalata (tare da ciyayi mai yawa).
- Wajibi ne a shirya a gaba yawan adadin girman girman da ake so, la'akari da gaskiyar cewa wannan ɓangaren na iya lanƙwasa.
- Fassawa - don wannan, cire a hankali daga tef ɗin ɗin a matse kuma manna shi a wurin. Yayin da yake manne da fata, an shimfiɗa tef ɗin.
- Ana yin facin facin yadda ake buƙata.
- Smoot farfajiya daga sama
Contraindications don amfani
Duk wani zagi - abinci, magani, abubuwa - yana haifar da mummunan sakamako, nau'in tef ba banda bane. Tare da yawan amfani da shi, ba a cire haɗarin cutar fata. Hakanan yana da haɗari manne shi ba tare da ilimi ba.
Ya kamata ku yi amfani da facin idan:
- Akwai rashin lafiyan maganin acrylic.
- Don cututtukan fata, gami da cututtuka.
- Tare da cutar koda.
- Tare da ilimin ilimin halittar jiki
- Tare da launin fata.
- Akan bude raunuka ko ulcer.
- Yayin farawar ciki na farko.
- Tare da zurfin jijiyoyin jini thrombosis.
Mafi kyawun kaset na wasanni don bugawa
Ana buƙatar tef ɗin wasanni da farko don gyarawa da matsewa. Yanzu akwai zaɓuɓɓuka na roba da waɗanda ba na roba ba, waɗanda aka kasu zuwa mai ɗorawa da mara ɗauri.
An kuma rarraba su:
- Na roba - na gargajiya. Su farare ne, an yi su da auduga, kuma ba su ƙunshe da zaren roba. Ya dace da fasaha ta gargajiya.
- Na roba - ya bambanta da na gargajiya ta hanyar haɓakar haɓaka a cikin shugabanci mai tsawo. Wannan tasirin yana ba da damar ƙara matsewa a cikin yankin da aka zaɓa.
- M suna da babban adhesion, dace da kowane farfajiya. Ya dace da ɗumbin nauyi da dogon motsa jiki.
- Hadin gwiwa na iya manne wa kanta. Ana amfani dasu don shirya yankin taan bugawa don aikace-aikacen tef ɗin kanta. A matsayinka na mai mulki, ba wasanni ba, ana amfani dashi a rayuwar yau da kullun.
Ares
- An yi shi da zaren roba na musamman, kusa da yadda zai yiwu ga ɗan adam.
- Mafi dacewa don amfani a cikin mawuyacin yanayi.
- Yana da babban elasticity kuma shi ne m.
- Ta bushe da sauri.
- Yana da ƙarin haɓakar haɓakar iska, saboda abin da amfani yake da kwanciyar hankali kamar yadda ya yiwu. Yana da kyakkyawan zane da launuka iri-iri.
BBtape
- Anyi la'akari da facin roba mai fa'ida, wanda aka tsara don a hankali ya haɗu da haɗin gwiwa.
- Ana amfani da shi idan ya cancanta don taimakawa ciwo.
- Ba ya rage haɗarin rauni.
Crosstape
- Nau'in na gargajiya ne, na roba.
- Yana da kyakkyawan ƙarfi.
- Shawarwari suna amfani dashi kamar yadda ake buƙata don taimakawa ciwo.
Kwafi
Ya dace da gicciye, amma baya rage haɗarin rauni. Ba za a iya amfani da shi don cire nauyi mai nauyi ba idan ya cancanta.
Kinesio
Nau'in yana da tushe mai ƙarfi, ba shi da ƙarfi, yana da babban adhesion da kwancewa.
Madisport
- Classic, yana da kyawawan kayan haɓaka abubuwa.
- Rage ciwo na ciwo, baya rage haɗarin rauni.
- Ya dace da iyo, sanya - auduga 100%.
- Yana da tallafi na takarda tare da miƙa 15% Lasticarfin elasticity - 150%.
Manne yana kunshe da sinadarin likita mai dauke da zafi, wanda zai baiwa tef damar bi da fata sosai.
Tef ɗin sanannen sanannen far ne da kyan gani da kuma wasanni. Ana amfani da filastar duniya, dangane da nau'in su. Mallaka kyawawan halaye. Amfani da su, kamar kowane kayan aiki, yana buƙatar ƙwarewa da sanin hanyoyin.