Ta hanyar dawo da Shirye-shiryen Aiki da Tsaro cikin rai, gwamnati na shirin karfafawa 'yan ƙasa na kowane zamani su kasance cikin ƙoshin lafiya. Tsarin TRP ƙa'idodi ne mai kyau don kimanta lafiyar ku da matakin ƙarfin ku.
Me yasa aka gabatar da tsarin TRP?
Gabatar da shirin TRP a cikin Rasha, kamar yadda shugabannin ƙasar suka ɗauka, yakamata yayi ayyuka iri ɗaya kamar na USSR. Da fari dai, yana da sauƙin saka idanu kan lafiyar kowane ɗan ƙasa:
- don shiga cikin isar da mizanai, ana buƙatar wuce gwajin likita, kodayake a gajeriyar siga;
- kowane al'ada ya dace da matakin ƙoshin lafiya na jiki, kuma jihar tana riƙe da rijista a duk ƙasar kuma tana iya tantance waɗannan sigogin.
Dalili na biyu da yasa aka gabatar da wadannan ka'idojin shine ilimi. Ga dukkan gazawar tsarin mulkin Soviet, tana da mahimmiyar ƙari tare da: kyakkyawar ilimin kishin ƙasa. An yi la'akari da daraja da gaye don kasancewa "a shirye don aiki da kariya" don amfanin landasan Motherasa da citizensan ƙasa. Abin birgewa ne cewa yanzu matasa masu tasowa suna tallafawa wannan ra'ayi.
Shin wajibi ne a wuce TRP? A'a, wannan mataki ne na son rai, amma a nan gaba ana shirin gabatar da fifiko ga wadanda suka hadu da wadannan matakan. Misali, ga ɗaliban makarantar sakandare wannan na iya zama ƙarin kari yayin shiga jami'o'i, kuma tsofaffin 'yan ƙasa na iya dogaro da fa'idodin zamantakewar jama'a.
Yadda za a shirya don wucewa matsayin
Don samun nasarar ƙaddamar da ƙa'idodin, ana buƙatar shiri na farko da horo na yau da kullun. Don sanin abin da za ku shirya, kuna buƙatar tebur na ƙa'idodi na TRP don 'yan makaranta ko na manya, idan shekarun sun wuce shekaru 17 cikakke. 'Yan makaranta suna ɗaukar darasi don nau'ikan motsa jiki daban-daban; don ƙungiyoyin shekaru daban-daban, saitin sun bambanta. Misali, 'yan aji na farko zasu iya gwada kansu ta wadannan siffofin:
- jigilar jigila ko tazarar mita 30 a lokaci guda;
- ja-in-ja ko turawa don zabi daga;
- sunkuyawa gaba tare da tafin hannu suna shafa kasa.
Ga ɗalibai da ke aji 4 - 5, gudun 1.5 ko 2 an kara da su zuwa nau'ikan tilas, kuma harbi daga bindiga sama ya riga ya bayyana a cikin jerin zaɓin zaɓi na ɗaliban shekaru 11 - 12. Ga ɗaliban makarantar sakandare, an ƙara nisan tilas zuwa kilomita 3, kuma waɗanda suke so za su iya gwada hannunsu a kan tseren ƙetare, yin iyo a kan lokaci ko yawon shakatawa na wasanni.
Lokacin shiryawa don bayarwa, yana da mahimmanci haɓaka halaye masu ƙarfi da juriya na gaba ɗaya, saboda waɗannan sigogin ne aka tabbatar da ƙa'idodi. Ba a buƙatar yara da matasa su nuna babbar dabara, ba a haɗa ta cikin ƙa'idodin kimantawa. Qualitiesarfin saurin ƙarfi na talakawa wani lokacin yakan zama mafi girma fiye da na ƙwararrun ɗan wasa. Teburin ƙa'idodi bai ƙunshi tsaffin buƙatun fasaha ba, akwai buƙatu kawai don sakamako.
Yana da mahimmanci a tuna cewa don a gwada ku, dole ne ku fara wuce mafi ƙarancin gwajin likita kuma ku sami shiga.