.wpb_animate_when_almost_visible { opacity: 1; }
  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Main
  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
Delta Wasanni

Menene ya kamata ya zama tsawon igiya - hanyoyin zaɓi

Ana ɗaukar igiyar tsalle mafi yawan kayan wasan motsa jiki na yau da kullun da ake amfani dasu don dalilai daban-daban.

Ana iya amfani da shi duka ta andan wasa da ke da ƙwarewa mai yawa da kuma talakawa waɗanda suka fara wasa. Akwai hanyoyi daban-daban da yawa na zaɓar igiyoyi masu tsalle, abubuwan da ba daidai ba ba zai ba ku damar cimma sakamakon da ake so ba.

Yadda za a zabi igiya don tsawo?

Zaɓin zaɓi na kaya a cikin tambaya ana aiwatar da shi bisa ga ƙa'idodi daban-daban, mafi mahimmanci shine tsawon, wanda aka zaɓa dangane da tsayi. Tare da ɗan gajeren tsawo, igiyar na iya bugun ƙafafu, manya-manya za su shimfiɗa a ƙasa.

Sakamakon da ake buƙata za'a iya samun shi ne kawai idan ƙididdigar ta kasance tsayin da ake buƙata. Akwai hanyoyi daban-daban da yawa don zaɓar shi bisa ga wannan ma'aunin.

Hanyar 1

A kowane hali, dole ne ka ɗauki samfurin a hannunka.

Hanyar farko ta haɗa da aiwatar da waɗannan algorithm na ayyuka:

  1. Ana ɗauke igiyar don igiyar ta gudu zuwa ƙasa.
  2. Kuna buƙatar shiga tsakiyar tare da ƙafafunku.
  3. Abubuwan da aka yi amfani da su an shimfiɗa su kaɗan zuwa gefen, suna kawo su a ƙarƙashin ɓangarorin armpits.

Don samfurin tsayin da ya dace, yakamata yakamata ya dace a ƙarƙashin hamata. In ba haka ba, matsaloli na iya tashi a lokacin tsalle-tsalle.

Hanyar 2

Wata hanyar tana baka damar tantancewa tare da madaidaicin yadda samfurin ya dace da wani tsayi na musamman.

Tsarin yana kama da wannan:

  1. Ana ɗaukar samfurin tare da hannu ɗaya ta hanyar iyawa biyu a lokaci ɗaya.
  2. An kara hannu a gabanka a kusurwar digiri 90 dangane da jiki.
  3. Pinyallen mirgina ya kamata ya taɓa bene, amma ba zai tsaya a kansa ba.

Wannan hanyar ta fi ta baya sauki. A wannan yanayin, a lokacin ƙayyade girman, igiyar bai kamata ya yi sama sama da saman bene ba.

Hanyar 3

A wasu lokuta, kusan ba zai yuwu a sarrafa samfurin ba. Misali shine yin siye ta hanyar kantin yanar gizo.

A wannan yanayin, ana iya amfani da teburin bincike daban-daban:

  1. Tare da tsawo na 150 cm, sigar da ke da tsawon mita 2 ya dace.
  2. Tare da tsawo na 151-167 cm, an riga an ba da shawarar siyan samfur tare da igiyar tsawon mita 2.5.
  3. Zaɓin mita 2.8 ya dace da tsawo na 168-175 cm.
  4. Kayayyaki masu tsawon igiyar mita 3 suna yaduwa. Sun dace da tsayi 176-183 cm.
  5. Game da ci gaba sama da 183 cm, ana iya siyan igiyoyin tsalle masu tsayin aƙalla mita 3.5.

Irin waɗannan shawarwarin ana iya kiran su da sharadi, tunda yana da wahalar magana game da daidaiton zaɓin.

Sauran ka'idoji yayin zabar igiya

Duk da cewa samfurin da ake magana a kai mai sauƙi ne, yakamata a la'akari da manyan zaɓuɓɓukan zaɓuɓɓuka yayin zaɓar sa.

Su ne kamar haka:

  1. Yi amfani da abu da nauyi.
  2. Kayan aiki da kaurin igiyar.

A siyarwa akwai adadi mai yawa na zaɓuɓɓuka daban-daban don tsallake igiyoyi; yayin zaɓin, ana kuma ba da hankali ga ƙimar aikin aiki.

Yi amfani da abu da nauyi

Abubuwan kulawa sune mahimmin abu na igiya.

Ana kerarre dasu ta amfani da kayan aiki daban, mafi mahimmanci sune kamar haka:

  • Neoprene ana ɗaukar shi jagora a fagen sa. Abubuwan da aka keɓance na kayan shine cewa yana fuskantar da kyau tare da cire danshi. Sabili da haka, koda tare da motsa jiki mai tsayi, hannaye ba za su zame ƙasa ba.
  • Hakanan ana ɗaukar itace mafi kyawun kayan don yin makama. Koyaya, ana ɗaukarsa mai ƙarancin amfani, tunda kayan aikin sa na asali sun ɓace akan lokaci.
  • Ana amfani da filastik a cikin kerar yawancin nau'ikan masu rahusa. Rashin dacewar shine filastik baya shan danshi, don haka tare da amfani da igiyar tsawon lokaci, abubuwan rikewar zasu iya zamewa.
  • Ana amfani da ƙarfe lokacin da ake buƙatar ɗaukar nauyi. Saboda wannan, tsokoki na rukunin kafaɗa sun haɓaka. Koyaya, ƙarfen yana ƙara yawan kuɗin samfurin sosai.
  • An yi amfani da roba wajen kera abin aiki na tsawon lokaci, saboda yana da juriya da rashin tsada. Ana ba da shawarar siyan irin wannan zaɓi don wasanni na gajeren lokaci.

Ba yawancin masana'antun da ke nuna nauyin rikon ba, don haka zaɓi a mafi yawan lokuta ya dogara da ji.

Kayan igiya da kauri

Zabin yana la'akari da kaurin igiyar. A mafi yawan lokuta, an zaɓi kauri daga 8-9 mm, 4 mm isa ga yaro. Babban ɓangare an ƙera ta amfani da abubuwa daban-daban.

Mafi yaduwa sune masu zuwa:

  1. Igiyar nailan ta dace da yara ne kawai. Abubuwan da ke cikin halayyar taushi mai ƙarfi kuma busawa zuwa jiki zai zama mara zafi. Koyaya, ƙarancin tsauri bazai bada izinin horo mai ƙarfi ba.
  2. An yi amfani da sigar igiya na dogon lokaci. Koyaya, ba sa dawwama ko samar da babban gudu. Bayan lokaci, igiyar ta rasa ingancinta tsawon lokacin amfani.
  3. Kirtani da igiyoyin filastik sun dace da masu farawa. An halicce su da haɓakar gaske kuma ba sa dimau yayin yin wasanni. Roba ya ƙaru rigidity.
  4. An yi amfani da igiyoyin ƙarfe na dogon lokaci wajen ƙera kayayyakin da za a iya amfani da su a lokacin wasanni na ƙwararru. Don kare kebul, ana ƙirƙirar murfin kariya daga PVC ko silicone daga sama. Ba za a iya amfani da shi don yin tsalle-tsalle masu wahala ba.
  5. Masu fata suna da rayuwa mai aiki sosai, suma basa samun nutsuwa da juyawa. Rashin dace shine cewa ba za a iya daidaita kebul na fata a tsayi ba.
  6. Beanyen iri ana yinsu ne da launuka masu launuka da yawa da aka yi da filastik. Irin waɗannan zaɓuɓɓuka an saya su don yara.

Akwai adadi mai yawa na zaɓuɓɓukan igiya akan siyarwa. A wannan yanayin, ana yin zaɓin gwargwadon zaɓin tsayi na daidai don haɓaka, ƙimar kayan aiki da tsada, wanda kuma zai iya bambanta akan kewayon da yawa.

Kalli bidiyon: Yanda zakana ganin chatting mutum a whatsapp ko bakwa tare. (Mayu 2025).

Previous Article

CLA Mafi Kyawun Gina Jiki - Karin Bayani

Next Article

L-carnitine Zama Na Farko 3900 - Binciken Fat Burner

Related Articles

Hannun 400m

Hannun 400m

2020
Dalilai da maganin ciwo a ƙafafun kafa lokacin tafiya

Dalilai da maganin ciwo a ƙafafun kafa lokacin tafiya

2020
Phenylalanine: kaddarorin, amfani, tushe

Phenylalanine: kaddarorin, amfani, tushe

2020
Yadda za a shirya don marathon na farko

Yadda za a shirya don marathon na farko

2020
Valeria Mishka:

Valeria Mishka: "Abincin cin ganyayyaki yana taimakawa wajen samun ƙarfin ciki don nasarorin wasanni"

2020
Yaushe zaka iya gudu

Yaushe zaka iya gudu

2020

Leave Your Comment


Interesting Articles
Manna hanta

Manna hanta

2020
Amfani da kalori don motsa jiki

Amfani da kalori don motsa jiki

2020
Dokokin motsa jiki akan mashins

Dokokin motsa jiki akan mashins

2020

Popular Categories

  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Shin kun sani
  • Amsar tambaya

Game Da Mu

Delta Wasanni

Share Tare Da Abokanka

Copyright 2025 \ Delta Wasanni

  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Shin kun sani
  • Amsar tambaya

© 2025 https://deltaclassic4literacy.org - Delta Wasanni