An buga saƙo game da mai ɗanɗano mai ban sha'awa akan gidan yanar sadarwar jama'a. Babban darakta na XXVII World Summer Universiade 2013 ne ya sanar da shi a Kazan.
Rubutun ya yi magana game da shirye-shiryen abubuwan tunawa a ƙarƙashin tambarin "A shirye don kwadago da tsaro". Sunan siyen "'Yancin kammala yarjejeniya don samar da kayan masarufi da abubuwan tunawa wanda dole ne ya zama alamomin al'adun zahiri na Rasha da rukunin wasanni tare da alamun TRP". Sakamakon sanarwar an sanar a ranar 1 ga Disamba.
A cewar takardun, an shirya sayan saiti guda 100. Kowane ɗayansu ya ƙunshi fakitin cakulan (ƙwayoyi iri-iri da aka rufe da gilashin cakulan), shayi da abin ɗimbin zafi. Sauran saiti 200 abubuwa ne da aka saka (gyale, mittens da hular turquoise). Baya ga wanda aka riga aka ambata, ya kasance kusan bangarorin ja 150 don iPhone 6, matric 150 tare da tebur na ƙa'idodin TRP, kalandar 350 da lambobin gaisuwa iri ɗaya. Plannedungiyar ta shirya kashe kimanin rubles miliyan ɗaya da rabi a kan waɗannan abubuwan sayen.
'Yan jaridar da ke da sha'awar wannan tayin da ba a saba gani ba sun zaci cewa kyaututtukan za a ba wa wadanda za su iya wuce matsayin da ake bukata ne fiye da wasu, amma har yanzu ba a samu wani cikakken bayani ba, tun da yarjejeniyar ta kunshi ma'anar "Domin yadawa da kuma inganta alama ta Dukan-Rayayyun Al'adun Jiki da Wasannin TRP".