Shin kun san menene tura-lu'u lu'u-lu'u, yadda suka bambanta da sauran nau'ikan da yadda ake yinsu daidai? Sunan wannan fasaha yana da matukar jan hankali, ko ba haka ba? A zahiri, aikin ya samo sunan daga sa yatsunku a ƙasa ko bango - yakamata su zama lu'ulu'u.
Babban lodin turawar lu'u-lu'u daga ƙasa ana bayar da shi ga ɓangarorin uku, tsokoki na baya, abs, biceps da tsokoki na ciki suma suna aiki.
Fasahar aiwatarwa
Bari muyi la'akari da dabarun aiwatar da tura lu'u-lu'u, kuma mataki na farko, kamar koyaushe, yakamata ya kasance mai ɗumi:
- Marfafa ɗakunan hannu da na hannuwan hannu, yi jujjuyawa, yi jujjuyawar hannayen, tsalle a wuri;
- Auki matsayin farawa: sandar a kan miƙaƙƙun hannaye, an ɗora hannayen a bayyane ƙarƙashin ƙashin ƙugu, suna taɓa juna don yatsun yatsun hannu da na yatsun hannu su zama silan lu'u-lu'u;
- An yarda a raba kafafu ko sanya su kusa;
- Kan ya dago ya samar da layi tare da jiki, yana duban gaba. Enarfafa mara da gindi;
- Yayin da kake numfashi, ka rage kanka a hankali har sai bayan tafin hannunka ya taba jikinka;
- Yayin da kake fitar da numfashi, ka tashi;
- Yi saiti 2-3 na 10 reps.
Menene kuskuren da yawancin masu farawa ke yi a cikin fasahar tura lu'u lu'u?
- Gaban gwiwar hannu a rarrabu suke, sakamakon canja kayan daga triceps zuwa tsokoki na pectoral;
- Lanƙwasa a cikin kashin baya, canja wurin nauyin jiki zuwa ƙananan baya;
- Suna numfasawa ba daidai ba: gaskiya ne sauka yayin shaƙar iska, yayin fitar da iska don tura jikin sama;
- Ba sa bin sautin.
Baya ga gaskiyar cewa ana yin turawa tare da riƙe lu'u-lu'u daga bene, ana iya yin su da bango. Wannan zaɓin ya dace da masu farawa tare da raunin yanayin jiki da girlsan mata. A madadin, zaku iya sauƙaƙa aikin lu'u lu'u ta yin shi daga gwiwoyinku.
- Tsaya fuskantar farfajiyar tsaye kuma sanya hannayenka kamar turawar lu'u-lu'u;
- Yayin da kake shan iska, ka kusanto bango, yayin da kake fitar da iska, sai ka matsa;
- Jiki a madaidaice, ƙananan sassan hannaye ne kawai ke aiki.
Athleteswararrun athletesan wasa na iya sa turawar lu'u-lu'u ya zama da wahala ta hanyar yin su daga goyan baya a ƙafa ɗaya kawai ko daga tsaye (sheqa suna sama da kai).
Fa'idodi da cutarwa na aikin lu'ulu'u
Fa'idodin tura-lu'u lu'u lu'u lu'u masu kima. Yi ƙoƙarin haɗawa da wannan aikin a cikin shirin ku aƙalla wata guda, kuma tabbas zaku ga sakamakon:
- Hannun zai zama kwalliya, kyakkyawa da tasiri;
- Za a tsaurara yankin ciki;
- Pushingarfin turawar ku zai ƙaru;
- Abubuwan haɗin hannu da jijiyoyi za a ƙarfafa su;
- Musclesananan tsokoki na karfafa jiki za su yi ƙarfi.
Turawa na lu'u-lu'u ba za su iya kawo wata cuta ba, sai dai, ba shakka, ba za ku aiwatar da su ba idan akwai takaddama. Daga cikin karshen akwai kowane mummunan yanayi na cututtuka na yau da kullun, yanayi bayan bugun zuciya ko shanyewar jiki, duk wasu matakai na kumburi, rauni ga gabobin hannayen.
Bambanci daga wasu nau'in
Turawa na lu'u-lu'u sun sha bamban da sauran nau'ikan, saboda ana ba da babban kaya ga kayan kwalliyar.
Irin wannan dabarar tare da kunkuntar riko (hannayen suna kusa da juna a ƙarƙashin kirji) a ko'ina yana ɗauke da tsokokin pectoral da triceps. Yaduwar lu'u-lu'u na goge yana ba ka damar mai da hankali kawai akan triceps.
Wanene aikin lu'ulu'u na mata ko na mata? Tabbas, duka. Atisayen lu'ulu'u yana da mahimmanci musamman ga waɗancan 'yan wasa waɗanda ke neman ƙara ƙarar hannayensu da samar musu da kyakkyawar walwala a kansu. 'Yan mata, ta hanyar, na iya matse ƙirjin su, wanda galibi galibi ke rasa asalin su tare da shekaru ko bayan shayarwa.
To, yanzu kun san yadda ake yin turawar lu'u-lu'u daidai, wanda ke nufin cewa ba da daɗewa ba zaku sami damar mamakin wasu ta hanyar amfani da makami mai ban mamaki. A ƙarshe, muna ba da shawarar kada a mai da hankali kan nau'in motsa jiki na lu'u-lu'u shi kaɗai. Don rikitaccen ci gaban lafiyar jiki, yakamata a haɓaka su da na gargajiya tare da shimfiɗa mai faɗi da kunkuntar, jan-sama da sauran ayyuka na ɗamarar kafada ta sama.