Dole ne in faɗi nan da nan cewa za ku iya gudu cikin matsanancin zafi. Amma a lokaci guda, dole ne a kiyaye wasu dokoki waɗanda zasu taimaka wajen jimre zafi yayin gudu.
Tufafi
Bari mu fara da yadda ake ado yayin gudu a yanayi mai zafi.
1. Ba za ku iya gudu ba tare da T-shirt ko T-shirt ba. Wannan ya shafi ainihin cewa dukkanmu gumi ne yayin gudu. Kuma ana fitar da gumi tare da gishiri. Amma idan yayi zafi sosai a waje, zufa tana busar da sauri, amma gishirin yana nan. Yana toshe dukkan kofofin da suka daina numfashi. Kuma gudana tare da toshewar pores abu ne mai sauki.
Lokacin da kake sanye da T-shirt ko T-shirt, yana tattara kusan dukkan gumin da ke kan kansa tare da gishiri, kuma ƙaramin gishiri ya rage a jiki. Kuma la'akari da gaskiyar cewa tufafin suna rufewa daga iska, danshi daga farfajiyar yana da hankali sosai. Sabili da haka, pores kusan ba su toshewa.
Ba lallai ba ne 'yan mata su zaɓi wannan batun. Mafi yawan abin da za su iya biya shi ne gudu a cikin maudu'i, wanda kuma ke fuskantar da kyau tare da aikin mai tara gumi.
Bugu da kari, idan baku sami lokacin tan da kyau ba, to ɗaya jogging ba tare da zane ba a cikin matsanancin zafi zai sa ku barci mai rufi da cream ko kirim mai tsami. Fitowar rana tare da gumi zai ƙone fatar a zahiri cikin mintina kaɗan.
2. Suturar kai. Idan kana da gashi da yawa a kanka, to zaka iya wuce wannan batun ta. Amma idan ba haka lamarin yake ba, to tabbatar da samun hula. Overwan zafin kai a yayin da kake gudu zai sa gudun kar a iya jurewa, kuma galibi ba haka ba, kawai zai sa ka tsaya. Kuma ana iya kamuwa da zafin rana ba tare da wata matsala ba. Zan yi tanadi nan da nan, idan kun ji cewa kun “shawagi” kuma kun riga kun fara rarrabe abubuwa mara kyau a kusa, to rana ta riga ta gasa kanku kuma dole ne ko dai ku tafi mataki ko ku tsaya gaba ɗaya. Amma, kuma, wannan matsalar ba matsala tare da zanen gado ba.
3. Gudu cikin takalmin gudu. Manta da sneakers. Tabbas, zaku iya gudu a cikinsu. Amma haɗin gwiwa ba za su gode maka ba. Bayan haka, yi ƙoƙari ku zaɓi sneakers tare da farfajiyar raga domin kafar ta zama mai iska yadda ya kamata.
Hakanan, ka tuna cewa dogon gudu cikin zafi yana ƙaruwa ƙafafunka da kusan rabin girman su. Sabili da haka, sayi takalmin motsa jiki wanda ƙafa zai ji daɗi, amma yatsun kafa ba za su tsaya a gefen takalmin ba tare da wata 'yar tazara. Idan ka sayi sneakers a baya, to bayan kamar minti 30 na gudu, zaku fara jin cewa ƙafarku ba ta ƙara dacewa da takalmin ba. Wannan yana barazanar tare da kira da ƙusoshin lalacewa.
Wannan kumburin na gajeren lokaci zai tafi bayan kusan rabin sa'a zuwa awa bayan gudu. Kada kaji tsoronta. Amma sayi takalma kadan fiye da ƙafarku. Ba girman ba, amma rabin girman.
4. Mai gumi. A wannan yanayin, ina nufin bandeji a goshi ko hannu wanda zai tara zufa. Na fi son bandar goshi saboda ba lallai ne in shagala da guduwa ba, a koyaushe ina share gumi daga goshina, wanda ke yawan mamaye idanuna. Wani, akasin haka, ya shiga cikin hanyar cewa wasu nau'i na bandeji suna matsa kansa. Kuma ya fi son sanya bandeji a hannu kuma tattara gumi a kansa. Wannan batun dandano ne, amma bai kamata ku manta da shi ba. Lokacin da gumi ya fara zubowa, ba za ku ƙara tunanin yin gudu ba, amma kawai gaskiyar cewa idanunku suna ƙuna sosai. Kada ku kai ga wannan. Af, kasancewar kwalliya tana magance wannan matsalar kusan gaba ɗaya. Amma har yanzu ba har zuwa karshe.
Yadda ake numfashi yayin gudu a cikin zafi
Mutane da yawa suna damuwa da numfashi - yadda ake numfashi yayin gudu a cikin tsananin zafi. Babu wata dabara ta asiri a nan. Kuna buƙatar numfasawa kamar yadda kuke gudu a kowane yanayi - wato ta hancinku da bakinku.
Iska mai zafi baya barin iskar oxygen ya zama cikakke, don haka ya kamata ku “shaƙa” sosai lokacin da kuke gudu a cikin inuwa. Gabaɗaya, yawancin 'yan wasa suna ƙoƙari kada su buɗe bakinsu sosai yayin gudu a cikin zafi, don a iya tsotse iska ta wata ƙaramar buɗewa tsakanin lebe. Sabili da haka, iska tana da lokaci don yin ɗan sanyi kaɗan. Akasin haka yakan faru ne a lokacin sanyi, lokacin da ta wannan hanyar 'yan wasa ke ƙoƙarin dumi iska aƙalla kaɗan kafin ya shiga huhu. Tabbas yana taimakawa, amma ba zan ce yana magance matsalar kwata-kwata ba.
Sha ruwa
Sau da yawa nakan riski majiyoyin da ke da'awar cewa bai kamata ku sha ruwa a yayin da kuma bayan gudu na wani lokaci ba. Kuma irin waɗannan mutane koyaushe suna ba ni mamaki. Wannan yana nufin cewa ba su taɓa shiga cikin gasa masu tsere daga nesa ba.
Don haka, da sun taɓa yin tafiyar sama da kilomita 20 a cikin kowane gasa mai son son zuciya, da alama sun lura cewa abin da ake kira wuraren abinci koyaushe suna kan gefe, inda a koyaushe akwai gilashi ko kwalaben ruwa. Athleteswararrun athletesan wasa koyaushe suna shan ruwa a yayin karatun, kuma mafi tsananin yanayi, yawancin ruwan da suke amfani da shi.
Anan muna magana ne akan rashin ruwa a jiki, wanda yake da matukar ban tsoro ga mutane. Saboda haka, sha ruwa duk lokacin da kuke so. Amma kawai a cikin iyakoki masu dacewa don kada ya gurɓata cikinka kuma ba zai haifar da damuwa ba.
Kar ki zuba ruwa a kai
Wannan dokar tana da matukar muhimmanci. Wasu masu gudu suna son zuba ruwa a kawunansu cikin tsananin zafi don sanyaya su. Amma yana da haɗari yin wannan, tunda daman kai a cikin tsananin zafin rana ya fi fuskantar hasken rana. Kuma idan baku so ku suma yayin wani gudu, to yakamata kuyi. Wannan ya shafi matsanancin zafi. Idan bai fi digiri 25 a waje ba, kuma kun dumi ba daga rana ba, amma daga gudu ne, to kuna iya zuba ruwa a kanku a amince - wannan yana taimakawa sosai don yin aiki da sauƙi.
Yi amfani da tsoffin ƙafafunku
A wannan yanayin, muna magana ne game da gaskiyar cewa yayin gudu, idan akwai irin wannan dama, wani lokacin yana da daraja zuba ruwa a kan cinyoyi da maruƙan. Ta hanyar wanke gishirin daga gare su ta wannan hanyar, sun fara aiki da kyau.
Babu tushen kimiyya a nan. Kawai gwada shi kuma ka gani da kanka cewa yana taimaka. Hakanan zaka iya jike hannunka. Amma wannan ba shi da mahimmanci.
Da kyau, shawara daga rukunin "kyaftin a bayyane yake"
Gwada gudu a lokacin rani da safe ko kuma da yamma, ba kuma da rana ba, lokacin da ya fi zafi.
Zaba yankuna masu inuwa kusa da manya-manyan gine-gine.
Koyaushe zaɓi hanya don samun damar shan ruwa a wani wuri, ko aƙalla don yin amfani da tsokoki. Na fi so in gudu ginshiƙan ruwa da maɓuɓɓugan ruwa. Wani lokaci nakan shiga shago, in sayi ruwan ƙaramin ruwan da ba na carbon ba, in ci gaba.
Kada ku gudu a cikin wando. Zai zama mara dadi da zafi sosai. Hakanan zasu iya fara shafawa a wasu wuraren. Koyaya, wannan karin shawarwari ne. Ga wasu, yin gudu a wando koda a digiri 40 ya fi na gajeren wando. Al'amarin dandano. Kodayake kwararru a gasar suna gudu ne kawai a cikin wando na guje-guje. Yana faɗi wani abu.
Gabaɗaya, wannan shine duk abin da kuke buƙatar sani game da nuances na gudana a cikin zafi. Gudun fasaha, dabarun sanya kafa kuma aikin hannu yayin gudu kasance daidai da lokacin gudu a kowane yanayi. Babban abu shine kar a manta da tufafi da ruwa. To zai zama da sauki a jimre da zafi. Kuma mafi mahimmanci. Mafi yawan lokutan da kake gudu a cikin zafin rana, mafi sauƙi shine jurewa.
Don inganta sakamakon ku a tsere a matsakaici da kuma nesa, kuna buƙatar sanin abubuwan da ke gudana na gudu, kamar su numfashi daidai, fasaha, ɗumi-ɗumi, ikon yin ƙyallen idanu na dama don ranar gasar, yi ƙarfin ƙarfin aiki don gudu da sauransu. Sabili da haka, Ina ba ku shawara da ku san irin koyarwar bidiyo na musamman kan waɗannan da sauran batutuwa daga marubucin shafin scfoton.ru, inda kuke yanzu. Ga masu karanta shafin, koyarwar bidiyo kyauta ne. Don samin su, kawai kuyi rijista da wasiƙar, kuma a cikin aan daƙiƙoƙi zaku karɓi darasi na farko a cikin jigo akan asalin numfashi mai dacewa yayin gudu. Biya a nan: Gudun koyon bidiyo ... Wadannan darussan sun riga sun taimaki dubunnan mutane kuma zasu taimake ku ma.