- Sunadaran 3.9 g
- Fat 15.1 g
- Carbohydrates 29.8 g
Tsarin girke-girke mai sauƙi-mataki-mataki don yin naman alade mai daɗi da aka gasa a cikin tanda tare da kayan lambu.
Hidima Ta Kwakwal: 4-5 Hidima.
Umarni mataki-mataki
Naman alade tare da kayan lambu yana da ɗanɗano kuma mai sauƙin shirya tasa wanda ake toyawa a cikin ruwan ta kansa a cikin tanda. Don yin tasa a gida, kuna buƙatar sayan rigunan da aka yanke na naman alade ko wani yanki na naman alade mai kyafaffen naman alade mai laushi. Hakanan zaku buƙaci tubers dankalin turawa da duk sauran kayan lambu waɗanda aka lissafa a cikin jerin abubuwan haɗin. Matasa dankali za suyi gasa da sauri fiye da ta tsofaffin, kuma fatunsu na sirara ne da za'a iya ci.
Kuna iya amfani da kowane kayan ƙanshi a cikin wannan girke-girke, gwargwadon abubuwan dandano na mutum. Kuna buƙatar siyan barkono mai kararrawa mai launuka daban-daban ba kawai don tasa ta zama mai launi ba, amma kuma don bambanta dandano. Red wake ya kamata a gwangwani ko pre-tafasa. Za'a iya maye gurbin lekoki tare da leek masu kore ba tare da yin ɗanɗano ɗanɗanar abincin da aka gama ba.
Mataki 1
A wanke dankalin turawa sosai. Zai gasa a kwasfa, don haka ba kwa buƙatar ɓoye shi. Kurkura leeks a ƙarƙashin ruwan famfo, aske ƙanshi mai yawa kuma yanke cikin bakin ciki yanka. Kwasfa da tafarnuwa sannan a yayyanka albasa a yanka.
Vlajko611 - stock.adobe.com
Mataki 2
Kwasfa da karas ɗin, ku wanke a ƙarƙashin ruwa mai yankakken sannan ku yanka shi siraran yanka kamar albasa.
Vlajko611 - stock.adobe.com
Mataki 3
Yanke yanki na naman alade mai kyafaffen a cikin bakin ciki ta amfani da babban wuka mai kaifi.
Vlajko611 - stock.adobe.com
Mataki 4
Yanke kayan naman alade cikin ƙananan yanka. Idan kana son jin naman alade a bayyane a cikin abincin da aka gama, to sai ka faɗaɗa ƙananan. Kuma idan kuna son shi yayi kama da ƙananan ƙuƙumma masu ƙwanƙwasa, to yanke shi ƙarami.
Vlajko611 - stock.adobe.com
Mataki 5
Kurkura barkono mai launin ja, kore da rawaya ƙarƙashin ruwan sanyi, yanke saman da jela kuma tsabtace tsakiyar tsaba.
Vlajko611 - stock.adobe.com
Mataki 6
Yanke barkono mai kararrawa cikin kananan guda daidai.
Vlajko611 - stock.adobe.com
Mataki 7
Yanke dankalin gida 4 ko 6, sanya shi a roba mai zurfi, zuba gishiri, barkono da duk wani kayan kamshi da shi. Zuba wasu man kayan lambu, ƙara yankakken albasa da tafarnuwa, sannan a gauraya sosai. Dishauki kwano na yin burodi (ba kwa buƙatar shafa mai da komai) kuma sauya aikin, har ma ku rarraba shi a sama.
Vlajko611 - stock.adobe.com
Mataki 8
Yada yankakken barkono, naman alade, da jar wake gwangwani a saman dankali da albasa.
Vlajko611 - stock.adobe.com
Mataki 9
Aika fom ɗin don gasa a cikin tanda da aka dahu zuwa digiri 180 na mintina 20. Bayan haka sai ki fitar da abin burodin, ki gauraya abincin, ki yayyafa shi da dill sannan ki koma yin gasa na tsawon mintuna 20 (har sai ya yi laushi).
Idan dankalin ya fara konewa, amma a ciki ya zama ba danye ba, sai a rufe fom din tare da cire shi mintuna 5 kafin a dafa domin akwai kwalliyar gwal mai ruwan kasa.
Vlajko611 - stock.adobe.com
Mataki 10
Naman alade mai dadi tare da dankali da kayan lambu da aka dafa a cikin tanda an shirya. Ku bauta wa zafi, yi ado da sabo ganye. A ci abinci lafiya!
Vlajko611 - stock.adobe.com
kalandar abubuwan da suka faru
duka abubuwan da suka faru 66