- Sunadaran 3.6 g
- Fat 5.7 g
- Carbohydrates 2.6 g
Hidima Ta Kowane Kwantena: 2 Hidima
Umarni mataki-mataki
Bai dau lokaci mai yawa ba don yin salatin mai dadi da sauƙi tare da kwan kwarto a gida. Mun shirya girke-girke na salatin abinci mai sauƙi tare da hoto mataki zuwa mataki, wanda kuma ya dace da waɗanda ke bin abinci mai kyau (PP). Abu ne mai sauqi don shirya shi, kuma mafi kyawun sashi shine ba kwa buqatar sinadarai da yawa. Shirya ganye, kokwamba, da qwai quail. An jaddada miya mai tsami da 'ya'yan sesame.
Mataki 1
Da farko kana buƙatar tafasa qwai quail. Tsarin girki yawanci yakan ɗauki mintuna 10-15. Bayan tafasa, sanya akwati tare da samfurin a ƙarƙashin ruwan sanyi kuma bari ya huce.
© dolphy_tv - stock.adobe.com
Mataki 2
Ya kamata a bare bawan da aka tafasa. Dole ne a yanka kowane ƙwai ɗin da aka bare. Kuna iya daidaita yawan abinci a cikin salatin ku ɗanɗana.
© dolphy_tv - stock.adobe.com
Mataki 3
Kisa da gishiri da barkono da kwai. Hakanan zaka iya ƙara kowane kayan yaji da kake so.
© dolphy_tv - stock.adobe.com
Mataki 4
Yanzu zaka iya farawa tare da cucumbers. Dole ne a wanke su a ƙarƙashin ruwan famfo, a goge su da tawul na takarda kuma a yanka su zuwa zobba rabin.
Nasiha! Idan kun ci karo da cucumber wadanda suke da fata mai kauri, to cire shi don kar ya bata dandano salatin.
© dolphy_tv - stock.adobe.com
Mataki 5
Lokaci yayi da za ayi miya. Don yin wannan, ɗauki ƙaramin kwano kuma saka tsami a ciki. Yi amfani da gishiri da barkono don dandana da ƙara kayan ƙanshin da kuka fi so. Sanya dukkan sinadaran.
© dolphy_tv - stock.adobe.com
Mataki 6
Yanzu kuna buƙatar shirya ganye. Idan kun sayi kayan da aka shirya, to sai ku shirya shi da kyau ku kurkura shi a ƙarƙashin ruwan da yake gudana don ware samfuran da ba su da inganci daga shiga cikin salatin. Idan za ta yiwu, to tara da kanka da kanka. Alayyafo, dill, faski, latas na kankara zai yi. Garin ganye, yawancin abincin bitamin zai kasance, saboda kokwamba ne kawai ake amfani da shi daga kayan lambu.
© dolphy_tv - stock.adobe.com
Mataki 7
Na gaba, sanya sabon kokwamba a kan ganyen, sa'annan ku sa rabin ƙwai quail ɗin a saman.
© dolphy_tv - stock.adobe.com
Mataki 8
Sanya salatin PP ɗin tare da dafaffun miya kuma yi ado da seedsa san sesame. Komai, tasa a shirye take, ana iya amfani dashi a teburin.
© dolphy_tv - stock.adobe.com
Mataki 9
Salatin ya banbanta da cewa akwai ganyaye da latas fiye da kayan lambu. Yankunan suna cikakke har ma don abincin dare maraice, saboda ba zai cutar da adadi ba. A ci abinci lafiya!
© dolphy_tv - stock.adobe.com
kalandar abubuwan da suka faru
duka abubuwan da suka faru 66