Babban horo ba kawai yana taimakawa don cimma sakamako da tsarin ginin da ake so ba, har ma yana fitar da jiki. Wasanni yana kawo kyau da lafiya kawai idan an canza shi tare da abinci mai kyau da dawowa.
Ana buƙatar dukkanin keɓaɓɓen ƙwayoyin cuta don kula da isasshen aiki na ƙwayoyin tsoka da tsarin juyayi. Tran wasan uku suna taka muhimmiyar rawa: bitamin B6, magnesium da tutiya. Waɗannan abubuwa ba kawai suna motsa kuzarin kuzari ba, har ma suna shafar samar da ƙwayoyin cuta na rayuwa, gami da testosterone. Sabili da haka, don lokacin horo na aiki, misali, yayin shirya don gasa, zaku iya taimakawa jikin ku kuma haɓaka abincin ku na yau da kullun tare da ZMA.
Abinda ke ciki
Yayin babban aiki na jiki, mutum yana ciyar da adadin kuzari mai yawa. Tsokoki suna buƙatar yawan oxygen da abinci mai gina jiki. Saurin saurin kuzari yayin ba da horo yana haifar da gaskiyar cewa duk ajiyar da ke cikin jiki ana amfani da ita wajen kiyayewa, gyarawa da kuma gina sababbin ƙwayoyin halitta. Jiki yana iya yin hada 'yan bitamin kadai, sauran muna samu da abinci.
Abincin mai gina jiki ya sha bam-bam da na talaka. Yana buƙatar ƙarin abubuwan alaƙa da ke tattare da haɗin sunadaran sunadarai da amino acid.
Zarin ZMA ya ƙunshi abubuwa masu zuwa:
- Zinc aspartate - yana shafar kirarin sunadaran tsarin, karyewar da samar da sinadarin ribonucleic acid, ginin DNA, kitse mai kiba. Tare da rashi zinc, samarwa da wadataccen T-lymphocytes a cikin garkuwar jiki ba zai yiwu ba, wanda ke nufin cewa jiki ya zama mai saukin kamuwa da ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta.
- Monomethionine, ya zama dole don saurin haɗewar tutiya, haka nan kuma don kumburin kuzari da fitowar abubuwan da suka wuce kima.
- Magnesium aspartate wani mahadi ne wanda yake cikin aikin gina sarkar furotin da inganta tsari da yanayin karfin jijiyoyin jijiyoyi.
- Vitamin B6, ba tare da abin da ke motsa jiki na yau da kullun, haɓakar furotin, da samar da hormone ba zai yiwu ba. Yana da hannu kai tsaye cikin dawo da tsokoki da jini a matakin salon salula.
Ka'idar aiki a jiki
Magnesium da zinc suna daidaita a jikin mutum. Excessara na farko yana hana haɗuwa da na biyu kuma yana haifar da ragi mai mahimmanci. A lokaci guda, ma'adanai suna da ƙarancin nutsuwa daga abinci, tunda sauran abubuwa suna tsoma baki tare da aiwatar da tsarkewa da sha.
A cikin hadadden ZMA, an gabatar da dukkanin karafan a cikin sifofin gishirin da ke narkewa cikin sauƙi mafi kyau ga 'yan wasa.
Ma'anar ƙarin bawai kawai don sake cika rashi na ƙananan ƙwayoyin cuta ba, har ma a cikin haɗarin da suke niyya a cikin kira na hormones. Saboda karuwar abun cikin bitamin B6 da aspartic acid, ZMA yana da tasirin tasirin sakamako na anabolic.
Abincin abinci na wasanni yana aiki daga ɓangarori uku:
- Yana taimaka wa ɗan wasa ya murmure da daddare ta hanyar ƙara lokacin jinkirin bacci da haɓaka matakin haɓakar hormone.
- Yana inganta aikin pancreas kuma yana inganta samar da insulin, sannan kuma yana taimakawa wajen kula da ƙwarin ƙwayoyin tsoka zuwa gare shi.
- Yana inganta samar da testosterone.
Abubuwa masu amfani
Abubuwan aiki masu aiki a cikin ZMA suna cikin mahimman hanyoyin tafiyar rayuwa a cikin jiki. 'Yan wasa sun fi buƙatar kayan abinci masu rai, tun da tsarin jikinsu da salon rayuwarsu suna ba da buƙatu na musamman don ƙananan ƙwayoyin cuta.
Musayar ma'adinai
Zinc yana da ƙarfi mafi ƙarancin antioxidant. Wajibi ne don kula da iyawa da aiki na sel, wani ɓangare ne na ƙwayoyin enzymes masu mahimmanci, yana shiga cikin haɗakar leukocyte da haɓaka tsarin na rigakafi.
Ana buƙatar magnesium don kula da aikin zuciya da jijiyoyin jiki, yana daidaita hulɗar tsakanin tsoka da jijiyoyin jijiya, kuma yana hana ɓarna. Tare da rashi na abu, tsarin tsarin ƙashi yana damuwa.
Ana buƙatar daidaitaccen ƙimar Mg da Zn don wadataccen girma da aiki na ƙwayoyin tsoka, samar da jini, da ƙarfin kwarangwal. Suna cikin haɗuwa da yawancin kwayoyi masu haɗari da enzymes da ake buƙata don ɓarkewar mai, kuzarin kuzari, da kuma samar da androgens.
Ayyukan Anabolic
Tunda zinc shine babban mahalarci a cikin haɗin testosterone, yin amfani da kari tare da haɓakar abun ciki, dangane da aikin motsa jiki, yana ƙaruwa matakin hormone a cikin jini. A cikin mutanen da ke amfani da ZMA, adadin inrogen na iya ƙaruwa da kimanin 30% daga ƙimar farko. Koyaya, sakamakon yana da mutun ɗaya kuma ya dogara ba kawai ga ma'aunin ma'adinai ba, har ma akan halayen ƙarancin ɗan adam.
Kaikaice, masu amfani da zinc suma suna shafar matakin haɓakar ƙwayar insulin-kamar (kusan 5%).
Ta hanyar haɓaka haɓakar haɓakar haɓakar girma yayin bacci, 'yan wasa suna jin ƙarin hutawa. A zahiri, ramawa don ƙarancin ma'adinai yana da fa'ida mai amfani akan hutun dare.
Kimiyya ta san dukiyar magnesium - don rage matakin hormone damuwa. Danniyar samar da sinadarin cortisol yana haifar da gaskiyar cewa dan wasan yana da kyakkyawar kulawa a kan abubuwan motsa rai da hanawa, baya fuskantar matsaloli tare da annashuwa da bacci.
Theididdigar abubuwan abubuwa yana haifar da ƙarin aiki na tsokoki da ƙaruwa cikin haɓakar su, ƙara ƙarfin hali, da raguwar tashin hankali.
Hanyar motsa jiki
Ayyukan lafiya na tsarin endocrine bashi yiwuwa sai da zinc. Musamman, yawancin hormones na thyroid ana samar dasu tare da haɗin ions Zn. Adadin adadin kuzari da jiki ke cinyewa daidai yake da ƙimar rayuwa.
Tare da isasshen adadin ma'adinai, haɓakar metabolism ya kasance a babban matakin. Wannan yana nufin cewa lokacin da kuka sami kanku a cikin yanayin ƙarancin makamashi, jiki zai sauƙaƙe zuwa kitsen mai mai ƙona.
Zinc shima yana da mahimmanci wajen samar da leptin. Wannan hormone yana da alhakin matakan yunwa da ƙoshin abinci.
Abubuwan rigakafi na immunomodulatory
Zinc yana da mahimmanci ga tsarin kare ɗan adam. Godiya ga abubuwan kara kuzari, tana inganta kariyar membranes. Dukkanin zinc da magnesium ana buƙata don kula da rarrabuwa na leukocyte da ƙimar amsawar masu cutar.
Umarnin don amfani
Wajibi ne don sake cika rashi a cikin abubuwan da aka gano cikin hikima, in ba haka ba ba zaku sami fa'idodin shan ƙarin ba. An san cewa sauran ma'adanai da ƙananan ƙwayoyin abinci a cikin abinci na iya tsoma baki tare da sha da tutiya da magnesium. Sabili da haka, yana da kyau a ɗauki kawunansu a cikin komai a ciki kimanin awa ɗaya kafin a kwanta ko awanni 3-4 bayan cin abinci.
Falo | Sashi, MG | ||
Tutiya | Magnesium | B6 | |
Maza | 30 | 450 | 10 |
Mata | 20 | 300 | 7 |
An kirga yawan adadin capsules don kashi ɗaya bisa dogaro da ingantaccen sashi.
Zai fi kyau a zabi tsawon lokacin karatun kuma daidaita sashi tare da likita bayan wucewa jerin jarabawa.
Sakin Saki
Supplementarin ya zo a cikin nau'i na farin farin kwali. Adadin raka'a don sake cika abin da ake buƙata na yau da kullun don ma'adinai na iya bambanta kuma ya dogara da jinsi na ɗan wasa da abun da aka nuna akan kunshin. Kamfanonin masana'antu suna haɗa cikakken kwatancen tare da lissafin adadin capsules a kowane juzu'i guda zuwa tulu.
Contraindications da sakamako masu illa
Cikakken abubuwan da ke hana amfani da ZMA sune ciki, lactation da shekaru ƙasa da shekaru goma sha takwas. A duk sauran halaye, ana bada izinin abinci idan ana lura da sashi da amsawar mutum.
Tare da cin abincin da ba a kula da shi da kuma keta rayuwar rayuwa, waɗannan alamun alamun suna yiwuwa:
- Rashin aiki a tsarin narkewar abinci, tare da gudawa, jiri, ko amai.
- Heartwayar zuciya mara kyau da saukar jini.
- Ciwo na jijiyoyi, neuralgia, girgizawa, hauhawar tsoka.
- Bacin rai na aikin jima'i da raguwar ƙarfi game da asalin cutar ta janyewa.
Arin ba zai cutar da jiki ba idan an bi ƙa'idodin amfani. Fa'idodin sun dogara da buƙatun mutum na ƙananan ƙwayoyin cuta da halaye na haɗuwa da kowane mutum.
Wanne Compleungiyar ZMA ce Mafi Kyawu da Zaɓi?
Don biyan rashi na ma'adinai, ba lallai ba ne a nemi taimakon hadaddun gidaje masu tsada. A cikin kantin magani ba tare da takardar sayan magani ba, zaku iya siyan shirye-shiryen da ke dauke da magnesium, zinc da kuma bitamin B6 a madaidaicin adadin, kuma zaɓi gwargwadon kanku. Kuna iya ɗaukar ƙarin abincin abincin iri ɗaya kamar yadda aka ba da shawarar don abinci mai gina jiki.
Mafi shahararrun abubuwan haɓaka akan kasuwa a yau sune:
- ZMA Barci MAX.
- SAN ZMA pro.
- ZMA ingantaccen abinci.
Dukkanin rikitarwa kusan iri ɗaya ne a cikin abun da ya bambanta kuma kawai masana'anta da farashin suna bambanta.