.wpb_animate_when_almost_visible { opacity: 1; }
  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Main
  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
Delta Wasanni

Dumi sosai kafin a fara

Lafiya

6K 0 05.02.2018 (bita ta ƙarshe: 11.02.2019)

Gudun abune mai mahimmanci na kowane shirin horo na 'yan wasa na CrossFit. Yin wasa yana da rikitarwa a cikin yanayi kuma yana ba ku damar yin kusan kusan rabin rabin jiki, haɗuwa da aikin tare da nauyin zuciya. Amma a lokaci guda, guje-guje yana ɗaya daga cikin atisaye mafi rauni. Jin dumi kafin gudu zai taimaka rage tashin hankali. Yadda ake dumama yadda yakamata kuma yakamata kuyi dumi kafin gudu?

Me yasa kuke buƙatar dumi

Kafin amsa tambayar ko kuna buƙatar dumi kafin gudu, kuyi la'akari da tasirin guduwa a jiki:

  • matsawa a kan kashin baya;
  • ƙarin damuwa a kan haɗin gwiwa;
  • ƙara nauyi akan zuciya

Dumi mai kyau ba zai cece ku daga abubuwan da ke gudana ba, amma zai rage matsawa akan kashin baya. Mikewa daidai zai kara sarari tsakanin kashin baya, wanda zai rage matsalar gogayya.

Bugu da kari, dumama manyan kungiyoyin tsoka da ke gudana a guje zai kauce wa raunin da ya faru:

  1. Rushewa Mafi yawanci suna faruwa ne saboda sanya ƙafa ba daidai ba a ƙasa.
  2. Raara Zai iya faruwa lokacin da ƙarfin gudu yake canzawa. Misali, lokacin isowar "iska ta biyu", lokacin da jiki "ya hada da" karin karfi, kuma ga alama za ku iya gudu da sauri sosai.

Idan kun saba yin safiya da safe, to dumi-dumi zai taimaka wajan saurin bugun zuciyar ku tare da kauce wa wuce gona da iri, wanda zai haifar da cutar da ba za a iya magance ta ba ga lafiyar ku.

Warming ba kawai zai tseratar da ku daga rauni ba, har ma zai inganta sakamakon ku a cikin tsere (ko tazara), wanda yake da mahimmanci musamman yayin aiwatar da ɗakunan Wod wanda akwai ƙwayar cardio.

Yadda ake dumama?

Akwai jagorori da yawa don yadda ake dumama da kyau yadda yakamata kafin gudu. Wadannan nasihun zasu taimaka maka wajen karfafa karfi da inganta aikin ka.

  1. Dumi daga sama zuwa ƙasa - daga wuya zuwa ƙafafun yatsun kafa.
  2. Idan akwai atisaye na shimfidawa a cikin hadadden, dole ne a yi su ba tare da wargi da ƙoƙari ba. Aikinku shine jan tsoka, ba zama akan igiyar ba.
  3. Idan hadadden ya hada da motsa jiki da aka tsara don gajiyar farko na kungiyoyin tsoka marasa manufa, saka idanu akan bugun jini.
  4. Yin aiki a cikin yankin zuciya don ɗumi-ɗumi bai wuce minti 3-5 ba.

A zahiri, akwai atisaye da yawa don aiwatar da dumi-dumi daidai kafin gudu. Tebur yana nuna waɗanda suka dace da kusan kowane ɗan wasa.

Motsa jikiMusungiyar tsokaMahimmanci don gudu
Abun juyawa

Musclesun tsokokiYana ba ka damar ɗaukar nauyin, yana motsa jini zuwa kai, kuma yana rage haɗarin jiri.
Juyawar jiki

Tsokar cikiArfafawar jiki, rage nauyin matsawa akan kashin baya.
Gangar jikin

Musclesananan tsokoki da bayaAn miƙaƙƙen kashin baya, yana rage nauyin matsawa.
Juyawa a cikin duwawun duwawu

Tsokokin cinyaRage yiwuwar kamawa. Ya miƙa tsokokin cinya.
Juyawa a hadin gwiwa

Maraƙi + QuadricepsMoara motsi na haɗin gwiwa, yana rage haɗarin gonarthrosis.
Stretcharamar jiki kaɗan

Tsokokin ciki + tsokoki na cinyaRage matsawa yayin aiki.
Mikewa da tsokar kafa (tsaga a tsaye)

Stwanƙwasa + Cinyoyi + calves + soleusHanya mai kyau don haɓaka aikin tsoka da shiga zurfin zurfin yayin gudu. Rage gudu.
Juyawar ƙafa

Tsokoki masu lankwasa kafaRage yiwuwar dislocations.
Tsallakewa waje

Maraƙi + soleus + quadricepsGajiya ta farko ta quadriceps tana baka damar sauya kayan akan calves yayin gudu.
Tsalle igiya a matsakaiciyar taki

Tsokar zuciyaShirya zuciya don damuwa mai zuwa. Yana ba ka damar farawa da ƙananan obalodi da bugun bugun jini.

Don gajeriyar tazara

Masu tsere na gajeren nesa suna da nauyi mai yawa. Bugu da kari, Gudun da farko an yi shi ne don bunkasa karfin kafa mai fashewa. Sabili da haka, hadadden ya kamata ya haɗa da motsa jiki don gajiyar farko na ƙungiyoyin tsoka da hasken zuciya, wanda zai rage saukad da kaya yayin gudu. Amma ana iya yin watsi da darussan da ke ramawa don matsawa na kashin baya.

Forididdigar don nesa

Idan kun fi son tsere da tsere, ya kamata ku shirya jikin ku sosai a hankali saboda su fiye da ɗan gajeren tazara. Da farko dai, ka mai da hankali ga haɗin gwiwa da kashin baya, tun da yake a tsawon lokacin da ake ɗaukar nauyi zai kai kololuwa. Ba a ba da shawarar gajiya ta farko da hanzarin zuciya, saboda za su lalata sakamako a nesa mai nisa.

Recommendationsarin shawarwari

  1. Lokacin yin motsa jiki da safe, ya zama dole ka yi wasu atisayen haske tukunna, wanda zai rage damuwa a zuciyar ka.
  2. A lokacin tseren hunturu, ba da kulawa ta musamman don dumama dukkan mahaɗan, amma ana iya tsallakewa.
  3. Zai fi kyau kada a yi amfani da jogging don rasa nauyi. Mafi kyawun zaɓi shine don maye gurbin shi da keke / motsa jiki.
  4. Dumi don masu farawa ya kamata ya zama cikakke sosai. Wataƙila kuna buƙatar maimaita cikakken da'irar dumi sau da yawa kafin ku shiga mashin ɗin.

Sakamakon

Warke ƙafafunku kafin gudu wani muhimmin ɓangare ne na shirin ku. Koyaya, wannan ba shine kawai matakan kariya ba. Idan kuna yawan motsa jiki a cikin motsa jiki, kula da lafiyar kashin bayanku da haɗin gwiwa. Cutar taimako irin su nade gwiwa da takalmin da ke daidai zai taimaka.

Takalma masu guje-guje sun sha bamban da takalmin ɗaukar nauyi. Gudun takalma bai kamata ya ba da tallafi mai ƙarfi kawai ba, amma dai gyara ƙafa a cikin haɗin gwiwa, kuma mafi mahimmanci, ramawa don nauyin damuwa. Abin da ya sa keɓaɓɓun takalmin keɓaɓɓe ba kawai tare da spikes ba, har ma da tafin bazara wanda ke sa aminci ya fi aminci. Kuma mafi mahimmanci, kar ka manta da bugun zuciyar ka. Ba tare da la'akari da burin ku a wasanni ba, lafiyayyar zuciya ita ce mafi mahimmanci.

kalandar abubuwan da suka faru

duka abubuwan da suka faru 66

Kalli bidiyon: Martani Zuwa Yan Fim Masu Sana ar iskanci Kuji Tsoron Allah (Mayu 2025).

Previous Article

Ideaƙƙarfan turawa-turawa: abin da ke motsawa mai faɗi daga bene

Next Article

Inda zan hau a Kamyshin? Sistersananan sistersan uwa mata

Related Articles

Nike Zoom Pegasus 32 Masu Koyarwa - Siffar Samfura

Nike Zoom Pegasus 32 Masu Koyarwa - Siffar Samfura

2020
Gyara numfashi yayin gudu - iri da tukwici

Gyara numfashi yayin gudu - iri da tukwici

2020
Darasi na Sledgehammer

Darasi na Sledgehammer

2020
Marathon Na Duniya

Marathon Na Duniya "Farin Dare" (St. Petersburg)

2020
Teburin kalori da rago

Teburin kalori da rago

2020
Yadda za a zaɓa da ɗaukar madaidaicin whey daidai

Yadda za a zaɓa da ɗaukar madaidaicin whey daidai

2020

Leave Your Comment


Interesting Articles
Jadawalin jogging na safe don masu farawa

Jadawalin jogging na safe don masu farawa

2020
Quinoa tare da kaza da alayyafo

Quinoa tare da kaza da alayyafo

2020
Zan iya gudu kowace rana

Zan iya gudu kowace rana

2020

Popular Categories

  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Shin kun sani
  • Amsar tambaya

Game Da Mu

Delta Wasanni

Share Tare Da Abokanka

Copyright 2025 \ Delta Wasanni

  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Shin kun sani
  • Amsar tambaya

© 2025 https://deltaclassic4literacy.org - Delta Wasanni