Narrowuntataccen rikodin turawa wani nau'i ne na turawa wanda aka sanya hannaye a ƙasa kamar kusa da juna kamar yadda ya yiwu. Matsayi daban-daban na hannu yana ba ka damar ɗaukar takamaiman tsokoki. Turawa daga bene tare da kunkuntar riko, musamman, tilasta amfani da triceps a cikin kwalliya.
A cikin wannan labarin, zamu tattauna wannan aikin dalla-dalla - yadda ake yin sa daidai, wane tsokoki ke aiki, menene fa'idodi da rashin amfani.
Abin da tsokoki ke aiki
Turawa tare da kunkuntar saitin makamai daga bene, benci ko bango an tsara su don yin aiki da tsokar gocewar kafaɗa. Cikakken atlas na tsokoki da suka shiga kamar haka:
- Musclearfin tsoka - triceps;
- Babban kirji da damin daddaya na gaba suma suna aiki;
- Biceps, madaidaiciya da maƙasudin ciki, quadriceps suna da hannu cikin gyaran jiki.
To, yanzu kun san abin da ke raɗawa yayin turawa tare da kunkuntar riko, to, bari mu bincika abin da ya sa kuke buƙatar yin wannan aikin.
Fa'idodi da rashin amfani
Yi la'akari da abin da ƙyamar riko-turawa ke bayarwa, menene manyan fa'idodin sa:
- Ofarar triceps yana ƙaruwa;
- Mai kai uku ya zama mai ƙarfi, ya fi na roba, ya fi dawwama;
- Ightarfafa fatar hannu, musamman na ciki da ƙananan (mata za su yaba);
- Yana ƙarfafa kafada, gwiwar hannu da gwiwar hannu-wuyan hannu, da kuma tsokoki na bawo;
Hakanan, zaku iya yin turawa tare da kunkuntar riko ko'ina - a gida, kan titi, a cikin gidan motsa jiki. Motsa jiki baya buƙatar kayan aiki na musamman da mai koyarwa don koyar da dabarun.
Daga cikin gazawar, mun lura da raunin rauni a kan tsokoki, saboda haka, matan da ke neman diga kirjinsu ana ba su shawarar yin turawa da hannaye masu fadi. Hakanan, wannan aikin bazai ƙara ƙarfin tsoka sosai ba. Amma wannan ragin yana tattare da kowane nau'i na turawa, tunda ƙaruwa a cikin taimako ba zai yuwu ba tare da ɗaukar wuta. A wannan yanayin, ana aiwatar da aiki tare da nauyinsa.
Shin zai yiwu a cutar da jiki da irin wannan lodi? Ee, idan kun gwada kasancewa cikin yanayin da baza'a iya haɗuwa da wasan motsa jiki ba. Hakanan, yi motsa-motsawa tare da taka tsantsan idan kwanan nan kun sami rauni ko ɓarnawar jijiyoyin da aka sa gaba, haɗin gwiwa, ko jijiyoyi Don cututtuka na haɗin gwiwa na kafaɗa, gwiwar hannu ko wuyan hannu, turawa, a gaba ɗaya, ana hana su.
Fasaha da bambancin ra'ayi
Don haka, gaba zamuyi la'akari da yadda ake yin matse turawa daga ƙasa - algorithm na ayyuka ya dogara da nau'in motsa jiki.
Matsayi kusa na hannaye yana yiwuwa a cikin ƙananan ƙananan abubuwan turawa:
- Na gargajiya daga bene;
- Daga bango ko benci;
- Daga dumbbell;
- A dunƙule ko yatsu;
- Daga gwiwa;
- Abin fashewa (tare da auduga, dabino daga ƙasa, da sauransu);
- Lu'u-lu'u (babban yatsa da babban yatsan zana zane a ƙasa);
Naruntataccen riko da turawa: fasaha (yi karatun a hankali)
- Musclesarfafa tsokoki, jijiyoyi da haɗin gwiwa
- Takeauki wurin farawa: a kwance, jiki ya faɗi cikin zare, ya samar da layi madaidaiciya daga kambi zuwa diddige, duban yana kallon gaba, ƙafafu sun ɗan rarrabu, an tsoma ciki. Sanya hannayenku game da fadin kafada baya (wannan ƙuntataccen riko ne), kusan yadda za ku iya.
- Yayin da kake shakar iska, a hankali ka sauke kanka kasa, lankwasa gwiwar gwiwar ka a jiki;
- Yayin da kuke fitar da numfashi, ta amfani da ƙarfin abin taya, tashi zuwa matsayin farawa;
- Yi adadin hanyoyin da ake buƙata da kuma sakewa.
Kuskure akai-akai
Yadda za a iya turawa daga bene tare da kunkuntar riko don kauce wa kuskure da sauri cimma sakamako?
- Kula da matsayin jiki, kada ku tanƙwara a baya, kada ku fara gindi;
- Gwiwar hannu ba za a yada shi a rarrabe ba, saboda a cikin wannan yanayin dukkan lodin yana zuwa baya da tsokoki na pectoral;
- A saman wurin, ba a miƙe hannaye cikakke (don ƙaruwa da lodi), kuma a ƙasa ba sa kwance a ƙasa, suna riƙe kansu da nauyi;
- Numfashi daidai - ƙasa yayin da kake shaƙar iska, yayin da kake fitarwa sama;
- Yi aiki lami lafiya - kar ayi raɗa ko ɗan hutu.
Idan har yanzu baku cikakken fahimtar yadda ake koyan turawa tare da kunkuntar riko ba, kalli bidiyon da muka sanya muku. Wannan hanyar zaku iya ganin madaidaiciyar dabara kuma ku bayyana abubuwan da ba za a iya fahimta ba.
Me za a maye gurbin?
Waɗanne abubuwan motsa jiki ne ke ba ku damar ɗora ƙwayoyin tsoka na brachii, kuma menene zai iya maye gurbin turawa da kunkuntar riko?
- Turawa a kan sandunan da ba daidai ba ko daga benci (sandunan bango);
- Yi aikin motsa jiki irin na gargajiya wanda gwiwar hannu ba ta rabuwa;
- Baya tura-rubucen;
- Latsa daga sandar kwance;
- Dumbbell latsa daga bayan kai;
- Ofara makamai a cikin karkata tare da dumbbells;
- Latsa bencin Faransa tare da dumbbells.
Da kyau, muna fatan mun amsa tambayar, menene suke jujjuya turawa tare da kunkuntar riko, da yadda ake yinsu daidai. Kamar yadda kake gani, dabarar ba ta da rikitarwa ko kaɗan. Idan da farko ya kasance da wuya kayi cikakken turawa, gwada durkusawa. Da zarar tsokoki suka yi ƙarfi, matsa zuwa daidaitaccen matsayin. Ka tuna, don gina kyakkyawar sauƙin tsoka, kana buƙatar haɓaka dukkan tsokoki daidai, sabili da haka, yi shirin horo mai kyau kuma bi shi da kyau.