.wpb_animate_when_almost_visible { opacity: 1; }
  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Main
  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
Delta Wasanni

Fa'idodin yin iyo a cikin ruwa ga mata da maza kuma menene illa

Mun faɗi fiye da sau ɗaya cewa fa'idodi yin iyo ga jiki suna da yawa! Littattafai da yawa an rubuta game da wannan, an kare daruruwan bayanan. Wannan wasan yana da kyau ga maza, mata da yara. Yana da ƙarancin takaddama, kuma nauyin da tsokoki da mahimman abubuwa ke karɓa ba kaɗan ba, misali, daga horo kan wasannin motsa jiki ko daga nauyi.

A cikin wannan labarin, za mu zayyana dalla-dalla fa'idodi yin iyo a cikin wurin waha, nuna alama mafi mahimmanci ga maza da mata. Har ila yau, za mu gaya muku abin da yin iyo a cikin ruwa yana ba yara - za mu bayyana dalilin da ya sa daga shekaru 3-4 za ku iya fara yara a kan hanyoyin yin iyo.

Fa'idodi ga mata

Bari mu bincika me yasa yin iyo a cikin ruwa yana da amfani ga mata:

  • Yana taimaka ƙona adadin kuzari, wanda ke nufin yana taimaka muku rage nauyi. Muna da cikakken labarin kan wannan batun - muna ba da shawarar ka karanta shi;
  • Likitocin haihuwa sun lura da fa'idodi ga haihuwa mace. Yana kawar da cunkoso a yankin pelvic kuma yana hanzarta zagayawar jini, wanda ke da tasiri mai amfani kan aiwatar da cikin;
  • Yayin yin iyo, hanyoyin tafiyar da rayuwa suna aiki tukuru - an cire slags da toxins, metabolism yana inganta. A sakamakon haka, lafiyar mace gabaɗaya tana haɓaka, fatar ta tsarkake, tsananin ƙwayar cellulite ya ragu, kuma an kawar da matsaloli game da hanyar narkewa;
  • Menene kuma yin iyo a cikin gidan wanka mai amfani ga mata? Yana matse fata kuma yana karfafa tsokoki a yankin kirji. A sakamakon haka, sai ta zama mai zafin nama, kuma durin wuya ya fi kyau.

  • Har ila yau fa'idar ta ta'allaka ne da rikitarwa akan dukkan tsokokin mutum. Yana amfani da dukkan jiki, sakamakon haka, zama ɗaya a cikin tafkin cikin nasara maye gurbin madauwari horo a cikin dakin motsa jiki!
  • Masana ba sa gajiya da magana game da fa'idar yin iyo a cikin ruwa ga mata masu juna biyu. Zamu iya cewa wannan kusan shine kawai nau'in motsa jiki wanda aka yarda wa uwaye masu ciki har zuwa ƙarshen lokacin. Wannan wasan kusan baya sanya matsi akan gabobin, baya cushe kashin baya, kuma baya wahalar da jijiyoyin ciki. An bayar, ba shakka, matsakaiciyar iyo. Ka tuna, idan a wannan lokacin kuna yin abu kamar kuna "ɗauke da juna biyu", ba za ku ji wani amfani ba, akasin haka - kuna iya cutar da kanku da jaririn ku. Kasance mai hankali.
  • Za mu ci gaba da nazarin fa'idodi da illolin iyo na mata, kuma bi da bi - tasirin cutar na zuciya da na numfashi. Tare da ingantacciyar hanya da cikakken kimar lafiyar jiki, azuzuwan suna taimakawa don ƙarfafa zuciya da haɓaka numfashi. A gaban cututtuka, yin iyo ya zama matsakaici kuma kawai tare da izinin likita mai zuwa. A ƙasa mun lissafa jerin abubuwan ƙin yarda, wanda, a tsakanin wasu, ya haɗa da cututtukan cututtukan waɗannan tsarin;
  • Baya ga fa'idodi bayyanannu ga ƙirar mace, yin iyo a cikin ɗakunan ruwa yana taimakawa sauƙaƙa damuwa, haɓaka yanayi, da haɓaka ƙarancin motsin rai. Amince, a cikin yanayin rayuwar zamani, wannan babbar fa'ida ce.

Fa'idodi ga maza

Fa'idodin iyo a cikin ruwa ga maza bai gaza na mata ba, yayin da duk abin da aka faɗi a sama ana iya maimaita shi cikin aminci a wannan ɓangaren. Tabbas, banda fa'idodi yayin ciki da kuma bayyanar nono. Yin iyo yana da tasiri mai amfani akan tsarin haihuwar namiji, yana kawar da cunkoso a ƙashin ƙugu, don haka inganta ƙarfi. Masana kuma sun lura cewa irin wannan nauyin yana ba da gudummawa ga haɓakar ingancin ƙwayoyin maniyyin.

Menene kuma yin iyo a cikin gidan wanka mai amfani ga maza?

  • Yana rage barazanar zuciya da huhu. Kamar yadda kuka sani, cututtukan cututtuka a wannan yanki sune dalilin 80% na mutuwar maza a duniya. Wannan gaskiyane ga mutanen da suke cutar shan sigari da giya;
  • Flexibilityara sassauƙan ƙasusuwa da haɗin gwiwa, godiya ga abin da namiji ya kasance mai sassauci da motsi na tsawon lokaci. Af, wannan shine daidai fa'idojin iyo ga tsofaffi;
  • Yana ƙarfafa kwarangwal na muscular, yana ƙara juriya, daidaitawa. Mutumin da ke yin iyo a hankali yana da ƙarfi da ƙarfi.
  • Har yanzu, za mu maimaita game da tasirin lafiyar ƙwaƙwalwa - a farkon alamun ɓacin rai, muna ba da shawarar cewa kai tsaye ka yi iyo daga nesa nesa!

Fa'idodi ga yara

Lokaci ya yi da za a tattauna fa'idar ninkaya ga lafiyar yara, saboda ya dogara da wannan, kuyi hakuri da cututtukan cuta, makomarmu ta gama gari!

  1. Da farko dai, ana bayyana fa'idojin yin iyo a cikin hadadden tasiri ga ci gaban jiki. Yara suna haɓaka musculature, ƙarfafa tsarin musculoskeletal, inganta ma'anar daidaituwa;
  2. Kyakkyawan jiki mai kyau yana haɓaka, duka cikin samari da 'yan mata;
  3. Matsalar ƙananan matasa, alas, tayi kiba da kiba. Sabili da haka, a cikin wannan bulo ɗin zamu sake ambaton fa'idodi na iyo domin rage nauyi;
  4. Isarfafa rigakafi, yaron yana da laushi, ba shi da lafiya tare da sanyin yanayi da cututtukan hoto;
  5. Wasanni yana ƙara girman kai, yana ƙarfafa yarda da kai da ƙarfin zuciya, yana haɓaka ƙarfin hali;
  6. Me yasa kuma yake iyo a cikin ruwa mai amfani ga yara, kuna tambaya, kuma za mu amsa cewa ba mu ambaci fa'idodi masu amfani ga tsarin juyayi, yanayi, motsin rai da jin daɗin halin mutum ba;
  7. Plusari da ƙananan ruwa na iyo a cikin ruwa don 'yan mata ba su da girma a cikin girman - na ƙarshen sun fi girma. Daga cikin su akwai fa'idodi ga yanayin zamanku da samuwar saurin tafiyar mata;
  8. Hakanan, yaron da ke zuwa wasanni shine mutumin da ke jagorantar kuzari zuwa kyakkyawar hanya. Yana koyon ma'anar gasar lafiya, kishiya, aiki tare. Ya fahimci tushen sadarwa a cikin al'umma, wanda ke nufin cewa ya ci gaba ba wai kawai a zahiri ba, har ma ya zama cikakke, cikakke.

Contraindications

Ka tuna cewa muna tattauna fa'idar yin iyo a cikin ruwa ga yara da manya, amma kuma mun yi alkawarin bayyana lahanin. Af, duk mummunan tasirin yana da alaƙa da yanayi lokacin da mutum ya je yin iyo a gaban ƙeta-ƙira.

Contraindications zuwa iyo sun hada da:

  1. Cututtuka na kullum na tsarin numfashi, gami da asma, tarin fuka;
  2. Hanyoyin rashin lafiyan abubuwa a cikin ruwa a cikin tafkin (chlorine, da sauransu);
  3. Kwanan nan aka yi aikin tiyata a ciki;
  4. Hanyoyin kumburi na kowane yanayi (gami da ƙara yawan zafin jiki);
  5. Yanayi bayan bugun zuciya ko bugun jini;
  6. Duk wani mummunan yanayin cututtuka na yau da kullun;
  7. Cututtukan fata - naman gwari, furunculosis, eczema, dermatitis, da sauransu;
  8. Matsaloli a cikin sashen ENT - sinusitis na yau da kullun, kafofin watsa labarai na otitis;
  9. Rashin hankalin hankali - farfadiya, schizophrenia, da sauransu;
  10. Rashin hanta;
  11. Tsutsotsi;
  12. Cututtukan ido;
  13. Bude raunuka;
  14. Cututtukan Oncological.

Wannan jerin ba na ƙarshe bane. Idan baku shirya da'awar cewa kuna cikin ƙoshin lafiya ba, muna ba da shawarar cewa ku ziyarci likitan kwantar da hankali na gida kafin fara ziyarar tafkin. Har ila yau, muna tunatar da ku cewa don horo a cikin ruwa dole ne ku ba da takardar shaidar.

Bari muyi magana daban game da cutarwa da fa'idodi na iyo don kashin baya. Haka ne, wannan wasan ba ya sanya damuwa sosai a kanta, amma wannan kawai idan kun bi madaidaiciyar dabarar motsi.

Wannan yana nufin dole ne ku yi iyo a cikin salon wasanni, ma'ana, ku manta game da wasannin mai son. Lokacin yin iyo a cikin ja jiki, kana buƙatar shaƙar iska a ɓangarorin biyu ka yi iyo da fuskarka cikin ruwa. A cikin bugun kirji, nutsar da ruwa wajibi ne lokacin da kake matsawa daga kanka. Idan kun fara ɗaga kanku, ba za a sami fa'ida daga irin wannan aikin ba, akasin haka. Butterfly don cututtuka na kashin baya mafi yawanci contraindicated. Amma kaguwa a baya ana maraba dashi! Kuma ba tare da damuwa game da fasaha ba.

Kamar yadda kake gani, fa'idodi da tasirin yin iyo a jiki suna da yawa sosai. Wasannin ana ɗauka ɗayan mafi kyawun yanayi ga mutane. Yin iyo fasaha ce mai amfani, gami da daga yanayin tsaro. Wane ne ya san abin da zai iya faruwa a rayuwa.

Muna fata mun ba da cikakkiyar amsa ga tambayar ko yin iyo a cikin ruwan yana da amfani kuma ba ku da sauran shakku. Yaya game da siyan izinin iyali?

Kalli bidiyon: Allahu Akbar jaruman barkonci Mudassir halidu barkeke ya samu karuwa da da namiji (Mayu 2025).

Previous Article

Mahaukacin labz mai hankali

Next Article

Yadda za a guji rauni a cikin motsa jiki

Related Articles

VPLab Babban Amintaccen Fitaccen Bar

VPLab Babban Amintaccen Fitaccen Bar

2020
Gudun waje a cikin hunturu: yana yiwuwa a gudu a waje a cikin hunturu, fa'idodi da lahani

Gudun waje a cikin hunturu: yana yiwuwa a gudu a waje a cikin hunturu, fa'idodi da lahani

2020
Saitin motsa jiki don ƙafafu tare da ƙafafun ƙasa

Saitin motsa jiki don ƙafafu tare da ƙafafun ƙasa

2020
Yankakken naman alade a cikin batter

Yankakken naman alade a cikin batter

2020
Zumba ba motsa jiki bane kawai, bukukuwa ne

Zumba ba motsa jiki bane kawai, bukukuwa ne

2020
Teburin kalori na kek

Teburin kalori na kek

2020

Leave Your Comment


Interesting Articles
Marathon na 2.37.12. Yadda abin ya kasance

Marathon na 2.37.12. Yadda abin ya kasance

2020
Me za ku ci kafin safiyar safiyar ku?

Me za ku ci kafin safiyar safiyar ku?

2020
Thiamin (Vitamin B1) - umarnin don amfani da waɗanne kayayyaki suka ƙunsa

Thiamin (Vitamin B1) - umarnin don amfani da waɗanne kayayyaki suka ƙunsa

2020

Popular Categories

  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Shin kun sani
  • Amsar tambaya

Game Da Mu

Delta Wasanni

Share Tare Da Abokanka

Copyright 2025 \ Delta Wasanni

  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Shin kun sani
  • Amsar tambaya

© 2025 https://deltaclassic4literacy.org - Delta Wasanni