Gudun gudu a shirye don gudun fanfalaki ya kamata ya ɗauki cikakken lokaci. Kuma ko da gudunka ya yi tsaka-tsalle, tseren gudu har yanzu yana da kyakkyawan tasiri kan dabara, inganci da ƙarfi.
Abin da ke ba da gudu
Da farko dai, yin gudu zuwa sama yana karawa kafar karfi. Yana horar da waɗancan ƙwayoyin tsoka waɗanda ba a amfani da su yayin gudanar da al'ada. Amma a lokaci guda, yayin shawo kan marathon, suna kunna. Kuma idan sun ci gaba, to gudu kusa da layin ƙarshe zai zama da sauƙi.
Gudun gudu kuma yana inganta fasahar gudu. Wannan, ɗayan na iya cewa, shine babban aikin sa. Lokacin da kake gudu, dole ne ka sanya ƙafarka daidai. Don kanka. Wani abu da baza ku iya yi ba yayin gudu a filin. Don haka, kuna haɓaka babban abin da ke gudana na dabaru - sanya ƙafarku a ƙarƙashinku. Bugu da kari, lokacin da ake gudu, tsawan kafa da kafa suna aiki sosai. Wanda kuma ke ba da gudummawa ga ingantaccen aiki. Ulsauna da samuwar madaidaiciyar "dabaran gudu"
Abu na uku kuma mai fa'ida da yake gudana a sama shi ne cewa yana koyar da jijiyoyin jijiyoyin jiki. A zahiri, yana horar da tsarin mai juyayi don ya kasance a shirye don ɗorawa masu nauyi.
A wane zamani ne kuma a kan wane faifai ya kamata ku yi
Vyacheslav Yevstratov, kocin Gwarzon Olympic a tseren mita 800 da ke gudana Yuri Borzakovsky, ya ba da shawarar yin sake zagayowar aiki sama da wuri tun kafin a fara. Wajibi ne a gama horo sama-sama ba kusa da watanni 1.5-2 kafin babban farawa.
Dole ne a samo silaid don horo tare da kusurwa na kusan digiri 5-7. Ofarfin nauyin yayin gudu irin wannan tudu yana ƙaruwa da 20%. Sabili da haka, wannan kusurwa yana ba ku damar yin motsa jiki mai inganci ba tare da yawan gajiya ba.
Tsawon nunin faifai, yawan gudu da kuma saurin tafiya
Lokacin shirya don gudun fanfalaki, ya kamata a samo silar daga mita 200 zuwa 400. Kuma a cikin motsa jiki ɗaya a matakan farko ya cancanci tafiyar da kilomita 1-1.5. Kuma a hankali ya isa har zuwa kilomita 3-4 na jimlar gudu zuwa tudu. Misali, idan kun sami zamewar mita 300, to a wasan motsa jiki na farko, yi gudu 4. Kuma tare da kowane motsa jiki ƙara 1-2 gudu. Adadin gudu yana matakin matakin ANSP naka. Wannan saurin yana ƙasa da mafi kyawun gudu 10K. Don hutawa, yi amfani da jinkirin gudu daga dutsen.
Don jin tasirin aiki a sama, ya kamata ku yi motsa jiki 3 zuwa 7 yayin lokacin shiri. Gudun hawa sau ɗaya a mako. Dangane da haka, don makonni 3-7, sau ɗaya a mako, zaku sami aikin tudu.
Tabbatar samun saurin dawowa na haske ko ranar hutawa kafin da bayanta.
Da yawa sun yi tsalle daga tudu
Ana iya maye gurbin gudu tare da motsa jiki na gudu na musamman "tsalle-tsalle" ko "tseren barewa". Zai ma fi dacewa da haɓaka fasaha da ba da kaya mai kyau.
Sabanin gudu a cikin hops-da-yawa, babu ma'ana a tafiyar da shi ta hanyar saurin. Babban aikin shine ayi aikin motsa jiki ta hanyar fasaha. Yi hankali don cire ƙashin ƙugu, sanya ƙafa a ƙarƙashinku. Ba yadda kuke hawan dutse ba.
Hilly ƙasa gudu
Idan kuna shirin gudanar da gudun fanfalaki wanda yake da hawan gaske, to yana da mahimmanci ayi kokarin guduwa cikin atisaye, da farko, don dogon horo, ba kan tituna masu layi ba, amma a kan tudu. Idan ze yiwu. Wannan zai daidaita ku zuwa tseren mai zuwa.
Yawancin lokaci yana da matukar wahala ga waɗanda koyaushe suka sami horo akan fili don gudanar da gudun fanfalaki tare da nunin faifai. A wannan halin, tasirin mummunan silaido akan sakamakon yana da girma ƙwarai.
Domin shirin ku don nisan kilomita 42.2 yayi tasiri, ya zama dole ku shiga cikin shirin horo mai kyau. Don girmama bukukuwan Sabuwar Shekara a cikin shagon shirye-shiryen horo kashi 40% rangwamen, tafi ka inganta sakamakonka: http://mg.scfoton.ru/