Yayin gudu, yakan faru ne cewa mai tsere yana da gazawar numfashi. Idan kuna horo a filin wasa mai cike da ayyuka, zaku iya shiga cikin filin da ke gabanka bazata. Kuma zaku rage gudu duka biyun da kuma, ba shakka, numfashi. Idan kuna zagaye cikin gari, to waɗannan na iya zama fitilun hanya. A yayin gasar, saurin saurin da ba daidai ba zai iya buga numfashi a tsakiyar nesa. Saboda haka, kuna buƙatar fahimtar yadda za'a dawo da shi. Koyaya, babu hanyoyin sihiri. Akwai hanyoyi biyu mafi sauki kuma mafi bayyane. Bari muyi magana akan su.
Nan da nan tilasta kanka don numfasawa a cikin saurinka
Da yawa, bayan numfashin ya fado, suna ƙoƙari su kama iska mai-yuwuwa, kamar mutumin da ke nitsewa daga ruwa, sannan ya sake yin nutso a ciki. Ba zai taimaka wajen gudu ba. Zai fi kyau a fara numfashi daidai da yadda kuka yi numfashi kafin wannan abin da ke faruwa ba da daɗewa ba bayan kun daina numfashi. Wannan zai ɗauki ɗan ƙoƙari. Oxygen zai yi karanci a farko. Amma ba da daɗewa ba komai zai dawo daidai kuma za ku iya ci gaba da gudu, ku manta cewa yawan numfashinku ya ɓace.
Yi numfashi mai zurfi
Wannan hanyar tana aiki sosai, amma baza'a iya cewa ta dari bisa dari bane kuma a kowane yanayi. Amma yana da daraja a gwada.
Idan ba numfashi kake ba, to gwada ƙoƙarin numfashi don girmamawa ya kasance kan fitar da ƙarfi mai ƙarfi da ƙarfi, kuma shaƙar zai zama abin da ka samu. Don haka, fitar da iska mai yawa kamar yadda zai yiwu zai ba da ƙarin damar iska, kuma mafi mahimmanci, oxygen. Hakanan zai zama sabon abu don numfasawa ta wannan hanyar. Amma zai iya ba ka damar ɗaukar numfashinka da sauri.
Rashin zurfin numfashi ba zai taimaka ba
Kuskuran da masu gudu suke yi idan basa numfashi, musamman lokacin da ƙarfinsu ya ƙare, kuma numfashi ya riga ya fita daga numfashi, kawai saboda jiki bashi da isashshen oxygen, shine suna fara numfashi akai-akai da zurfin ciki.
Wannan ba shi da amfani kaɗan. Saboda kuna shan ƙananan oxygen fiye da idan kuna numfashi na al'ada. Sabili da haka, koda lokacin numfashi ya zama da wahala, kar a yi ƙoƙarin ramawa saboda ƙarancin oxygen tare da yawan numfashi. Ba zai taimaka ba. Buga numfashi sosai.
Lokacin da numfashin ka ya ɓace gaba ɗaya, yawanci kusa da layin ƙarshe, har yanzu ba zaka iya sarrafa shi ba. Jiki da kansa zai yi ƙoƙari ya sami hanya mafi kyau. Don haka kawai dogaro da shawarar sa. Amma dangane da tazara, ya fi kyau a iya sarrafa kansa ba tare da zurfin numfashi ba.