.wpb_animate_when_almost_visible { opacity: 1; }
  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Main
  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
Delta Wasanni

Lokacin da Za'a Gudanar da Motsa Jiki

Don sanin yadda za a rarraba karfi yadda yakamata a wani keɓaɓɓen nesa, kuma kada ku ji tsoron gudu wani ɗan tazara, dole ne a koyaushe ku shiga cikin farawa ko sarrafa horo don kusanci mafi mahimmancin farawa cikin cikakkiyar shirin jiki da tunani. A cikin labarin yau ina son magana game da yawan abin da ya zama dole don aiwatar da horo na iko ko shiga cikin farawa na farko, gwargwadon nisan. Labarin zaiyi magana ne kawai game da matsakaita da tsayayyen nesa.


Lura. A wannan yanayin, farawa sarrafawa suna gudana a iyakar iyakar yuwuwar damar da aka bayar. Gudun tafiya a hankali mai saurin tafiya ba a ƙara ɗaukarsa aikin motsa jiki ba.


Gudanar da motsa jiki don masu gudu daga nesa

Ofaya daga cikin mawuyacin haɗari a cikin shirin horo ga yawancin masu gudu masu son shirya gwaji ko gasa a cikin nisan mita 800 zuwa 5000 shi ne cewa suna ƙoƙarin gudanar da gwajin gwajin kamar yadda ya kamata koyaushe. Kuma suna yin hakan a zahiri kowace rana.

A lokaci guda, ci gaba yana da jinkiri sosai. Kuma yin aiki fiye da kima yana kama wannan ɗan wasan da sauri.

Don hana wannan daga faruwa, gwada ƙoƙari don shawo kan nisan da ake so na mita 800, 1000, 1500 ko 2000 zuwa matsakaici ya kamata a yi fiye da sau ɗaya kowane mako 2-3. Idan muna magana ne game da nisa daga kilomita 3 zuwa kilomita 5, to ya fi kyau ba sau da yawa sau ɗaya kowane sati 3. Kuma a wasu lokuta don yin takamaiman nau'ikan aiki don nisan da aka bayar.

A cikin manyan wasannin motsa jiki, kwararru na iya yin gudun mita 800 ko 1500 sau 3 a mako, saboda suna bukatar cancantar zuwa wasan karshe. Koyaya, ba zai taɓa faruwa ba cewa ɗan wasa ya yi nesa zuwa iyakar ƙarfinsa sau 3 duka. In ba haka ba, kawai babu ƙarfin da zai rage har zuwa wasan ƙarshe.

Sabili da haka, kar a manta da cewa koda ƙungiyar masu ƙwarewa ba za su iya aiki a iyakance koyaushe ba, to ma fiye da haka don mai son, kuma ana buƙatar lokutan dawowa.

Bugu da kari, kafin kowane horo na kulawa ko ƙananan gasa, ya zama dole a yi aƙalla ɗan ƙaramin haɗi zuwa farawa, rage ɗaukar kaya.

Gudanar da horo a matsakaiciyar tazara, da kuma ta 3 da 5, bai kamata a yi su kusa da kwanaki 14 ba kafin fara babban gasar. Dogaro da yadda mutum ya murmure da sauri, zaku iya yin atisayen sarrafawa kuma ba da farkon makonni 3 ba kafin farawa.

Sarrafa motsa jiki don masu tsere na nesa

A wannan yanayin, zamu koma zuwa nesa kamar kilomita 10, kilomita 15, kilomita 20, rabin gudun fanfalaki, kilomita 30 da marathon. Kuma, bisa ga haka, duk sauran nisan da ba daidaitacce ba wanda ke kan iyaka daga kilomita 10 zuwa gudun fanfalaki.

Anan halin da ake ciki shi ne cewa tsawon nisan, tsawon lokacin da jiki zai murmure. Wannan ya shafi duka kwararru da yan koyo.

Don haka, 'yan wasa masu tsalle-tsalle suna da maratoci 3-4 ne kawai a shekara, wanda za su gudana bisa ga rikodin mutum. Waɗannan sune ake kira siffofin kololuwa. Sauran marathons, idan akwai, zasuyi gudu a hankali.

A nesa na kilomita 10-15, yana da ma'anar gudanar da horo na iko (gudu a cikin gasa) bai fi sau 1 a cikin makonni uku ba. Kuma, bisa ga haka, baku buƙatar gudanar da iyakar kilomita 10 ko 15 kusa da makonni 3 kafin farkon farawa wanda kuke son nuna iyakar ku.

Game da yin tafiyar kilomita 20, rabin gudun fanfalaki da kilomita 30, anan ya cancanci yin waɗannan nisan don lokacin gwaji kusan sau ɗaya a wata.

Tabbas, idan kun gane cewa kuna murmurewa gaba ɗaya cikin sauri, zaku iya gudanar kowane sati 3. Koyaya, mafiya yawa ba za su iya nuna kyakkyawan sakamako sau da yawa fiye da sau ɗaya a wata.

Game da gudun fanfalaki, idan kanaso ka gudu zuwa iyakar karfinka a kowane marathon kuma kayi kokarin karya bayanan ka, to baka bukatar yin hakan fiye da sau 4-5 a shekara. Haka ne, tabbas akwai tarin mutane da suke gudan marathon kusan sau ɗaya a mako. Amma wannan gudu ba shi da inganci. Idan aka kwatanta da bayanan su na sirri, irin waɗannan masu tsere suna nuna sakamako kaɗan, tunda jiki kawai bashi da lokacin warkewa.

A tsakanin marathons, zaka iya yin wasu tazara mai nisa, kilomita 10, 15 ko rabin marathon. Sakamakon da aka nuna akan su zai ba ku babban hoto game da abin da kuke iyawa a cikin gudun fanfalaki. Akwai tarin tebur a kan Intanet don wannan.

Bugu da kari, an yi imanin cewa mutum na iya kai wa matsayin koli sau 3 a shekara. Sabili da haka, marathon biyu cikin 5 da kuke gudana zasu kasance mafi yawa don horo fiye da bashi. Kuma uku zasu kasance cikin saurin sauri mafi sauri.

Karshe

A nesa daga mita 800 zuwa 2000, yakamata a gudanar da horo na sarrafawa sau ɗaya kowane sati 2-3.

A nesa daga kilomita 3 zuwa kilomita 5, ba za a gudanar da tseren sarrafawa don nisan da ake so fiye da sau 1 a cikin sati 3 ba.

A nesa daga kilomita 10 zuwa kilomita 30, ya fi kyau a nuna iyakar abin da bai wuce sau ɗaya a wata ba.

Yana da ma'ana a gudanar da gudun fanfalaki ba sau 5 a shekara.

Duk waɗannan ƙididdigar suna da sharaɗi kuma sun bambanta dangane da ƙimar farfadowa. Koyaya, a matsakaita, suna nuna yawan lokacin hutun da jiki yake buƙata don murmurewa daga tseren da ya gabata.

Waɗannan ƙimomin ana ba su bisa zato cewa za ku yi tafiyar nesa zuwa iyakarku. Idan mafi kyawun abin da kake so shine, ka ce, 3 km 11 mintuna, amma kuna so ku yi tafiyar kilomita 3 tare da aboki, na mintuna 12-13, to ku sami damar yin hakan, tunda wannan ba zai zama horo ba. Hakanan za'a iya faɗi game da sauran nisa.

Kalli bidiyon: Interesting Workout on the Beach. (Mayu 2025).

Previous Article

Ka'idoji da bayanai don tafiyar kilomita 3

Next Article

Horarwa

Related Articles

Abin da kuke buƙata don hawan keke

Abin da kuke buƙata don hawan keke

2020
Takun hannu

Takun hannu

2020
Yadda zaka sa kanka gudu

Yadda zaka sa kanka gudu

2020
BCAA ACADEMY-T Tsarin Lafiya

BCAA ACADEMY-T Tsarin Lafiya

2020
Tafiya a kan gindi: nazari, fa'idar motsa jiki ga mata da maza

Tafiya a kan gindi: nazari, fa'idar motsa jiki ga mata da maza

2020
Tsayayyar Calan Maraƙin

Tsayayyar Calan Maraƙin

2020

Leave Your Comment


Interesting Articles
Menene aikin horo?

Menene aikin horo?

2020
Kira daga sandar kwance - yadda za a guji bayyanar su?

Kira daga sandar kwance - yadda za a guji bayyanar su?

2020
Stevia - menene menene kuma menene amfaninta?

Stevia - menene menene kuma menene amfaninta?

2020

Popular Categories

  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Shin kun sani
  • Amsar tambaya

Game Da Mu

Delta Wasanni

Share Tare Da Abokanka

Copyright 2025 \ Delta Wasanni

  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Shin kun sani
  • Amsar tambaya

© 2025 https://deltaclassic4literacy.org - Delta Wasanni