Ba da daɗewa ba ko kuma daga baya, mutane da yawa suna tunani game da yin rajista don wani ɓangare na ɓangaren fasahar faɗakarwa. Amma a yau zan yi kokarin fada muku cewa fada hannu-da-hannu ya fi tasiri sosai kuma ya bambanta da dambe, idan ba zato ba tsammani wani yanayi da ba a zata ba ya same ku.
Menene horarwa hannu da hannu?
Hannun hannu da hannu, a zahiri, nau'ikan nau'ikan fasahar yaƙi ne. Ya ƙunshi fasahohi masu fa'ida da kokawa. Kowane mako na horo yana ƙunshe da ci gaban ɗayan da ɗayan ɓangarorin.
Dangane da wannan, a cikin horo, an ba da wani ɓangare na aiki tare da inuwa, aiki tare da pear, ƙafafu. Hakanan ana horar da fasaha mai mahimmanci tare da yawancin motsa jiki na gaba ɗaya.
Yin gwagwarmaya da hannu-da-hannu yana da mahimmanci fiye da fasaha mai ban mamaki. 'Yan wasa koyaushe suna yin atisaye iri-iri, shara. Insarfafa fashewar ƙarfi da ƙarfin juriya.
A sakamakon haka, aikin motsa jiki ya ƙunshi ɗumi-ɗumi, wanda a gaba ɗaya dukkanin ƙwayoyin jiki ke miƙe. Farawa daga wuya da ƙarewa tare da idon kafa. Bayan dumi-dumi, babban horo yana gudana, ya danganta da aikin mai horarwa, yana iya firgita ko kokawar.
Bayan yin busa ko jefawa, ana samun horo na gaba ɗaya na mayaƙan. Wannan yana yin atisaye daban-daban tare da dumbbells ko pancakes, darussan kamar "bazarar sojoji", turawa, jawo-sama.
A ƙarshen motsa jiki, zaku iya yin ƙwarewar ɓoye, ko ci gaba da horar da manyan ƙungiyoyin tsoka.
Shin yana yiwuwa a koya faɗa hannu da hannu a gida
Yawancin 'yan wasa masu sha'awar koya koyawa bidiyo hannu-da-hannu daga karcedon zuwa sashin tare da wasu horo na asali. Kuma hakika, yayin da mutum ya zo ɓangaren faɗa hannu-da-hannu ba tare da wani horo na wasanni ba a bayansa, yana da matukar wahala a gare shi ya iya jure wa ɗaliban da aka bai wa ɗalibai.
Sabili da haka, kafin zuwa sashin, zaku iya yin aiki kaɗan a gida. Yi aiki a kan manyan abubuwan dabarun, yi atisayen motsa jiki don ƙara ƙarfin fashewar abubuwa. Kuma har ila yau don gudu a kan gicciye don kara karfin gwiwa, wanda yake da matukar muhimmanci wajen fada da hannu.
Kayan aiki
Don horo, da farko zaku buƙaci safar hannu ta musamman don faɗa hannu da hannu da kimono. Kodayake da farko zaku iya yin atisaye ba tare da kimono ba, kuma safofin hannu, galibi, suna cikin ɓangaren kanta.
Fa'idodi da tasiri
Dangane da ci gaban gaba ɗaya na duk halayen haɓaka, faɗa hannu da hannu yana ɗaya daga cikin waɗancan nau'ikan waɗanda za a iya kiran su da manufa don kare kai. Kari kan haka, dabarun fada da hannu za su zo cikin sojojin.
Mai faɗa hannu hannu hannu koyaushe yana da ƙarfi da ƙarfi. Yana da kyakkyawar dabara, amma a lokaci guda zai iya yin yaƙi daidai. Sabili da haka, idan muka yi magana game da fa'idar faɗa ɗaya a matsayin kariyar kai, to faɗa hannu da hannu babu shakka ɗayan shugabanni ne.