Idan kun fi son gidan ku da kulab ɗin motsa jiki da motsa jiki, to ko ba jima ko ba jima za ku fuskanci gaskiyar cewa wajibi ne a ƙara nauyi a kan tsokoki yayin yin atisaye iri-iri. Kuma saboda wannan kuna buƙatar sayan kaya masu kyau, waɗanda za'a iya samo su a cikin babban tsari a Ligasporta... Zaɓin dumbbells a can yana da girma ƙwarai. Kuma yadda baza'a ɓace a ciki ba kuma zaɓi ainihin abin da kuke buƙata, zamuyi la'akari a cikin labarin.
Bai kamata ku ɗauki dumbbells na farko da kuka gani ba. Da farko dai, ana buƙatar dumbbells, wanda nauyi zai iya canzawa don aiwatar da ayyuka daban-daban tare da madaidaitan nauyi.
Bari muyi la'akari da na'urori da yawa da halayen su.
1. Disks masu cirewa.
Yawancin mutane da suka girma a lokacin da aka yi dumbbells daga ƙarfe ɗaya ƙarfe ba za su iya tunanin cewa nauyin kayan aikin zai iya canzawa ba bisa buƙatar mai shi. Morearin fayafayen cirewa, ko a wata ma'anar, pancakes, shine mafi alheri a gare ku. Nauyin su, a matsayin mai mulkin, yana farawa daga 0.5 kilogiram, kuma yana iya ƙarewa da komai, babban abu shine aƙalla kilogram biyu da rabi - zangon nauyin zai ba ka damar yin kowane atisaye tare da kowane irin nauyi.
2. Tsayin wuya
Anan kun yanke shawara da kanku yadda zai fi muku sauƙi. Riƙe sandar a hannunka, sanya pancan fankoki a kai sannan ka gano ko za ka sami kwanciyar hankali da wannan rabo kuma idan akwai wadataccen wuri a kan mashaya don cin nasarar gaba. A sandar da ta yi gajarta kaɗan, zai yi wahala a saka fayafai masu cirewa kuma a sami ƙarin nauyi. Doguwar mashaya ma tana da wuyar riƙewa a hannu yayin wasu motsa jiki.
3. Dumbbell iyawa
Kaurinsu ya dogara da halayen hannu. Anan, yayin zaɓen, ƙa'idar har yanzu iri ɗaya ce: riƙe dumbbell a hannunka, bincika idan ya goge kuma bai zame daga hannunka ba. Kyakkyawan zaɓi zaɓi ne na roba ko tsagi wanda ba zai kira ko ya ɓace ba.
4. Mai riƙe faifai mai cirewa
Akwai fasahohi guda biyu don riƙe fayafai: lokacin da aka murɗa mai riƙewa a cikin dumbbell da kuma lokacin da aka haɗa pancakes da fegi. Ana ba da shawarar zaɓin dumbbells tare da hanyar farko ta haɗe-haɗe, saboda sun fi dacewa don amfani da aminci. A nau'i na biyu, akwai babban haɗari na faya-fayan da ke tsalle sama, wanda zai haifar da rauni.
5. Gyara diski
Pancakes mai kaifin roba ba zai cutar da kayan kayan gidan ku ba kuma zai rage sautin daga faɗuwa.