.wpb_animate_when_almost_visible { opacity: 1; }
  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Main
  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
Delta Wasanni

Menene creatine ke baiwa yan wasa, yadda za'a dauke shi?

Daga cikin manyan jerin abubuwan kari na wasanni, ya zama dole a haskaka halittar, aikinta yana sa wasanni suyi tasiri.

Ya kamata 'yan wasan novice su karanta duk nuances na amfani da ƙarin kari. Kuma kuma gano menene halittar, me take yi da yadda ake amfani dashi daidai yadda babu cutarwa ga lafiya.

Mecece halitta, me takeyi?

Halitta wani abu ne da yake faruwa a thatan adam wanda jikin mutum ke samar dashi ta hanyar cin abincin asalin dabbobi.

Koyaya, a lokuta da yawa wannan abu bai isa ba, sabili da haka ya zama dole ayi amfani da abinci na musamman wanda ya ƙunshi halitta a cikin abin da yake ciki.

Abubuwan da ke gaba na aikin ƙari sun bambanta:

  • abu yana inganta haɓakar ƙwayoyin tsoka, wanda ke haifar da haɓaka cikin ƙwayar tsoka;
  • adana ruwa a jikin tsoka, wanda ya zama dole don safarar abubuwan gina jiki;
  • ci gaban masu nuna ƙarfi.

Amfani da irin wannan abu yana bawa jiki damar samar da ƙarin kuzari don ƙara ƙarfin jimiri.

'Yan wasan da ke amfani da irin wannan ƙarin na iya horarwa na dogon lokaci, yayin da tsokoki ke haɓaka ƙarin jimiri don motsa jiki na gaba.

Me yasa masu gudu suke buƙatar halitta?

Ga mutanen da suke cikin wasanni kamar gudu, ƙarin halitta yana haɓaka ƙarfin hali.

Don yin tafiya mai nisa, ana buƙatar ƙwayoyi da carbohydrates, waɗanda aka ƙara canzawa zuwa makamashi. Creatine tana fitar da kuzari, wanda ke kara karfin juriyar tsoka kuma zai baka damar horarwa na dogon lokaci.

Wace halitta ce ya kamata ka zaba don gudu?

Zabin kari ga masu gudu ya dogara da fifikon mutum. Akwai nau'ikan abubuwa guda biyu waɗanda za'a iya amfani dasu don ƙara ƙarfin jimiri.

Foda

Sau da yawa 'yan wasa suna amfani da shi, tun da nau'in foda na halitta yana narkewa cikin hanzarin ɗan adam da sauri. Sakamakon da ake so ya bayyana a cikin ɗan gajeren lokaci, wanda ya ba da damar amfani da abu nan da nan kafin fara tseren. Don amfani, masu gudu suna buƙatar shirya hadaddiyar hadaddiyar giyar ta hanyar haɗa hoda da ruwa.

Capsules

Amfani da kari a cikin capsules ya fi sauƙi fiye da fom ɗin foda, tunda kowane kwali yana ƙunshe da abin da ake buƙata. Wannan nau'in abu shine manufa ga mutanen da suke matsawa zuwa wurare daban-daban kuma ba shi yiwuwa a shirya cakuda daga foda.

Wannan nau'in halitta yana da tasiri sosai bayan motsa jiki, kuma a cikin kawunansu, abu ya fi takwaransa na foda tsada. Don samun sakamako, dole ne a ɗauki kawunansu tare da yalwar ruwa.

Umarni don amfani da halitta

Ana iya amfani da abu ta hanyoyi da yawa. Lokacin zabar yadda ake amfani da halitta, ya kamata ka fahimci cewa kari zai iya rage yawan halittar da ke cikin halittar.

Ana amfani da Creatine ta hanyoyi masu zuwa

Ana amfani da hanya mai ƙarfi kafin babban nauyi mai zuwa akan tsokoki:

  • kwanakin 5-7 na farko mai gudu yana cinye gram 20 na abu a cikin yini duka, galibi ana raba shi zuwa kashi 4;
  • a cikin kwanaki 14, an cinye gram 10 na abu, kasu kashi 2 kafin da bayan horo;
  • tsawon lokacin shiga shine makonni 4.

Hanyar hankali ana ɗauka mafi aminci:

  • amfani da abu yana ɗaukar makonni 4-5;
  • mutum yana shan gram 5 na creatine a kullum.

Don ƙarin amfani mai amfani, ana ba da shawarar a ci gaba kai tsaye bayan farkawa. Ana amfani da allurai masu zuwa tare da ruwan 'ya'yan itace mai zaki.

Ga masu tsere na farawa, ginawa a hankali ana ɗaukarta mafi kyau. Idan kuna buƙatar yin babban nauyi sau ɗaya, ana iya amfani da hanyar ɗaga halittar halitta.

Gudun sake dubawa

Ina amfani da halitta kafin da bayan horo. Na zabi abu a cikin hanyar hoda a farashi mai rahusa, kuma tasirin ya fi kyau. Taimakawa don yin tsere mai tsalle, da haɓaka lokacin horo.

Anton

Ina amfani da kari sau biyu a rana, a karo na farko daidai bayan tashi daga bacci, narkar da sashi (gram 5) a cikin 300 ml na ruwan inabi. Na biyu liyafar bayan horo. Na zabi ruwan da kaina, abokai da yawa sun fi son amfani da ruwa tare da zuma. Duk ya dogara da fifikon mutum.

Dmitry

Akai-akai ya hadu a dandalin da cewa halittar bata da lafiya. Ina amfani da kayan a kai a kai kaina, musamman idan ya zama dole don ƙara ƙarfin hali kafin tsere.

Babu cutarwa, babban yanayin shine amfani da sashi daidai kuma kar a ƙara lokacin amfani da kanku. Hakanan, ba a ba da shawarar yin amfani da abu na dogon lokaci kuma in babu horo, in ba haka ba matsalolin zuciya na iya tashi.

Sergei

Don ƙara ƙarfin hali, Ina shan kari sau 1 a kowace rana, gram 5, ina tsammanin wannan sashi ya isa wannan wasan. Lokacin sadarwa tare da abokai ta amfani da hanyar loda, sakamakon ya kasance daidai da 'yan wasa waɗanda a hankali suka tara abun cikin ƙwayar tsoka.

Egor

Amfani da creatine ya fi tasiri ga masu tsere. Har ila yau ya zama dole a bayyana cewa ba a ba da shawarar yin amfani da abubuwan sha na kofi don mutanen da ke ɗaukar ƙarin kari na musamman ba, in ba haka ba sakamakon zai zama sifili. Ni kaina na shiga wannan har sai na nemi shawara daga kwararre.

Svyatoslav

Yin amfani da creatine yana bawa masu gudu damar ƙara juriya da horo a ƙimar da aka samu na dogon lokaci.

Amfani da kari daidai ba ya shafar lafiyar mutum, amma masana sun ce illa mai zuwa na iya faruwa:

  • lokacin amfani da ƙarin fiye da wata ɗaya, alamun rashin jin daɗi na iya bayyana a cikin ƙashin ƙashi;
  • Amfani na lokaci mai tsawo na adadi mai yawa yana cutar yanayin kodar mai gudu.

Domin ƙarin ya zama mai fa'ida ne kawai, kafin fara amfani da shi ya zama dole a tuntuɓi ƙwararren masani wanda zai taimake ka ka zaɓi mafi kyawun hanyar amfani.

Kalli bidiyon: Creatine Super Strength Supplement by Wellaholic (Agusta 2025).

Previous Article

Lokaci da ake buƙata don murmurewar tsoka bayan wasanni

Next Article

Shahararrun kayan haɗi

Related Articles

Gudun mita 100 - bayanai da mizani

Gudun mita 100 - bayanai da mizani

2020
Kettlebell jerk

Kettlebell jerk

2020
Me yasa baza ku iya tsunkule yayin guduna ba

Me yasa baza ku iya tsunkule yayin guduna ba

2020
CLA Maxler - Bincike mai ƙanshi mai ƙanshi

CLA Maxler - Bincike mai ƙanshi mai ƙanshi

2020
Creatine ACADEMIA-T Rusarfin Rush 3000

Creatine ACADEMIA-T Rusarfin Rush 3000

2020
Yadda ake gudu a lokacin sanyi. Yadda ake gudu a cikin yanayin sanyi

Yadda ake gudu a lokacin sanyi. Yadda ake gudu a cikin yanayin sanyi

2020

Leave Your Comment


Interesting Articles
Mega Mass 4000 da 2000

Mega Mass 4000 da 2000

2017
Perara maɗaukaki - Binciken Fat Burner

Perara maɗaukaki - Binciken Fat Burner

2020
Nasihu don Gudanar da Heartimar zuciyar ku

Nasihu don Gudanar da Heartimar zuciyar ku

2020

Popular Categories

  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Shin kun sani
  • Amsar tambaya

Game Da Mu

Delta Wasanni

Share Tare Da Abokanka

Copyright 2025 \ Delta Wasanni

  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Shin kun sani
  • Amsar tambaya

© 2025 https://deltaclassic4literacy.org - Delta Wasanni