A yau zan yi magana game da gwajin mutum na Canyon CNS-SB41BG munduwa mai dacewa, zan gaya muku dalla-dalla game da duk ayyukansa, zan ba da fa'ida da rashin kyau. Ban taɓa amfani da irin waɗannan na'urori ba a baya, don haka ba ni da abin da zan kwatanta shi, amma zan kasance da maƙasudin yadda zan iya kuma ba zan ɓoye gazawar ba.
Bayyanar da amfani
Ana samun munduwa a zaɓuɓɓuka masu launi biyu - baƙar fata-kore da baƙar fata-launin toka. Na samu na farko. A cikin akwatin, munduwa yayi kama da wannan:
Kuma an riga an kwashe:
Yayi kyau a hannu, wannan shine cancantar koren launi. Grey, a gani na, ba zai yi kyau ba:
Gabaɗaya, munduwa ya dace sosai. Hannun da ke ƙarƙashinsa ba ya gumi ba tare da yin aiki na jiki ba. Shari'ar da kanta an yi ta da ƙarfe da filastik, kuma madaurin an yi shi da siliken.
Girman allo - inci 0.96, ƙuduri 160x80. Ana nuna bayanai a cikin kyakkyawar hulɗa mai amfani, haske yana da kyau, amma abin takaici ne da baza ku iya canza shi ba - baku iya ganin sa sosai a rana.
Munduwa mai dacewa yana da kariya ta IP68, wanda ke ba ka damar yin wanka tare da shi, zuwa tafkin ko yin iyo a cikin teku. Kuma wannan hakika haka ne, lokacin da ya shiga cikin ruwa, yana nutsuwa yana cigaba da aiki.
Cajin USB, gajeren isa wanda ba koyaushe yake dacewa ba. Kuma mahimmancin sake yin caji kansa ma ya zama dole - kuna buƙatar daidaita wayoyi 3 akan caja da batun. A lokaci guda, za su iya zamewa cikin sauƙi, shi ya sa sau biyu na munduwa bai cika caji ba. Munduwa kanta caji da sauri, awanni 2-5 sun isa, gwargwadon matakin fitarwa. A lokaci guda, idan baka kunna saitin bugun zuciya na dogon lokaci ba, cajin yana da sauƙin isa aƙalla kwanaki 5.
Babban aiki
Munduwa yana da maɓallin taɓawa ɗaya kawai, allon ba makunnin tabawa bane. Dannawa ɗaya yana nufin sauyawa gaba ta cikin menu, riƙe - zaɓi na wannan menu ko fita zuwa babba. Yin aiki tare da aikin ya zama mai sauƙin, ya ɗauki kusan minti 10, kuma wannan in babu cikakkun bayanai (waɗanda, idan ana so, ana iya zazzage su daga gidan yanar gizon masana'anta).
CNS-SB41BG yana aiki tare tare da waya, kuma OS ɗinsa ba shi da mahimmanci, akwai aikace-aikacen duka Android da iOS. Bayan shigar da aikace-aikacen, an saita sigogin mai amfani:
Na gaba, kuna buƙatar haɗi tare da munduwa ta amfani da Bluetooth kuma ƙara shi zuwa na'urorin da aka haɗa.
A nan gaba, munduwa yana aika bayanai ta atomatik zuwa wayar lokacin da Bluetooth ke kunne. Koyaya, ba lallai ba ne a riƙe su kusa sosai. Umarnin sun ce zaka iya kashe Bluetooth don agogo domin kiyaye batir, amma ban taɓa samun yadda ake yin hakan ba.
Babban allon yana nuna mai zuwa:
- yanayin yanzu (ana ɗauke bayanai daga wayar, bi da bi, idan wayar ta yi nisa, yanayin ba zai dace ba);
- lokaci;
- Alamar Bluetooth;
- Alamar caji;
- ranar mako;
- kwanan wata.
Ta hanyar riƙe maɓallin, zaka iya canza bayyanar babban allo, akwai uku daga cikinsu:
Don haka, zaku iya sanya allo yayi kama da agogo na yau da kullun.
Babban allon kanta yana bayyana lokacin da ka riƙe maɓallin (kimanin dakika 2-3) ko lokacin da ka ɗaga hannunka ka juya agogon zuwa fuskarka (alamar motsi). A wannan yanayin, zaɓi na biyu yana aiki kusan sau 9 cikin 10 - duk ya dogara da matsayin hannun. Daga cikin gazawa a nan akwai dan gajeren lokacin nuna bayanai a kan allo, yana saurin dusashewa, kuma ba za a iya daidaita wannan lokacin ba.
Dannawa guda ɗaya na maɓallin taɓawa daga babban menu ya sauya zuwa wasu abubuwa. A jere ya bayyana:
- Matakai;
- nesa;
- adadin kuzari;
- barci;
- bugun jini;
- motsa jiki;
- saƙonni;
- menu na gaba.
Bari muyi la'akari da su dalla-dalla.
Matakai
Wannan menu yana nuna adadin matakan da aka ɗauka kowace rana:
Ya sake saita kansa, kamar sauran abubuwa makamantan su, da ƙarfe 12 na safe.
Hakanan ana nuna wannan bayanin akan babban allon aikace-aikacen, zaku iya ganin can yawan kashi ɗari na darajar yau da kullun (wanda muka saita a cikin saitunan mai amfani) an kammala:
Don auna adadin matakai, agogon yana da ginannen maɓuɓɓuka, shi ma mai auna. Lokacin tafiya / gudu, yana aiki daidai, koda kuwa ba kaɗa hannayenka ba, misali, lokacin tafiya a kan abin ɗorawa, Ina riƙe da abin riƙewa a gabana, amma an ƙidaya matakan a cikakke. Koyaya, yakamata ku kula da mutanen da, lokacin da suke aiki, suke aiwatar da kowane irin aiki da hannayensu, maƙerin binciken zai iya ƙidaya su azaman matakai. A wannan yanayin, zai fi kyau a cire munduwa yayin aiki kuma saka shi kawai yayin aiki.
Theididdigar tana nuna yawan matakai ta kwana da makonni, jimlar su da matsakaita lamba:
Lokacin da aka ba da kuɗin yau da kullun da ake buƙata, munduwa zai sanar da kai game da wannan kuma ya nuna saƙo: “Madalla, kai ne mafi kyau!”.
An rufe nisa
Wannan menu yana nuna nisan tafiyar:
Agogon bashi da tracker na GPS, don haka ana yin lissafin ne ta amfani da dabara bisa matakai da bayanan mai amfani. Idan aka kwatanta da karatun akan na'urar motsa jiki, wannan yayi daidai daidai.
Abun takaici, saboda wasu dalilai ba a nuna wannan alamar a aikace. Sabili da haka, ba za a iya kallon ƙididdigar matsakaicin nisan tafiyar ba.
Calories
Wannan menu yana nuna adadin kuzari da aka ƙona kowace rana:
Ana kuma lasafta su bisa ga wasu dabarbari dangane da ayyukan mai amfani da bayanai. Koyaya, ga mutanen da suke son fahimtar ta wannan hanyar yawan adadin kuzarin da suke ciyarwa kowace rana, wannan hanyar ba zata yi aiki ba. A bayyane, kawai ana amfani da adadin kuzari da aka kashe a lokacin lokacin aiki, kuma jikinmu yana ciyar da su har ma a hutawa. Sabili da haka, don irin waɗannan dalilai, ya fi kyau a yi amfani da dabarbari bisa dogaro, nauyi, shekaru, yawan kitse da yanayin aikin yau da kullun.
Ba a canza calo, da nesa, zuwa aikace-aikace na, duk da cewa akwai fannoni don wannan, amma koyaushe ta sifili (za ku iya gani a cikin hoton ƙididdigar matakai a kowane mako).
Barci
Wannan menu yana nuna yawan tsawon lokacin bacci:
Faɗuwar bacci da farkawa ana yin rikodin su ta amfani da hanzari da kuma bugun zuciya. Ba kwa buƙatar kunna komai, kawai zaku kwanta, kuma da safe munduwa ya nuna bayanai akan bacci. Lokacin canja wurin bayanai zuwa aikace-aikacen, zaku iya ganin lokacin yin bacci, farkawa, matakan zurfin bacci da REM:
Ana sauya bayanan zuwa aikace-aikacen, kodayake, lokacin da sabon mako yazo, saboda wasu dalilai na rasa jadawalin na baya, kawai matsakaita masu nuna alama sun kasance:
A lokaci guda, ana iya lura cewa bin diddigin bacci bai cika daidai ba. Misali, a duk tsawon makonn na farkawa a farke daga 07:00 zuwa 07:10, kuma kodayake sau da yawa nakan farka a wannan lokacin, bayan haka sai na sake yin bacci na wasu awanni 2-3, kuma sosai sosai, kamar yadda nake fata. Munduwa baya gyara wannan. Hakanan bai yi rikodin barcin rana ba na awa ɗaya. A sakamakon haka, bisa ga aikace-aikacen, matsakaiciyar bacci na awanni 4 da rabi ne kawai, kodayake a zahiri kusan 7 ne.
Kulawa da bugun zuciya
Ana nuna bugun zuciyar yanzu:
Lokacin da menu ke kunne, munduwa yana buƙatar sakan 10-20 don fara aunawa. Ana amfani da na'urar bugun zuciya, wanda aikinsa ya ta'allaka ne akan hanyar infrared photoplethysmography. Don daidaitaccen aiki, yana da kyawawa cewa firikwensin da ke bayan shari'ar ya dace sosai da wuyan hannu.
Idan kun kunna shi na dogon lokaci, misali, yayin aikin motsa jiki na awanni 2, zai zubar da batirin da sauri. Masu nunawa gabaɗaya daidai ne, rashin daidaituwa tare da na'urar bugun zuciya da aka gina a cikin kayan aikin zuciya shine + -5 beats a kan matsakaici, wanda ba shi da mahimmanci. Daga cikin minuses - wani lokaci munduwa kwatsam yana nuna kaifi mai kaifi a cikin bugun zuciya da tazarar 30-40 sannan ya dawo zuwa ƙimar da take a yanzu (duk da cewa a zahiri babu irin wannan digo, zai zama da damuwa yayin aiki mai ƙarancin ƙarfi, kuma mai lura da bugun zuciya na kayan aikin zuciya bai nuna wannan ba). Na kuma yi ƙoƙari na lura da bugun jini yayin horon ƙarfi - akwai alamun baƙon abu kaɗan. Misali, a farkon kusantar, bugun bugun jini ya kai 110, a karshen - 80, kodayake a ka'idar ya kamata ya karu ne kawai.
Hakanan, baza ku iya saita iyakokin karɓaɓɓiyar zuciya ba, kamar yadda yake a cikin wasu ƙwararrun masu sa ido na bugun zuciya.
Ba a kuma watsa bayanan bugun zuciyar da kansa ba kuma aka ajiye shi a cikin aikin. Matsakaicin abin da yake akwai bugun zuciya na yanzu yayin da menu akan agogo ke kunne kuma Bluetooth a kunne kan waya:
Amma shi ma ba ya adana wannan bayanan, ƙididdigar ba komai a ciki:
Hakanan zaka iya kunna ma'aunin bugun zuciya a cikin aikace-aikacen kowane minti 10, 20, 30, 40, 50 ko 60 na kowane lokaci:
Idan aikace-aikacen ya buɗe, zaku iya ganin sakamakon ma'auni na ƙarshe. Amma waɗannan bayanan ma ba a adana su zuwa ƙididdiga ba.
A sakamakon haka, wannan firikwensin ya dace ne kawai don lura da bugun zuciyar a hutawa ko lokacin tafiya / jogging da sauran nau'ikan lodi.
Motsa jiki
A wannan ɓangaren, zaku iya ɗaukar ma'aunin mutum don matakai, adadin kuzari da bugun zuciya. Za a taƙaita su a cikin kuɗin yau da kullun, amma ana iya dubansu daban. Wannan ya zama dole, alal misali, idan kuna son ganin nawa kuka kashe a kan gudu, amma ba ku son yin lissafin matakai da sauran bayanai daga jimillar. Hakanan, ana adana wannan bayanan a cikin "aiki" a cikin aikace-aikacen (kodayake, kuma, ba duka ba, ƙari akan abin da ke ƙasa).
Akwai motsa jiki iri uku: tafiya, gudu, yin yawo.
Don samun damar waɗannan ƙananan menu, kuna buƙatar riƙe maɓallin taɓawa a cikin babban menu "Motsa jiki". Don fara horo, kana buƙatar zaɓar ɗayan halaye uku ka riƙe maɓallin kuma. A sakamakon haka, za a sami fuska huɗu, waɗanda ke nuna lokacin horo, adadin matakai, adadin kuzari da bugun zuciya (abin takaici ne cewa babu tazara):
Don ƙare aikin, kuna buƙatar sake riƙe maɓallin don 'yan sakanni. A wannan yanayin, munduwa zai ba da saƙon da aka riga aka sani a gare mu: "Madalla, kai ne mafi kyau!"
Ana iya kallon kididdiga a cikin shafi:
Abun takaici, kawai ana nuna adadin da matakan a nan, adadin kuzari da bugun zuciya ba a bayyane ba (0 don matakai a cikin wannan hoton don waɗannan wasannin motsa jiki inda da gaske basu kasance ba, wannan ba kuskure bane).
Sauran ayyuka
Sanarwar waya
A cikin saitunan aikace-aikacen, zaku iya ba da damar karɓar sanarwar daga waya game da kira, SMS ko wasu abubuwan daga wasu aikace-aikace:
Lokacin da aka karɓi sanarwa, wani ɓangarensa zai bayyana akan allon kallo (yawanci galibi ba a haɗa shi gaba ɗaya) kuma faɗakarwa za ta bayyana. Sannan ana iya kallon sanarwar da aka karɓa a cikin menu "Saƙonni":
Vkontakte ya ɓace a cikin jerin aikace-aikacen.
Nemo wayarka kuma ka kalla
Idan wayarka ta kunna Bluetooth kuma tana kusa, zaka iya nemanta ta zuwa menu na gaba:
Kuma a sa'an nan “Nemo wayata”:
Wayar zata yi rawar jiki da daddawa.
Binciken baya kuma yana yiwuwa daga aikin.
M kamara iko
A cikin aikace-aikacen, zaku iya kunna ikon nesa na kyamarar wayar daga munduwa. Don ɗaukar hoto, kawai kuna buƙatar danna maɓallin taɓawa. Submenu da kansa shima yana cikin ƙasan menu na gaba.
Tunatarwa mai dumi-dumi
A cikin ka'idar, zaku iya kunna tunatarwa mai dumi-dumi. Misali, don kowane sa'a a wurin aiki ka sami sanarwa, kuma ka shagala da mintuna 5 kuma kayi dumi-dumi.
Clockararrawar agogo
Hakanan, a cikin aikace-aikacen, zaku iya saita ƙararrawa daban daban guda 5 na kowane ranakun mako ko lokaci ɗaya:
Sakamakon
Gabaɗaya, wannan munduwa mai motsa jiki yana aiwatar da manyan ayyukanta - ayyukan sa ido da bugun zuciya. Abun takaici, ba dukkan bayanai ake auna su dai dai ba, amma wannan ba kwararru ba ne, kuma farashin sa yayi kasa sosai. Hakanan, ba duk bayanan aka adana a cikin aikace-aikacen ba, amma waɗannan ƙira ne ga aikace-aikacen da kanta, Ina fatan za'a gyara wannan.
Zaku iya siyan munduwa a shagunan yanar gizo, misali, anan - https://www.dns-shop.ru/product/176d02f634d41b80/fitnes-braslet-canyon-cns-sb41bg-remesok-zelenyj/