Yayin tsere da gudu, adadi mai yawa na rasa cikin jikin mutum. Saboda wannan dalili ne kuke buƙatar sha bayan gudu, amma ba ruwa kawai ba, amma abubuwan sha na wasanni ko haɗuwa.
Ruwa yana shayar da ƙishirwa kawai ba tare da sake cika bitamin ba. Kuna iya siyan abubuwan sha na musamman a kowane shagon wasanni ko kuyi Regidron naku.
Me yasa kuke buƙatar rehydron bayan yin jogging?
Yayin tsere na tsalle, abubuwan gina jiki, gishiri, ma'adanai da ruwa suna ɓacewa daga jiki. Akwai imani mai yaduwa cewa kada ku sha bayan yin jogging na ɗan lokaci, amma ba haka batun yake ba.
Akwai iyakancewa 2 kawai:
- babu ruwan sanyi
- babu buƙatar shan ruwa mai yawa.
Gabaɗaya, zaku iya shan kowane abin sha mai kyau bayan motsa jiki:
- ruwan ma'adinan da ba na carbon ba;
- madara;
- ruwan 'ya'yan itace daga' ya'yan itacen marmari da kayan marmari;
- sanyi koko.
Amma abubuwan sha na motsa jiki na musamman, waɗanda suka haɗa da carbohydrates, sunadarai, gishiri, maganin kafeyin da ma'adanai, sune mafi kyau.
Suna daidaita daidaito a cikin jiki kuma suna dawo da rayuwa cikin sauri bayan dogon nesa da lodi. Irin waɗannan abubuwan sha za'a iya yin su da kansu ta amfani da magani "Regidron".
Don azuzuwan fiye da awanni 3 kuna buƙatar:
- 1.5 lita na ruwan zãfi.
- 0.5 lita na ruwan 'ya'yan itace da aka matse da kayan lambu ko' ya'yan itatuwa.
- ¼ sachet "Regidron".
Wajibi ne don haɗa komai a cikin akwati da motsawa. Ana iya ɗaukar wannan cakuda a ƙananan allurai, koda yayin gudu, yayin da bushewar baki ke faruwa ko kuma bayan shawo kan nesa.
Yaya ake yin rehydron da hannunka?
Idan babu sha'awar siyan cakuda da ruwa na musamman, ana iya yin su ta amfani da magani "Regidron", wanda ake siyarwa a kowane kantin magani. Hakanan zaka iya yin shi da kanka a gida.
Lambar girke-girke 1
- Miliyon 200 na tafasasshen ruwan dumi.
- 1 teaspoon na gishiri.
- 1 teaspoon na sukari.
Saltara gishiri, sukari a cikin gilashin ruwa da haɗuwa sosai.
Lambar girke-girke 2
- Miliyon 500 na ruwan dumi da dumi.
- 2 tablespoons na sukari.
- ¼ teaspoon na soda burodi.
- 1 teaspoon na gishiri.
Sanya dukkan abubuwan da ke sama a cikin akwati.
Lambar girke-girke 3
- 2 lita na tafasasshen ruwa mai dumi.
- 1 tablespoon na gishiri.
- 1 tablespoon sukari
Shirya kwantena biyu na lita 1 kowannensu: zuba gishiri a ɗaya, da sukari a ɗaya. Wajibi ne a haɗu da komai sosai yadda babu hazo da zai ɗauka kuma ɗauki waɗannan haɗakarwar kowane minti 10.
Yadda ake amfani da maganin gida?
Maganin gidan Rehydron bashi da banbanci da amfani da na kantin. Da zaran buƙatar ta tashi don dawo da daidaitattun jiki da hana ƙarancin ruwa, zaku iya shan wannan magani.
Za'a iya yin kwalliya da shi ba kawai a cikin tafasasshen ruwa ba, har ma a cikin compote, sabon ruwan 'ya'yan itace, ruwan alkaline, koren shayi da sauransu.
Wajibi ne don adana kantin magani ko maganin gida a zazzabi na 2 zuwa 8 ° C kuma bai wuce kwanaki 2 ba. Ana iya adana maganin foda a cikin bushe da wuri mai duhu fiye da shekaru 2. Ya kamata miyagun ƙwayoyi suyi kwance daga isar yara ƙanana.
Rehydron yawan abin sama
An yi amfani da Rehydron sama da shekaru 10 a matsayin hanyar dawo da rashin ruwa a jiki da kuma daidaita ma'aunin lantarki a jikin mutum. Amma cin zarafin sashi da shan magani na iya haifar da mummunan sakamako.
Abin da ke cikin Regidron ya ƙunshi:
- sodium chloride;
- potassium chloride;
- sodium citrate dihydrate;
- dextrose;
- bitamin na kungiyoyi daban-daban.
Don shan miyagun ƙwayoyi, kuna buƙatar narkar da sachet 1 a kowace lita 1 na tafasasshen ruwa kuma kuyi maganin da kyau yadda babu laka da zai rage a ƙasan.
Amfani da wannan cakuda bazai wuce awanni 24 ba, kuma a zazzabi na 2-8 ° C za'a iya adana shi na kwana biyu. Domin ƙayyade adadin sashi, dole ne ku fara auna mai haƙuri. Kafin ko bayan shan magani, ya kamata ku guji cin abinci mai wadataccen mai.
Ana lasafta maganin maganin daga adadin asarar mutum bayan rashin ruwa a jiki (gudawa, wasannin motsa jiki, da sauransu). Misali, idan mai haƙuri ya rasa kimanin nauyin gram 500 a cikin awanni 10, to ya zama dole a sake cika wannan da lita 1 na maganin Rehydron.
Wannan sashi za a iya wuce shi kawai tare da shawarar likitoci kuma bayan wucewa gwaje-gwaje na musamman a cikin dakin gwaje-gwaje. Ga yara, wannan ƙa'idar ba ta aiki kuma ya kamata a bincika ainihin adadin shan maganin tare da kwararru.
Tare da duk shawarwarin, ba a sami sakamako masu illa ba. Idan sashi ya wuce da kwaya, zazzagewa na iya faruwa. Alamominta sune: bacci, rauni, rashin hankali, fadawa cikin mawuyacin hali, kuma, a wasu lokuta mawuyaci, kamawar numfashi.
A cikin mutanen da ke fama da larurar koda, idan yawan abin da ya wuce kima, alkalosis na rayuwa na iya farawa, wanda zai shafi lalacewar aikin huhu, abin da ya faru na kamuwa da cutar tekun.
Idan waɗannan alamun alamun yawan abin sama da ƙari tare da Rehydron sun faru, ya kamata kai tsaye zuwa asibiti:
- tsananin gajiya da bacci;
- jinkirin magana;
- gudawa fiye da kwanaki 5;
- bayyanar mummunan ciwo a cikin ciki;
- yanayin zafi sama da 39;
- kujerun jini.
Ba a ba da shawarar kula da kai ta hanya ba.
Zai yuwu a sha wannan magani tare da sauran magunguna, tunda "Regidron" yana da rauni na aikin alkaline. Za'a iya ɗaukar maganin yayin tuki kuma baya shafar tasirin aikin da maida hankali.
Ana amfani da miyagun ƙwayoyi "Regidron" duka don maganin cututtukan da ke tattare da rashin ruwa da kuma dalilai na wasanni. Shan abubuwan sha da gauraya na musamman bayan motsa jiki ko tsere yana da matukar mahimmanci ga jikin mutum
Adadin daidai da lokacin shan irin wannan ruwan zai yi tasiri sosai ga dawo da dukkan abubuwan da ake buƙata a jiki. Hakanan zai sami sakamako mai amfani akan gajiya da lokacin hutu bayan motsa jiki. Kafin shan "Regidron" yana da kyau ka fahimci kanka game da sashi, contraindications kuma, don ƙarin ƙarfin gwiwa, tuntuɓi likitanka.