- Sunadaran 2.6 g
- Fat 8.9 g
- Carbohydrates 9.8 g
Shirye-shiryen girke-girke mai saurin-mataki-mataki don kayan zaki mai kankana mai dadi tare da cakulan mai duhu da almond an bayyana a kasa.
Hidima Ta Kowane Kwantena: 8 Hidima.
Umarni mataki-mataki
Kayan zaki na kankana shine abincin rani mai daɗi wanda za'a iya ƙarawa zuwa abincin mutane waɗanda ke bin lafiyayyen abinci, da waɗanda suke kan abincin. A matsakaici, yanki ɗaya na kayan zaki wanda aka shirya da nauyi bai wuce 100 g ba, saboda haka ana iya cin sa ba tare da jin tsoron adadi da safe ba.
Zaku iya zuba yanka kankana ba tare da narkakken duhun cakulan ba, amma tare da icing na gida.
Ba za ku iya ƙara flakes na kwakwa ba, kuna iyakance kan goro kawai. Gishiri mai ruwan hoda zai ba da kayan zaki wani dandano mai ban mamaki, saboda zai haifar da haɗuwa mai ban sha'awa na mai daɗi da gishiri. Idan babu samfurin zama dole a cikin wannan girke-girke mai sauƙi tare da hoto, an ba shi izinin maye gurbin gishirin ruwan hoda mai ruwan hoda.
Mataki 1
Auki kankana, sai a kurkusa fatar sosai a ƙarƙashin ruwa mai gudu, a goge ta da tawul ɗin kicin sannan a yanka giyar a ciki. Yanke rabin kankana kashi biyu. Kashi ɗaya cikin huɗu ya isa yin kayan zaki.
Ina arinahabich - stock.adobe.com
Mataki 2
Yanke gutsuren 'ya'yan itacen berry tare da rubu'in kwata, sa'annan a yanka kowane yanki zuwa kashi 3 daidai. Zaba yanka daga tsakiya don kayan zaki mai zaki. Idan kankana tayi kadan, sai a yanka yankasu gida biyu.
Ina arinahabich - stock.adobe.com
Mataki 3
Yi amfani da wuka mai kaifi, sirara-hanci-hanci don yin ƙananan ramuka a tsakiyar matatar kowane yanki kankana. Stickauki sandunansu na katako. Kowane triangle na kankana dole ne a sanya shi a sanda, kamar yadda aka nuna a hoto. Fasa buhun cakulan mai duhu, ninka shi a cikin kwano mai zurfi sai narkewa a cikin ruwan wanka. Zuba cakulan a cikin kwalba ta musamman tare da bakin ciki. Layi da takardar yin burodi da takarda mai laushi, sa'annan ku shirya sassan kankana yadda yankan bazai taba juna ba. Zuba narkewar cakulan daidai a kan dukkan yankawar berry. Idan baka da kwalba, zaka iya zuba kan kankana ta hanyar amfani da karamin cokali.
Ina arinahabich - stock.adobe.com
Mataki 4
Yayyafa ɗan almond da kwakwa a saman cakulan, kuma a saman jefa cikin inan nan kayan gishirin ruwan hoda. An shirya mai zaki mai kyau da lafiyayyen kankana. Kuna iya cin abincin nan da nan bayan cakulan ya sanyaya zuwa zafin jiki na ɗaki, ko aika takardar burodi zuwa firiji na mintina 15-20. Don kayan zaki ya ɗanɗana kamar ice cream, dole ne a saka takardar yin burodi a cikin injin daskarewa na minti 10-20, gwargwadon ƙarfin. A ci abinci lafiya!
Ina arinahabich - stock.adobe.com
kalandar abubuwan da suka faru
duka abubuwan da suka faru 66