- Sunadaran 12.5 g
- Fat 6.9 g
- Carbohydrates 27.3 g
A ƙasa mun shirya muku girke-girke mai sauƙi da ilhama tare da hotunan mataki-mataki, gwargwadon abin da zaku iya dafa zomo mai ci da gamsarwa tare da shinkafa.
Hidima Ta Kullun: 6-8 Hidima.
Umarni mataki-mataki
Zomo tare da shinkafa abinci ne mai ƙoshin lafiya da abinci mai gina jiki wanda zai taimaka wajan rarraba abinci na 'yan wasa, rage nauyi da masu bin ingantaccen abinci. Naman Rabbit abinci ne mai ci, mai tamani kuma mai daɗi, wanda, idan aka dafa shi daidai, ya zama ya zama mai daɗin gaske mai gamsarwa, mai gamsarwa, amma a lokaci guda haske.
Naman Rabbit yana dauke da bitamin (gami da A, E, C, PP da rukunin B), micro-da macroelements (gami da baƙin ƙarfe, furotin, cobalt, molybdenum, chlorine, iodine, potassium, jan ƙarfe da sauransu, musamman yawan sulfur mai yawa) ), amino acid. Amma kusan babu cholesterol a cikin naman zomo. Yin amfani da zomo a kai a kai yana ba ka damar daidaita matakan sukarin jini, ƙarfafa kasusuwa, wadatar da ƙwayoyin kwakwalwa tare da iskar oxygen, inganta yanayin fata, da inganta metabolism.
Nasiha! Naman Rabbit yana taimaka wa 'yan wasa su sami saurin tsoka da sauri, su kara kuzari da karfi. Ga mutane masu kiba, nama zai yi kyau don rasa waɗancan ƙarin fam ɗin saboda ƙarancin abubuwan kalori da sauƙin narkewar abinci.
Bari mu sauka zuwa gida dafa kanwar zomo da shinkafa. Mayar da hankali kan girke-girke na hoto-mataki-mataki a ƙasa don sauƙin dafa abinci.
Mataki 1
Kuna buƙatar fara dafa abinci tare da soya. Auki albasa, bawo ta, ki wanke ki shanya. Sannan kayan lambu yana buƙatar yankakken yankakken. Aika ƙaramar kasko ko stewpan zuwa murhun kuma ƙara ƙaramin man kayan lambu a can. Jira har sai annuri ya sanya albasa a cikin kwabin. Saute kayan lambu a kan karamin wuta har sai launin ruwan kasa.
Fari78 - stock.adobe.com
Mataki 2
Na gaba, shirya shinkafa. Kurkura shi a ƙarƙashin ruwan famfo, sannan sanya shi a cikin akwati tare da albasa. Dama kuma ci gaba da soya sinadaran.
Fari78 - stock.adobe.com
Mataki 3
Fry abincin na kimanin minti goma, motsawa koyaushe don kaucewa ƙonawa.
Fari78 - stock.adobe.com
Mataki 4
Bayan haka, cika sinadaran da ruwa bisa tushen cewa gilashin shinkafa ɗaya yana buƙatar gilashin ruwa biyu. Someara gishiri da barkono barkono don ɗanɗano mai ƙanshi da ƙanshi.
Fari78 - stock.adobe.com
Mataki 5
Juiceara ruwan tumatir a cikin akwati tare da shinkafa da albasa. Bada fifiko ga abinci mai kauri: irin wannan abincin zai zama mai dandano da ƙanshi.
© fari78 - stock.adobe.com
Mataki 6
Shirya zomo. Yana buƙatar wankakke sosai kuma a yanka shi kashi. Yana da kyau a soya naman zomo a cikin ruwan sanyi na tsawon awanni goma zuwa sha biyu. Haka kuma, ana bukatar sauya ruwa lokaci-lokaci. Irin wannan nama zai zama mai laushi. Na gaba, aika akwati don soyawa zuwa kuka, ƙara man kayan lambu kaɗan a ciki, jira haske. Bayan wannan, sanya gutsun zomo a cikin mai mai zafi sannan a soya har sai da ruwan kasa ya zama ruwan kasa. Na gaba, dole ne a dafa naman a cikin ƙaramin ruwa har sai ya yi laushi.
Fari78 - stock.adobe.com
Mataki 7
Saauki tsiran alade kuma yanke su da ƙananan yanka. Sanya shi a cikin tuwon shinkafa da albasa.
Fari78 - stock.adobe.com
Mataki 8
Sanya abubuwan hadin don rarraba tsiran alade, shinkafa da albasa dai dai.
Fari78 - stock.adobe.com
Mataki 9
Shi ke nan, stewed zomo da shinkafa ya shirya. Sanya ɗan shinkafa da ɗan naman zomo a kan farantin abinci. Yi ado da tasa tare da zaituni, koren wake da ganyen da kuka fi so. A ci abinci lafiya!
Fari78 - stock.adobe.com