Bitamin na rukunin B mai narkewa ne a ruwa; ba za'a iya tara su cikin jiki cikin wadatattun abubuwa ba. Don ingantaccen aiki na dukkan gabobi da tsaruka, wato daidaita tsarin jijiyoyi, inganta ingancin bacci da karuwar saurin ciwan jiki a jiki, isasshen adadin waɗannan abubuwa ya zama dole, ƙa'idodinsa kusan ba zai yiwu a samu daga abinci ba. An magance wannan matsalar ta ƙarin abinci daga masana'antar Amurka Solgar B-hadadden.
Solgar B-hadaddun 50 ya ƙunshi dukkan bitamin na wannan rukuni.
Sakin Saki
50, 100 capsules da allunan 250 a cikin kwalbar gilashi mai duhu.
Abun haɗuwa da ayyukan abubuwa
Abinda ke ciki | Capaya daga cikin kwantena | Kudin yau da kullun |
Thiamin (Vitamin B1) (as Thiamin Mononitrate) | 50 mcg | 3333% |
Riboflavin (bitamin B2) | 50 MG | 2941% |
Niacin (Vitamin B3) (as Niacinamide) | 50 MG | 250% |
Vitamin B6 (kamar Pyridoxine HCI) | 50 MG | 2500% |
Sinadarin folic acid | 400 mcg | 100% |
Vitamin B12 (as cyanocobalamin) | 50 mcg | 833% |
Biotin (as D-Biotin) | 50 mcg | 17% |
Acid Pantothenic (Vitamin B5) (azaman D-ca Pantothenate) | 50 MG | 500% |
Inositol | 50 MG | ** |
Choline (azaman Choline Bitartrate) | 21 MG | ** |
Halitta Foda Gauraya (tsiren ruwan teku, tsirrai acerola, alfalfa (ganye da kara), faski, duwawun kwatangwalo, ruwan ruwa) | 3.5 mg | ** |
** - farashin yau da kullun ba'a kafa ba.
Thiamin (B1)
Yana shafan dace sha na sunadarai, mai da carbohydrates. Yana tallafawa aikin tsarin zuciya da jijiyoyin jini, yana daidaita ayyukan ɓangaren narkewa. Yana da wahalar hada shi daga abinci, ba a kiyaye shi yayin maganin zafin, kuma idan ya shiga wani yanayi na alkaline, sai ya rasa abubuwan amfaninsa.
Riboflavin (B2)
Yana da tasiri mai amfani akan yanayin tsarin juyayi, kayan gini ne don dukkan ƙwayoyin jiki, ba tare da togiya ba, saboda haka ba za'a iya maye gurbinsa yayin girma ba. Inganta hangen nesa da daidaita tsarin kulawa na tsakiya. Godiya ga riboflavin, ana canza carbohydrates da mai a cikin kuzari, yana ƙara ƙarfin jiki.
Niacin (B3)
Ana kiran wannan sinadarin "mai kula" da tsarin juyayin ɗan adam. Niacin ne yake hanaku maida martani ga ƙananan matsaloli kuma ba fargaba ba. Wani mahimmin abu shine tasiri mai amfani akan fata. Ciwon ciki da sauran cututtukan fata sun ɓace a ƙarƙashin tasirin niacin. Wannan bitamin yana gwagwarmaya da ƙwayar cholesterol, yana hana plaque yin sa a bangon hanyoyin jini. B3 yana inganta aikin kwakwalwa ta hanyar shiga cikin isar da iskar oxygen cikin ƙwayoyinta.
Acid din Pantothenic (B5)
Vitamin yana da tasiri akan ingantaccen haɓakar homonin adrenal, yana rage haɗarin kumburi. Godiya ga glucocorticoids da aka samar a cikin adrenal cortex, an tsayar da matakai na kumburi a cikin jiki, kuma an sami kwanciyar hankali na halin mutum.
Pyridoxine (B6)
Babban aikin bitamin a jiki shine daidaita matakan glucose na jini. Kula da shi a cikin kwanciyar hankali yana da tasiri mai amfani akan aikin kwakwalwa kuma yana daidaita yanayin tsarin juyayi, haɓaka yanayi da walwala. Rashin bitamin B6 na haifar da saurin fushi, yawan sauya yanayi, da saurin gajiya. Yin aiki tare da sauran bitamin na wannan rukuni, pyridoxine yana samar da kariya mai karfi ga tsarin zuciya da jijiyoyin jini daga cutar zuciya, cututtukan ischemic da sauran cututtuka.
Biotin (B7)
Yana inganta yanayin fata, faranti da ƙusa. Yana taimakawa shanyewar sinadarin ascorbic acid, yana daidaita suga a cikin jini kuma yana daidaita glandar thyroid.
Sinadarin folic acid (B9)
Shiga cikin hada ƙwayoyin nucleic acid, wanda ke haifar da samuwar sabbin ƙwayoyin jini. Yana inganta ƙwaƙwalwar ajiya, aikin kwakwalwa, bacci da lafiyar ɗan adam.
Rashin B9 yana rage haihuwa a cikin mata da maza, kuma yana haifar da samuwar alamun cholesterol.
Cyanocobalamin (B12)
Babban aikin bitamin shine ƙirƙirar jajayen ƙwayoyin jini waɗanda suke sabunta haɓakar jini. Godiya ga B12, an daidaita daidaitaccen kwayar halitta a cikin hanta, wanda ke ba da gudummawa wajen kiyaye lafiyarta. Wannan bitamin yana tallafawa aiki na tsarin kulawa na tsakiya da na gefe, yana hana yawancin cututtuka da ke tattare da neuroses.
Choline (B4) da Inositol (B8)
Ana amfani dasu sosai don magance cututtuka masu tsanani na tsarin mai juyayi. Suna inganta aikin kwakwalwa, hanta da aikin gallbladder, suna motsa samar da lecithin. Godiya ga shan waɗannan bitamin, hangen nesa ya inganta, tashin hankali ya ragu, kuma bacci ya daidaita.
Aminobenzoic acid (B10)
Shiga cikin samuwar folic acid, maye gurbin mai da carbohydrates, yana maida su cikin kuzarin da ya dace ga jiki.
Nuni don amfani
Auki idan akwai rashin bitamin B, ƙara ƙarfin motsa jiki. 1 kwamfutar hannu ya ƙunshi yau da kullun na bitamin B.
Aikace-aikace
Capauki kwalliya 1 sau ɗaya a rana tare da abinci.
Farashi
Farashi daga 800 zuwa 2500 rubles, ya dogara da nau'in saki.