.wpb_animate_when_almost_visible { opacity: 1; }
  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Main
  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
Delta Wasanni

Iri na halitta a cikin abinci mai gina jiki

Adenosine triphosphate (ATP) shine tushen samar da makamashi ga halittu masu rai. Creatine abu ne mai dauke da sinadarin carboxylic wanda ke da alhakin hadawa da jigilar ATP zuwa ga gabobi da kyallen takarda a cikin kashin baya. Ayyuka a matsayin ƙasa don samuwarta. Yana shiga cikin jiki tare da nama daga dabbobi, tsuntsaye da kifi, waɗanda aka haɗa wasu ɓangarorin cikin hanta.

60% na abu a cikin jiki ya kasance a cikin hanyar haɗuwa tare da phosphoric acid - phosphate. Kasancewa cikin kira na ATP yayi kama da wannan: ADP (adenosine diphosphate) + Creatine phosphate => ATP-creatine.

Sakamakon haɗuwa da kwayar ATP, creatine ya zama mai ɗauke da ita zuwa waɗancan tsarin na salula inda ake aiwatar da ayyukan redox na yau da kullun (jijiyoyi, tsokoki ko glandon endocrine). A saboda wannan dalili, ana haɗa shi a cikin yawancin abinci mai gina jiki da aka ba da shawara ga 'yan wasa don sake cika kuɗin kuzari, ƙara ƙarfi da jimiri yayin motsa jiki.

Haɗuwa da abinci tare da sunadarai da carbohydrates na haɓaka haɓakar tsoka da riba mai nauyi. Abun yana son tarawa cikin jiki.

Siffofin halitta

Halittar tazo cikin siffofi 3:

  • M (taunawa, Allunan da capsules).
    • Hanyar aiwatar da allunan isasshen kwayoyi sun dogara ne akan hulɗar da anions na ƙwayoyin carbonic da citric acid a cikin ruwa tare da samuwar kumfa na carbon dioxide. Wannan yana taimakawa rushewa da sha. Rashin dacewar su shine babban tsada.
    • Tauna cingam yana da fa'ida a cikin kimar da abu yake shiga cikin jini. Rashin fa'ida shine ƙananan kashi na haɓakar halitta.
    • Capsules sune mafi kyawun hanyar amfani. Yana samar da mafi kyaun adana abu mai aiki kuma mafi yawan adadin shansa idan aka kwatanta da kwamfutar hannu ko fom ɗin foda.
  • Liquid (syrups). Manufa - don haɓaka shayarwar halitta saboda kasancewar abubuwan da ke aiki da ilimin halitta: man soya da aloe vera substrate. Hakanan abubuwan da aka gyara sun tabbatar da kiyaye halittar halitta a cikin bayani na aƙalla shekara guda.
  • Foda. Ya banbanta cikin saukin amfani saboda saurin narkewa cikin ruwan 'ya'yan itace ko ruwa. Yawan yawan shayarwar abu ɗaya ne da na nau'in kwamfutar hannu kuma kaɗan ƙasa da na maƙarƙashiyar.

Nau'in halittar halitta

Daga mahangar ilimin kimiyyar magunguna, ana bambanta nau'ikan halittar halitta.

Monohydrate (Halittar monohydrate)

An ɗauke shi ɗayan mafi yawan karatun, nau'ikan inganci da tsada. Forms - foda, Allunan, capsules. Wani ɓangare na abubuwan wasanni. Ya ƙunshi kusan 12% na ruwa. Saboda niƙa mai kyau, zamu narke sosai. Kara karantawa game da creatine monohydrate nan.

Mashahuri kari:

  • MD Creatine;

  • Ayyukan kere kere.

Anhydrous (Halittar anhydrous)

Ya ƙunshi kimanin 6% na halitta fiye da halitta na monohydrate saboda cire ruwa daga foda. Rashin dacewar sifar shine tsadarsa, wanda ke sa ƙari ba shi da amfani.

Mashahuri kari:

  • TruCreatine;

  • Maganin Betaine;

  • Kwayar salula

Creatine citrate

Ana haɗuwa da shi tare da citric acid - wani ɓangare na zagaye na tricarboxylic acid (TCA) - sabili da shi fom ɗin ya ƙunshi ƙarin wadataccen makamashi. Bari mu narke cikin ruwa da kyau.

Phosphate (Creatine phosphate)

Kusa madadin monohydrate. Rashin fa'ida shine hana shaye-shayen halittar cikin hanji, da kuma tsada.

Malate (Malencin Creatine)

Cakuda ne da malic acid, wani ɓangare na CTA. Yana da narkewa sosai kuma yana ƙunshe, idan aka kwatanta da monohydrate, yawan kuzari.

Akwai shi a cikin nau'i biyu:

  • dicreatine (Di-Creatine Malate);

  • tricreatine (Mahara mai Tri-Creatine).

Ineirƙirar halitta

Bambancin haɗin mahaɗan halitta tare da tartaric acid. Ya bambanta a cikin rayuwar rayuwa mafi tsayi.

Ana amfani da shi wajen kera ɗanko, allunan da ke da ƙoshin lafiya na abinci mai gina jiki. Shan kwayar halitta tare da amfani da murtsatsin a hankali.

Magnesium

Gishirin magnesium. Yana sauƙaƙe tsarin assimilation da jujjuyawar creatine phosphate cikin ATP.

Glutamine-taurine (Creatine-glutamine-taurine)

Hadadden shiri wanda ya hada da sinadarin glutamic acid da kuma taurine (amino acid mai kama da sinadarin sulphur wanda yake wani bangare ne na tsarin myocardium da tsokoki na jijiyoyin jiki). Abubuwan haɗin suna aiki iri ɗaya akan myocytes, haɓaka aikin juna.

Mafi mashahuri kari:

  • CGT-10;

  • PRO-CGT;

  • Super CGT Mai rikitarwa.

HMB / HMB (β-hydroxy-β-methylbutyrate) Hannun Jiki

Haɗuwa tare da leucine (amino acid da aka samo a cikin ƙwayar tsoka). Ya bambanta a cikin babban solubility

Mafi mashahuri kari ga 'yan wasa:

  • HMB + Creatine;

  • Creatine HMB RUNDUNA;

  • Hannun HMB.

Ethyl ether (Halittar ethyl ester)

Samfurin sabo ne, fasahar zamani. Yana da kyakkyawan sha da haɓakar bioavailability.

Ya zo a cikin iri biyu:

  • ethyl ether malate;
  • ethyl acetate.

Creatine titrate

Wani sabon tsari wanda yake inganta narkar da magani da shan shi saboda hulda da ions din ruwa (H3O + da OH-).

Krealkalin (an yi ko an goge, Kre-Alkalyn)

Wani nau'i na halitta a cikin yanayin alkaline. Ana tambayar ingancin aiki.

Amintaccen sinadarin nitine

Withungiya tare da acid nitric. An ɗauka cewa kasancewar nau'ikan da ke cikin kwalliyar nitrogen yana inganta haɓaka ta hanyar haɓaka bioavailability na creatine. Babu wata hujja tabbatacciya a cikin wannan ka'idar.

Mashahuri:

  • Creatine Nitrate;

  • CM2 Nitrate;

  • CN3;

  • Creatine Nitrate3 Man Fetur.

Α-ketoglutarate (AKG)

Gishirin α-ketoglutaric acid. An yi amfani dashi azaman abincin abincin. Babu wata hujja da zata tallafawa fa'idodin wannan fom ɗin akan wasu.

Hydrochloride (Hannun HCl)

Bari mu narke cikin ruwa da kyau.

Ba da shawarar:

  • Hannun HCl;

  • Crea-HCl;

  • Halitta Hydrochloride.

Peptides

Cakuda-da-raunin halittar whey hydrolyzate tare da creatine monohydrate. Babban farashi da ɗanɗano mai ɗaci suna cikin rashin fa'idarsa. An sha cikin minti 20-30.

Dogon aiki

Wani sabon tsari wanda zai baka damar nutsar da jini a hankali tsawon lokaci. Ba a tabbatar da fa'idodi ga mutane ba.

Dorian Yates Creagen galibi ana ba da shawara.

Maganin Phosphocreatine

Macroergic. Ana amfani da shi don ɗigon ruwa a cikin alamun alamomi na ischemia na myocardial (ƙananan cututtukan zuciya, nau'ikan nau'ikan angina pectoris), haka kuma a cikin magungunan wasanni don ƙara ƙarfin hali.

Hakanan ana kiransa Neoton in ba haka ba.

Shawarwari don shan halitta

Shawara mafi yawa ita ce mai zuwa:

  • Mafi mahimmancin makirci ana ɗaukar watanni 1.5 ne na shiga kuma 1.5 - hutu.
  • Halin yau da kullun shine 0.03 g / kg na nauyin jikin ɗan wasa. Yayin horo, ana ninka kashi biyu.
  • Don ingantaccen amfani, ana buƙatar insulin, wanda samuwar sa ke motsa zuma ko ruwan inabi.
  • Yanayin aiki tare da abinci abin ƙyama ne, saboda yana jinkirta sha.

Kalli bidiyon: RABIN JIKI FULL EPISODE 2 SOYYAR MAKARANTA (Mayu 2025).

Previous Article

Bayanan TRP sun ci gaba da aiki: yaushe zai faru da abin da zai canza

Next Article

Killer Labz Mai Lalata

Related Articles

Yana gudana a wuri mai tasiri

Yana gudana a wuri mai tasiri

2020
Mataki na mita

Mataki na mita

2020
Acetylcarnitine - siffofin ƙarin da hanyoyin gudanarwa

Acetylcarnitine - siffofin ƙarin da hanyoyin gudanarwa

2020
YANZU Barfin Kashi - Karin Bayani

YANZU Barfin Kashi - Karin Bayani

2020
Fa'idodi na keɓaɓɓun takalmin Nike

Fa'idodi na keɓaɓɓun takalmin Nike

2020
Strawberries - abun cikin kalori, abun da ke ciki da dukiyoyi masu amfani

Strawberries - abun cikin kalori, abun da ke ciki da dukiyoyi masu amfani

2020

Leave Your Comment


Interesting Articles
Burpee tare da samun damar zuwa sandar kwance

Burpee tare da samun damar zuwa sandar kwance

2020
Quinoa tare da kaza da alayyafo

Quinoa tare da kaza da alayyafo

2020
Me yasa ƙafafuna suke ciwo a ƙasa da gwiwa bayan yin jogging, yadda za a magance shi?

Me yasa ƙafafuna suke ciwo a ƙasa da gwiwa bayan yin jogging, yadda za a magance shi?

2020

Popular Categories

  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Shin kun sani
  • Amsar tambaya

Game Da Mu

Delta Wasanni

Share Tare Da Abokanka

Copyright 2025 \ Delta Wasanni

  • Gicciye
  • Gudu
  • Horarwa
  • Labarai
  • Abinci
  • Lafiya
  • Shin kun sani
  • Amsar tambaya

© 2025 https://deltaclassic4literacy.org - Delta Wasanni