Mikewa
4K 0 08/22/2018 (sabuntawa ta ƙarshe: 07/13/2019)
A cikin taron, mutumin da ke da madaidaiciyar matsayi koyaushe yana fitowa da kyau: madaidaiciyar baya, madaidaiciyar kafaɗun kafaɗa, babban ƙugu da kuma mataki mai sauƙi. Wannan yanayin yanayin ado ne, mai nuna lafiyar jiki.
Dalili da sakamakon rashin kyakkyawan matsayi
Dalilin da ya fi haifar da mummunan hali shine rauni baya da tsokoki. Hakanan, nakasar nakasa daga kashin baya, raunin da ta samu da cututtuka, kuma yafi yawa gama gari.
Take hakkin yanayin jiki yana tare da sauya gabobin ciki. Zuciya, huhu, hanta, baƙin ciki, kodoji sun zama masu rauni kuma basa aiki da cikakken ƙarfi. Har ila yau tsokoki sun zama masu rauni, basa yin ayyukansu dari bisa ɗari. Tare da shekaru, waɗannan canje-canje suna bayyana sosai.
Mutane koyaushe basa kula da yadda suke. A wurin aiki, slouching a kwamfuta. A cikin gida, a birkice akan gado, suna kallon Talabijin ko “rataya” a Intanet. Jiki ya saba da wannan matsayin, kuma yana da wahalar gyara halin kowace rana.
Iyaye basa kula da lafiyar ƙashin yaransu.
Kamar yadda kididdiga ta nuna, rikicewar postural na faruwa ne a cikin kowane dalibi na farko na 10 da kowane ɗan aji na sha huɗu.
Duk waɗannan karkacewar ana iya kiyaye su da gyara su. Wannan shi ne mafi sauki a yi lokacin ƙuruciya, lokacin da jiki ya fi sauƙi. Amma a cikin girma, canje-canje ma yana yiwuwa.
Nikita - stock.adobe.com
Motsa jiki don karfafa kashin baya
Babbar hanyar inganta hali ita ce ilimin motsa jiki (idan ya cancanta, maganin motsa jiki - a nan likita ya zaɓi ayyukan). Motsa jiki don ƙarfafa kashin baya ya zama dole a kowace rana.
Ofayan su shine juyawar ƙugu:
- Matsayi farawa - ƙafafun kafada baya. Hannun hannu a tarnaƙi.
- Juya duwaiwai a kowane yanayi na dakika 30.
- Rike kai tsaye, yi ƙoƙari kada ka motsa shi.
- Zaɓi ɗan gajeren lokaci da kanka, zai iya zama da ɗan sauri ko a hankali.
Ulu lulu - stock.adobe.com
Ana yin wannan don dumama yankin hip, ƙananan baya da baya. Hakanan juyawa yakamata ayi azaman dumi-dumi kafin kowane karfi ko motsa jiki na motsa jiki.
Motsa jiki yana inganta yanayin kashin baya. Don ingantaccen aiki, horo na jiki ya kamata a haɗe shi da iyo, tafiya, yin jogging ko gudun kan kankara.
kalandar abubuwan da suka faru
duka abubuwan da suka faru 66