Rashin nauyi ta bazara ya kamata a fara a lokacin sanyi. A cikin labarinmu na yau, zamuyi la'akari da waɗanne hanyoyi zaku iya rasa nauyi a lokacin hunturu a gida.
Me yasa ya fi wuya a rasa nauyi a lokacin sanyi?
Jikinmu yana da abubuwa da yawa na kariya. Kuma wasu daga cikinsu suna tsoma baki tare da rage nauyi. Don haka, alal misali, idan kun zauna a kan tsayayyen abinci, mai rage kalori, to bayan fara cin abinci na yau da kullun, jiki zai fara yin nauyi tare da ramuwa. Wannan saboda jiki yana kiyaye kansa don gaba idan kwatsam dole ya sake yin yunwa. Kuma don kada yunwa ta kashe shi, sai ya aje kitse a gaba, yana ƙoƙarin juya duk abincin a ciki.
Hakanan ya shafi kariya daga sanyi. Subcutaneous mai mai kyau insulator zafi. Jiki ya fahimci cewa yana buƙatar dumi don lokacin hunturu, don haka yana fara sanya kitse saboda a sami Layer kariya. A lokaci guda, duk wani yunƙurin rasa nauyi jiki zai tsinkaye shi sosai, saboda haka zai gwada ta kowace hanya don kiyaye "gashinsa".
Rashin nauyi tare da abinci mai kyau
Dangane da sakin layi na baya, zamu iya cewa ana buƙatar ƙarin ƙoƙari domin jiki ya fara rasa nauyi. Da farko dai, rasa nauyi dole ne a fara shi da tsarin abinci mai gina jiki.
Wato, ya zama dole don rage yawan abinci mara kyau, ƙara yawan furotin da ake cinyewa tare da ware abinci mai nauyi daga abincin. Na riga na rubuta labarin daban game da abinci mai kyau don ƙimar nauyi. Kuna iya fahimtar kanku dashi anan: Ingantaccen abinci mai gina jiki don rage nauyi.
Articlesarin labarai daga abin da zaku koyi wasu ƙa'idodi na asarar nauyi mai tasiri:
1. Yadda ake gudu don ci gaba da dacewa
2. Shin yana yiwuwa a rasa nauyi har abada
3. Gudun tazara ko "fartlek" don raunin nauyi
4. Har yaushe ya kamata ku yi gudu
Aikin gida a kan simulators
Akwai injunan motsa jiki da yawa waɗanda aka tsara don ƙona kitse mai yawa. Sabili da haka, idan kuna da ikon kuɗi, to tabbas ku sayi ɗayan waɗannan. Mafi kyau don asarar nauyi sun haɗa da na'urar motsa jiki, motsa jiki motsa jiki da kuma injin slimming.
Koyaya, kawai motsawa ko gudana ba tare da tsarin ba zai zama da ɗan fa'ida. Wajibi ne a yi horo bisa ga takamaiman jadawalin, ƙa'idodin ƙa'idodin ginin wanda yanzu zan faɗa muku.
Da farko, kuna buƙatar horarwa sau 5 a mako. Exercisearin motsa jiki na iya haifar da gajiya da gajiyawar hankali daga motsa jiki. Kuma waɗanda suka fi dacewa ba za su iya ba da sakamako ba.
Abu na biyu, motsa jiki ya kamata ya ɗauki kimanin awa ɗaya. A wannan lokacin, kuna buƙatar dumi na mintina 15, sannan fara babban motsa jiki, kuma kuyi motsa jiki na motsa jiki mintuna 5-10 kafin ƙarshen zaman. Dangane da haka, horo kai tsaye a kan na'urar kwaikwayo zai ɗauki kimanin minti 35-40.
Na uku, babban horo ya kamata a bambanta kuma a yi shi a wurare daban-daban na bugun zuciya. Wato, yi aiki cikin nutsuwa tare da bugun bugun bugun jini na 120-140, a inda mafi ƙona kitse ke faruwa, amma saboda ƙarancin ƙarfi, horo koyaushe a cikin wannan yanayin ba zai ba da sakamako mai yawa ba. Sabili da haka, daga cikin kwanaki 5, yakamata a gudanar da motsa jiki 1-2 akan irin wannan tsarin.
Sauran motsa jiki 1-2 ya kamata a yi a tsakanin tazara. Wato, kuna aiwatar da kusanci, misali, mintuna 3 na aiki akan hanyar zagayawa, inda bugun zuciyar ku ya tashi zuwa ƙwanƙwasawa 170. Bayan haka, canza zuwa yanayin da bugun zuciya ya sauka zuwa 120. Sannan sake aiwatar da kusanci cikin sauri. A wannan yanayin, yi duka motsa jiki, yin hanzari da hutawa lokaci-lokaci.
Kuma kwana ɗaya ko biyu kana buƙatar yin lokocin lokaci, amma ba tare da hutu ba. Wato, kun zaɓi saurin da bugun zuciyarku zai yi aiki a yankin da yakai 150-160. Kuma a wannan bugun zuciya, kuna aiki duka motsa jiki.
Don haka, ta hanyar shafar dukkan bangarorin na bugun zuciya, zaku sami damar “liƙa” jikin ta yadda zai iya ƙona kitse da yawa a kan lokaci ɗaya kuma tare da alamun masu bugun zuciya iri ɗaya.
Janar horo na jiki a gida
Baya ga masu kwaikwayon, yana da mahimmanci ayi atisayen motsa jiki gaba ɗaya. Kamar su tsugune, igiyar tsalle, huhun huhu, turawa da sauransu. Wajibi ne su kiyaye dukkan jiki cikin yanayi mai kyau da haɓaka dukkanin tsokoki daidai. Tunda masu yin simulators galibi suna da matsalar tasirin cikin gida, wanda yawancin tsokoki a jiki basa shafar kuma akwai rashin daidaituwa a ci gaba.
Ya kamata a fahimci cewa a wannan yanayin muna magana ne game da tsokoki, ba mai kiba ba. Duk waɗannan abubuwan da ke sama ba yana nufin cewa yayin motsa jiki a kan keke mara motsi ba, kuna da ƙafafu masu ƙarfi da sirara, kuma komai zai kasance mai ƙiba. A'a, kitse yana fita kusan daga ko'ina na jiki, tare da wuraren da suke da matsala - ciki, kwatangwalo da gindi. Amma ci gaban tsokoki ya dogara ne kawai akan ku kuma akan wane tsoka kuke aiki akan ƙari.