Yin darasi daban-daban tare da roba roba yana ba ka damar fadada aikin motsa jiki kawai, amma kuma don samun nasarar fitar da kungiyoyin tsoka da yawa, cire tarin mai, musamman a kugu da kwatangwalo, da kuma samun kyakkyawan mizani.
Abu ne mai sauƙin amfani da irin waɗannan kayan wasanni, babban abu shine sanin ainihin buƙatun don zaɓar sa da yin atisayen daidai. A wannan yanayin, kyakkyawan sakamako ba zai daɗe da zuwa ba, kuma kowane motsa jiki zai kawo daɗi da farin ciki mai yawa.
Horar da zaren roba - fasali
Za a iya amfani da makada na roba don horon karfi, don atisaye da sassauci, da kuma motsa jiki na Pilates.
Babban fasalulluka na wannan kayan wasanni sune:
- Ana iya amfani dashi koda a gida.
- Ba a buƙatar shiri na musamman kafin yin atisayen.
- Sauƙi
- An ba da izinin yin aiki kusan kusan dukkanin ƙungiyoyin tsoka.
- Kuna iya siyan kowane matakin elasticity, sabili da haka, zaɓi nauyin da ya dace wa kanku.
- Anyi la'akari da zaɓi mai mahimmanci don dawo da haihuwa.
- Toarfin ƙarfafa bayanku a cikin ɗan gajeren lokaci, cimma miƙawa, da cire wuraren matsala.
Hakanan, mafi mahimmancin fasalin shine ikon haɓaka ci gaban kansa da kuma fito da atisayen da suka dace da takamaiman ƙoshin lafiyar jiki.
Fa'idojin Motsa jiki na roba
Za'a iya amfani da bandin roba don aiki waje da dukkanin kungiyoyin tsoka, da cimma cikakkiyar miƙawa.
Babban fa'idodi, a cewar masu horarwa, sune:
- Abilityarfin yin aiki da yin famfo kowane rukuni na tsoka.
- Taimaka wajen kawar da kilogiram da aka ƙi da santimita a kugu ko kwatangwalo.
- Sauki don amfani.
- Karamin aiki.
Irin waɗannan kayan wasannin ana iya saka su a cikin kowane jaka, yana da nauyi, kuma mafi mahimmanci, yana ɗaukar spacean sarari.
- Taimaka haɓaka ƙarfin jiki.
- Riskarin haɗarin rauni.
Yayin motsa jiki, kusan babu wani tasiri akan gabobin.
- An ɗora tsokoki daidai.
- Bayani. Wannan kayan aikin ya dace sosai da mata, maza da matasa, har ma da ƙwararru da masu farawa a fagen wasanni.
- A yayin motsa jiki, nauyin da aka ɗora a jikin gidajen yana da ƙasa, musamman idan aka kwatanta shi da masu simulators na al'ada.
- Mai kyau ga matan da ba su daɗe da haihuwar jariri ba kuma suna son hanzarta dawo da ƙirar su ta baya.
- Kuna iya gudanar da azuzuwan ba kawai a cikin motsa jiki ba, har ma a gida.
A cikin shekaru uku da suka gabata, masu ba da horo sun fara ba da shawara ta hanyar amfani da wannan kayan aikin a cikin motsa jiki na gida, musamman lokacin da kuke buƙatar bugun ƙwayoyin cinya.
- Priceananan farashin.
Kudin kayan aiki, idan aka kwatanta da sauran kayan wasanni, kadan ne. A matsakaita, farashinsa yana zuwa daga 200 rubles.
Rashin fa'ida na aikin roba
Tare da abubuwa masu kyau da yawa, irin waɗannan ayyukan suna da wasu fa'idodi.
Mafi mahimmanci sune:
- Yiwuwar samun rashin lafiyan jiki.
Ana yin wannan kayan aikin ne daga mafi ƙarfi latx, wanda ke haifar da rashin lafiyan mutane da yawa. A cikin kashi 94% na al'amuran, wani rashin lafiyan ya nuna kansa a cikin yanayin jajajen fata akan fata, ja ko ƙaiƙayi.
- An kasa daidaita kayan. Misali, idan mutum yayi aiki tare da dumbbells, to yana iya ƙara ko, akasin haka, cire nauyi. Horarwa tare da tef baya bada izinin wannan, sabili da haka, idan aka sami sakamakon da ake so, ana iya kiyaye shi, amma ba inganta.
- Short rayuwa rayuwa.
Tare da yin amfani da shi sosai, kayan sun fara miƙewa da ƙarfi, sun rasa kwalliyarta, sun kuma tsaga.
- Rashin dacewa.
Yayin horo, zaren yakan zamewa, ya faɗi har ma da tafin hannu.
Yadda za a zabi zaren roba na motsa jiki?
Ya kamata a ba da hankali na musamman ga zaɓin irin waɗannan kayan, kai tsaye ya dogara da wannan:
- sakamakon karshe;
- daidaito na horo;
- sauƙi da sauƙi na motsa jiki.
Gabaɗaya, masana sun ɓullo da ƙa'idodin ƙa'idodi don zaɓar abubuwan kaya:
Sayi madaidaicin matakin ƙarfi. Faifan an yi su ne da lankwasawa daban-daban, gwargwadon abin da yake akwai takamaiman nauyi a kan tsokoki.
Wannan matakin ƙarfin yana nuna ta takamaiman launi, misali:
- rawaya - ƙananan kaya;
- kore ko ja - matsakaici;
- blue (m) - matsakaicin lodi.
Ga mutanen da ba su da horo, yana da kyau a ɗauki mafi ƙarancin matakin ɗaukar kaya.
Kowane mai ƙira zai iya nuna matakin ɗaukar kaya tare da launinsa, don haka yana da daraja a bincika tare da masu ba da shawara game da tallace-tallace ko nazarin umarnin sosai.
- Tabbatar cewa tsawon bai kasa mita 1.2 ba.
Arin kayan aiki, da ƙari ayyukan da za ku iya yi da shi. A yanayin idan ya yi gajarta sosai, misali, ƙasa da mita ɗaya, to mutum ba zai iya yin cikakken aiki tare da shi ba, sannan kuma za a sami haɗarin haɗari na rauni tsoka da jijiyoyi.
- Kula da nisa, ya fi dacewa idan ya kasance santimita 15 - 18.
Hakanan, lokacin siyan, masana suna ba da shawarar kimanta ingancin kayan, tunda ƙananan lalatattun abubuwa masu raunin gaske da sauri na iya yagewa ko rashin dace da amfani.
Mikewa yayi tare da roba
Akwai motsa jiki daban-daban tare da irin waɗannan kayan wasanni.
Lokacin yin kowane, yana da mahimmanci:
- saka idanu kan yadda aka aiwatar da shi;
- don riƙe kaya daidai a hannunka;
- yi gajeren dumi kafin babban motsa jiki;
- ba motsa jiki ta hanyar zafi.
Gabaɗaya, mafi ingancin atisayen shimfida roba shine:
Mikewa tayi.
Don kammala kuna buƙatar:
- zauna a ƙasa kuma shimfiɗa ƙafafunku ba tare da durƙusa gwiwoyinku ba;
- ƙulla tef ɗin a ƙafafun biyu;
- ajiye bayanku a madaidaiciya, ja sama gefenta.
Kuna buƙatar shimfiɗawa kamar yadda ya kamata.
Mikewa da tsokoki.
Ana buƙatar mutum ya:
- ƙugiya tef ɗin a ƙafa ɗaya;
- ɗauki ƙarshenta da hannu biyu kuma a hankali kwance a bayanku;
- ja kaya da hannayenka, don haka ka daga kafarka.
Wannan shimfidawa yana ba ka damar zama a kan igiyar da ke wucewa a cikin ɗan gajeren lokaci.
Hankalin huhu.
Don kammala kuna buƙatar:
- kunsa kayan wasanni a ƙasa da gwiwoyi;
- sanya hannayenka a kugu kuma ka miƙe tsaye;
- yi huhu mafi zurfi, da farko a ƙafarka ta dama, sannan daga hagu.
Tare da huhu na gefe, masana sun ba da shawarar kawo ƙarshen motsa jiki.
Motsa Rubungiyar Roba Band
Ramin roba yana taimakawa wajen bugun tsokoki na ƙafafu a cikin ɗan gajeren lokaci, tare da cire santimita marasa mahimmanci.
Lokacin yin wasan motsa jiki, yana da mahimmanci:
- kada ku yi motsi kwatsam don kada ku lalata tsokoki da jijiyoyi;
- yi ƙoƙari kada ku bar kundin kaya;
- yayin kowane motsa jiki, yi dogon numfashi da shaye shaye;
- huta tsakanin saiti.
Hakanan, masu ba da horo suna ba da shawarar kada a fara aji idan mutum ba shi da lafiya ko kuma yana fama da cutar gabaɗaya.
Squats
Don yin squats daidai daga mutum, ana ɗauka:
- Tsaya da ƙafafunka a tsakiyar tef ɗin.
- Spauki ƙarshen ta da hannunka.
- Yi zurfin zurfin ciki, yayin abin da kuke buƙatar ɗaga hannuwanku sama.
Don haka, akwai matsakaicin lodi a kafafu, kuma tsokoki na hannayen suma suna lilo.
Afafu zuwa gefe
Don ɗaukar ƙafafunku zuwa gefen da kuke buƙata:
- sanya ƙafafunku kafada kafada baya;
- a cikin yankin da ke ƙasa da gwiwoyi, kunsa ƙafafu da tef;
- sanya hannayenka a kugu;
- a madadin ɗauki ƙafafunku a hanyoyi daban-daban.
Kuna buƙatar yin motsa jiki sau 10 - 15 don kowace kafa.
Kiwo kafafu
Don kammala aikin haɓaka ƙafa, kuna buƙatar:
- kunsa ƙafafunku da tef a saman gwiwoyi kawai;
- kwanta a kan ciki;
- sanya hannayenka a gabanka;
- tsaga ƙafafu daga ƙasa da kimanin santimita 10 - 15;
- ba tare da kasan kafafun ka ba don yada su cikin nishi daban-daban.
An ba da shawarar yada ƙafafunku gwargwadon iko daga juna. Kuna buƙatar yin wannan aikin a cikin saiti uku na dillanci 20 - 25 a kowane saiti.
Glute gada
Godiya ga gluteal gada, akwai kyakkyawar nazarin tsokoki na cinyoyi da gindi.
Don kammala aikin, ana buƙatar mutum ya:
- sa shimfidar motsa jiki ko bargo mai sauƙi a ƙasa;
- kunsa kayan wasanni kawai sama da gwiwoyi;
- kwanciya a bayan ka;
- tanƙwara ƙafafunku a gwiwoyi;
- yaga gindi da kwatangwalo daga bene;
- to kana bukatar shimfida kafafunka ba tare da tsayawa a wurare daban-daban ba.
An gudanar da aikin ne a hanyoyi uku, sau 15 - 20 a hanya daya.
Kwance a gefen kugu daga dagawa
Kwanciya a gefen ɗakanka na hip yana ba ka damar cire ƙarin santimita a kugu da kwatangwalo, kazalika da yin famfo tsokoki na gluteal.
Da ake bukata domin aiwatarwa:
- sa shimfidar motsa jiki ko bargo mai sauƙi a ƙasa;
- kunsa kayan aiki sama da gwiwoyi;
- kwanta a gefenka;
- to ya kamata ka daga kafa sama yadda ya kamata, yayin da ba lankwasawa a gwiwoyi ba.
An gudanar da aikin ne a kafa uku na daga 15 zuwa 20 na kowane kafa.
Bayani game da tef
Ramin roba, a wurina, abu ne na musamman, godiya ga abin da na zauna a kan igiya mai tsayi a cikin watanni 3.5. Da farko, da wahala na yi aikin mikewa tsaye, amma da na saba da shi, horon ya zama abin murna ne kawai. Yanzu na ci gaba da karatu, na inganta sakamako na, kuma mafi mahimmanci, ina jin daɗin sa.
Larisa, 31, Novokuznetsk
Na dade ban iya shawarar siyan roba ba, amma abokina ya nace. Yanzu ban san yadda nake yi ba tare da wannan kayan wasan ba. Abu ne mai sauki don amfani, mai dadi, yana taimakawa saurin cire karin santimita a kugu da kwatangwalo. Ina yin sau biyu a mako, kuma ban wuce minti 25 a kai ba. A lokacin motsa jiki, nakan tayar da kafa kwance a gefena na zauna, ina lilo da gindi na, sannan kuma na tsuguna.
Yana, shekaru 27, Tomsk
Ina aiki a matsayin mai horarwa a dakin motsa jiki kuma ga yawancin mutane, musamman mata masu kiba, ina ba da shawarar motsa jiki tare da roba. Ba shi da wuya a yi su, kuma mafi mahimmanci, zaku iya fitar da kowane rukuni na tsoka. Rashin dacewar motsa jiki tare da wannan kayan aikin, a ganina, shine yiwuwar zaku goge hannuwanku. Koyaya, wannan bashi da wahalar gujewa ta sanya safofin hannu na wasanni.
Makar, 38 shekara, Moscow
Bayan haihuwar yaron, cikina ya fara ratayewa sosai kuma ƙarin santimita ya bayyana a ƙugu na. Na fara motsa jiki da robar roba, ina yin atisaye sau uku a mako. Misali, yi squats, swings da glute gada. A sakamakon haka, na koma yadda nake a baya cikin watanni huɗu, har ma siffa ta ta zama ba ta fi ta haihuwa ba.
Olga, shekaru 29, Yaroslavl
Na gamsu da cewa yana da matukar wahalar zama a kan igiya mai tsayi ba tare da zaren roba ba. Yana inganta sosai kuma yana shimfiɗa tsokoki, tare da rage haɗarin rauni. Bayan watanni uku na horo na yau da kullun, na sami nasarar cimma sakamakon da ake so.
Maria, 31, Tomsk
Rubberungiyar roba kayan aiki ne masu tasiri waɗanda ke ba ku damar ƙarfafawa da kuma buga ƙungiyoyin tsoka daban-daban. Yin atisayen yana da sauki, babban abu shine a bi dokoki da yin atisaye akai-akai.
Blitz - tukwici:
- lokacin zabar, tabbatar da bin duk shawarwari don zaɓin, wato, kalli girman da matakin elasticity na kaya;
- kar a taba motsa jiki idan akwai ciwo a jiki ko jin ba lafiya;
- yi dumi kadan kafin a fara motsa jiki.