Kuna son yin wasanni masu aiki? To Rogaine shine abin da kuke buƙata. Yana da ban sha'awa, aiki da kuma fun. Ana gudanar da gasa a cikin wani yanki. Unlimitedungiyoyin marasa iyaka suna gasa da juna. Wasan yana gudana ta wasu sharuɗɗa da sharuɗɗa.
Rogaine - menene shi?
Wasannin motsa jiki wani nau'in wasanni ne wanda ya hada da daidaitawa. Babban abin da ya fi mayar da hankali shi ne kan ayyuka kamar su gudu, hawan keke da tafiya.
Tarihin yawo
Ya samo asali ne daga Ostiraliya tun 1976. Abokai uku na tafiya sun zo da wannan wasan. Sunayensu sune Rod Phillips (Rod), Gail Davis (Gail) da Neil Phillips (Neil). Daga farkon haruffa sunayensu, sunan rogaine ya samo asali.
Da farko, kunkuntun mutane ne suka shiga wannan wasan, amma daga baya masu saka hannun jari sun koya game da yin rajista kuma sun zama masu sha'awar. An yi kamfen talla, godiya ga abin da, a cikin ɗan gajeren lokaci, da yawa mutane suka koya game da shi.
Ba da daɗewa ba, aka shirya ƙungiyar ciniki ta duniya. A cikin Rasha, yin rajista ya zama gama gari kawai a cikin 2012.
Wasannin wasanni
Bayan yaduwar wannan nau'in wasanni na duniya, ba kawai ƙwararrun ƙwararru da ƙwararrun 'yan wasa suka fara shiga ba, har ma da yan koran al'ada, ba tare da la'akari da shekaru da jinsi ba, saboda haka, an ƙirƙiri nau'ikan da yawa.
Ga mahalarta, ana tsara tsarin wasan. Wannan ya zo ne daga kwatanta tsawon lokacin wasan da kuma irin motsin da aka yi amfani da shi a wasan.
A tsawon lokaci, kayan abinci ya rabu biyu:
- Wasan awa 24. An saita wannan tsawon lokacin ne lokacin da aka ƙirƙiri wasan.
- Competitionsananan wasannin daga sa'o'i 12 zuwa 23.
- Matsakaicin lokaci shine awa 6-11.
- Lokaci mafi jinkiri a cikin tsawon lokaci shine daga 3 zuwa 5 hours.
Akwai manyan hanyoyi uku na motsi:
- Gudu.
- Hawan keke Mafi yawa ana amfani dashi a lokacin rani.
- Ana amfani da tseren ƙetare a lokacin sanyi.
Mutanen da suka yi ritaya suna gamsuwa da wasanni ta amfani da nau'in tafiya na Scandinavia. Wasanni na iya haɗa nau'ikan motsi da yawa lokaci guda.
Dokokin sake ciniki, dalilai na rashin cancanta
Irin wannan gasa ta wasanni wasa ce ta ƙungiya. Manufa: don isa zuwa wuraren sarrafawa na musamman. Ga kowane maki, ƙungiyar tana karɓar adadin maki da aka saita.
Ana gudanar da wannan wasanni ta hanyar ingantattun tsari na dokoki:
- Ya kamata ƙungiyar ta kasance daga mutane biyu zuwa biyar. Idan a cikinsu akwai yaro ɗan ƙasa da shekara goma sha huɗu, to dole ne a sami babban ɗan takara a cikin ƙungiyar, yana da shekara goma sha takwas zuwa sama.
- Mutanen da ke cikin ƙungiyar su ba su da ikon shiga gasar.
- Kada mahalarta su lalata kayan wani. Lokacin yayin wasan a kan hanya akwai filayen da aka shuka, shinge, da sauransu, an haramta shi ya ɓata su.
- Ba shi da izinin shan taba, kunna wuta da barin shara a hanya.
- Ba ya halatta a cutar da flora da fauna na cikin gida.
- Mustungiyar ba za ta fara hanya ba kafin siginar hukuma don fara gasar.
- Yayin wucewar, an hana mahalarta samun duk wasu abubuwan taimako na kewaya banda daidaitaccen kamfas, taswirar hanya da agogo don fuskantarwa cikin lokaci.
- An haramta shi sosai barin kowane kayan kewayawa da kayan abinci tare da hanyar a gaba.
- Duk membobin ƙungiyar ya kamata su kasance a wannan nesa da juna ta yadda za a ji muryoyin juna.
- Dukan ƙungiyar dole ne su bayyana a shingen binciken don maki.
- Kuna buƙatar motsawa kawai kamar yadda ƙa'idodi suka tanada don takamaiman wasa (tafiya, keke, kan kankara).
- Ba za ku iya karɓar kowane taimako daga baƙi a kan hanya ba. Haramun ne a bi da gangan wata ƙungiyar.
- Kowane memba na ƙungiyar dole ne ya yi busa tare da shi, a yayin gaggawa, tare da taimakonsa, mutum zai iya ba da wata alama ta damuwa.
- Don samun maki don shingen bincike, ƙungiyar dole ne ta bar alama a jerin abubuwan a daidai wurin a irin waɗannan maki tare da naushi na musamman.
- Kuma a wurin duba abin, cika fom inda aka lura da lokacin zuwa, lambar tawaga da lambar wurin gaba da za'a ziyarta.
- Don ba da lambobin yabo, dole ne duk ƙungiyar ta bayyana a ofishin gudanarwa gaba ɗaya.
Duk waɗannan ƙa'idodi na asali ne. Idan aƙalla memba ɗaya ya keta su, to duka ƙungiyar ba ta cancanta ba. Idan mahalarta ba su yarda da hukuncin da alkalan suka yanke ba, suna da damar rubuta rubutaccen korafi don nazarin hukuncin.
Yaya za a shirya don Wasannin farko?
Yana da kyau a ba da hankali na musamman don shirya don yin aiki tare. Ya kamata a fahimci cewa wannan ba kawai nishaɗi ba ne. Baya ga ƙarfin jiki, kar a manta da kayan aiki, wanda ke taka rawa babba.
Kuna buƙatar fara shiri a gaba, musamman ma idan wannan shine farkon shiga ku.
Yakamata a duba kayan aiki yan kwanaki kadan kafin gasar.
- Jaka ya kamata ya zama mai haske kuma mai na sarari. Ana bukatar a gyara belin a gaba don kada ya yi rawar jiki ko kuma taɓarɓare.
- Takalma. Ya kamata a ɗauki zaɓin takalmin a hankali. An shawarci gogaggun 'yan wasa da kada su sanya sabbin takalmi da suka tsufa zuwa gasar, don kauce wa rauni a kafa. Zai fi kyau idan yana da sneakers na wasanni masu haske.
- Shirya abinci don tafiya. An shawarci gogaggun 'yan wasa da su ɗauki lita biyu na ruwan sha tare da su.
Don abinci, ana ba da shawarar hawa kan hanya:
- Ana samun sandunan makamashi daban-daban daga shagunan abinci masu gina jiki.
- Sandwiches
- Muesli mashaya
- Cakulan
- Raisins, busasshen apricots, kwayoyi
- Cuku
Yana da mahimmanci a fahimci cewa idan ba ruwa da abinci mai gina jiki, sakamakon gasar zai lalace, kuma mafi mahimmanci, lafiyar na iya lalacewa. Kafin fara hanyar, tabbas ka bincika kasancewar kamfas, busa da taswira tare da hanyar.
Zai fi kyau zama wani ɓangare na ƙwararren ƙungiyar a gasar farko. Wannan zai ba ɗan wasan da ba shi da ƙwarewa damar koyo da kuma samo sabbin ƙwarewa da sauri.
Kamar:
- Gabatarwa
- Lissafin hanya
'Yan wasa sun sake dubawa
Na jima ina yin wasan motsa jiki ba da dadewa ba. Mafi kyawun ra'ayi. Wannan ba wasa bane kawai, haƙiƙa haɗin kai ne tare da yanayi.
Irina
Sake ciniki motsi ne na mutane masu tunani iri ɗaya. Anan na sami abokai da ƙaunataccena da yawa.
Ilya
Bari in faɗi a taƙaice kuma a taƙaice, yin tallan 'yanci ne. Babu wata hanyar da za a ce. Kuma babu wani abin da za a ƙara.
Svetlana
Ina fatan kowane gasa da farincikin yara. Bayan irin waɗannan abubuwan, ra'ayin shine mafi kyau. Ba wasa ba ne kawai, dangi ne gaba ɗaya. Yana da rayuwa.
Vladimir
Zo rogaine. Toari da kyakkyawar sadarwa da sababbin abokai masu ban sha'awa, za ku ƙarfafa yanayin jikinku. Zaku kara karfi da lafiya.
Nikita
Sake ragawa bawai kawai wasan motsa jiki bane. Wannan babban dangi ne mai ma'ana. Zai rufe dukkan fannoni na rayuwa. Shin kuna son canza rayuwar ku sosai?! To wannan shine abin da kowa yake buƙata, daga ƙarami zuwa babba.