Tafiya ko tsere na yau da kullun yana amfani da kashi 70% na tsokoki a jikin mutum, yayin da Nordic yake amfani da kusan 90%. Har yanzu akwai takaddama game da wanda ya fito da wannan aikin.
Ana nufin ba kawai ga masu lafiya ba, har ma ga waɗanda ke da cututtukan haɗin gwiwa, masu kiba, tsufa.
Lokacin motsi tare da tafiya na Nordic, mutum na iya dogaro da sanduna, don haka ya rage kayan a jikin duka. Don samun nasarar shiga cikin wannan sigar ƙwarewar haske, da farko kuna buƙatar zaɓar tsawon sandunan Scandinavia ta tsayi.
Yadda za a zaɓi sandunan Scandinavia ta tsayi?
Lokacin zabar, ya kamata ku kula da fannoni da yawa waɗanda zasu taimaka muku samun zaɓi mafi dacewa:
- Ga waɗanda suka yanke shawara don fara motsa jiki, an ba da shawarar 0.7 na tsayin kansu.
- A matsayin ƙarfin motsa jiki, zaku iya canza wannan sandar Scandinavia zuwa mafi tsayi (+ santimita 5).
- Kuma idan matakin horo ya kasance daidai da ƙwararrun 'yan wasa, zaku iya ƙara santimita + 10.
- Idan akwai wasu cututtuka, nauyi mai yawa ko ƙarancin lafiyar jiki, zaku iya gwaji tare da tsawon sandar, ku rage ta da centan santimita. Wannan ya zama dole don lokacin tafiya zai zama mafi kwanciyar hankali don dogaro. Girman sandar, mafi girman nauyin zai kasance.
Lokacin yin wannan aikin akan gajerun bawo, jiki zai lanƙwasa, matakan kuma ƙananan, bi da bi, nauyin da ke kan babban rukuni na tsoka yana raguwa. Babu wani zaɓi madaidaici, hanya mafi sauƙi ita ce kawai gwadawa tare da tsayi daban-daban kuma zaɓi ɗaya wanda yafi dacewa da halayen ku.
Tsawon sandunan Scandinavia ta tsayi - tebur
Ba shi yiwuwa a zaɓi zaɓin da ya dace ga kowane mutum, yana yin la'akari ba kawai tsayi ba, har ma da ɓangaren jiki, yanayin lafiya da tsawon gaɓoɓi.
Lokacin da ka fara siyan sandar Scandinavia, zaka iya mai da hankali akan wannan tebur:
Tsayin mutum | Sabon shiga | Auna | Mai sana'a |
150 cm | 110 cm | 115 cm | 120 cm |
160 cm | 115 cm | 120 cm | 125 cm |
170 cm | 120 cm | 125 cm | 130 cm |
175 cm | 125 cm | 130 cm | 135 cm |
180 cm | 130 cm | 135 cm | 140 cm |
190 cm | 135 cm | 140 cm | 145 cm |
Tsarin Zabi na Tsarin Tsayi na Scandinavia
Domin tantance tsayin daka ake buƙata na sandunan Scandinavia, kuna buƙatar ɗaukar tsayi kuma ku kirga kashi 70% daga wannan ƙimar. Wannan zai zama mafi tsayi mafi kyau ga masu farawa a mafi yawan lokuta.
Misali, tare da karin santimita 185, harsashi mafi dacewa zai zama santimita 126 (180 x 0.7 = 126). Ana iya ɗaukar kimanin karatu daga tebur.
Dogara da matakin ƙoshin lafiya da ƙoshin lafiya, zaku iya ƙara ko rage tsayi. Misali, idan mutum ya kasance yana cikin wasanni tsawon shekaru, to a wannan yanayin, zaku iya sayan sandar Scandinavia 70% girma + 5-10 centimeters.
Shin yakamata ku zaɓi sandunan hamata na Scandinavia?
Yanayin tafiya ba ya nufin matsayin sandunan da ke ƙarƙashin hamata. Tare da wannan tsari, jiki zai motsa a cikin tsari da baƙon abu. Wannan zai shafi tasirin motsa jiki da kuma yiwuwar jikin ɗan adam.
Lokacin zaban sandar Scandinavia, bai kamata kuma ku mai da hankali kan tsawon hamata ba, tunda ga yawancin mutane ba 7/10 na ɓangaren jikin bane.
Zaɓin sandunan tsayayyen (tsayayye) ta tsayi
Lokacin zabar sandunan Scandinavia, zaka iya yin tuntuɓe akan bambancin biyu: yanki ɗaya (tsayayye) da telescopic (nadawa). Bambance-bambance tsakanin su biyu kadan ne.
Zabar tsayayyen sanda, yakamata kuyi amfani da tsari iri ɗaya na 70% na tsayi. Wani fasali mai rarrabewa shine ƙarfinta, wanda ba zai ba shi damar karyewa ko lanƙwasa yayin ɗoki ko faɗuwa ba.
Zaɓin sandunan telescopic (nadawa) ta tsayi
Ninka sandunan Scandinavia iri biyu ne: sashi biyu da uku. Ofarfin irin waɗannan bawo ya fi ƙasa da takwaransa yanki ɗaya, amma a lokaci guda sun fi sauƙi, kuma sun fi saukin jigilar kaya ko ɗauka tare da ku.
Kamar yadda yake a cikin zaɓi tare da ƙuƙƙun bawo, yakamata a zaɓi lokacin yin lissafi daga dabara 70% na tsayin mutum.
Sauran zaɓuɓɓuka yayin zaɓar sandunan Scandinavia
Lokacin zabar irin waɗannan kayan aikin wasanni masu sauƙi azaman sandar Scandinavia, ya kamata ku mai da hankali ba kawai tsawon su ba, har ma da kayan da aka yi su, fasalin makama da sauƙinsa, da sauransu.
Kayan masana'antu
Ainihin, don ƙera sandunan Scandinavia, suna amfani da aluminum ko fiberglass; akan samfu masu tsada, ana ƙara carbon:
- Shell da aka yi da aluminum sun ƙara ƙarfi idan aka kwatanta da analogues kuma suna da mafi girma duka. Mutane da yawa suna kuskuren gaskata cewa an yi su ne da tsarkakakken aluminium, amma ba haka lamarin yake ba, saboda ƙarfen da kansa yana da taushi sosai kuma ba zai iya jure wa irin wannan damuwa ba. Madadin haka, suna amfani da gami na aluminum na musamman waɗanda suka fi kyau ta kowane fanni, daga nauyi zuwa ƙarfi.
- Poungiyoyin fiber na gilashi na Scandinavia ba su da tabbaci kamar haka, amma nauyi da arha.
- Amma wadanda ke cikin fiber fiber suna da kyawawan halaye masu kyau: suna da karamin nauyi, tsari ne mai kwari, amma a lokaci guda sun ninninka masu tsada da yawa.
Zabi na tip, rike
Lokacin zabar sanduna, ya kamata ku kula da gaskiyar cewa abin da suke riƙewa ya fi ƙanƙanta fiye da, misali, kayan aikin kankara. An yi su ne a cikin sifa na musamman ergonomic, don tabbatar da kowane motsi yayin tafiya tare da inganci da ƙananan ƙoƙari mara buƙata.
Ana yin iyawa da filastik tare da abubuwan sakawa na roba ko kayan kwalliya da rufin roba. Zabi na farko ya fi araha, na biyu kuma ya fi tsada, amma ya kan zafafa daga zafin hannun kuma ya fi kyau riko a tafin hannu.
Itama sandunan ma daban suke. Akwai bambance-bambancen guda biyu a cikin duka: daga mai nasara ko roba mai ƙarfi. Ana buƙatar dubarun nasara yayin tafiya a ƙasa ko ƙasa mai santsi don riƙo mafi kyau, da tukwici na roba don tafiya mai laushi a kan kwalta.
Lanyard zaɓi
Poungiyoyin tafiya na Nordic suna da safar hannu ta musamman wacce ake kira lanyard. An yi shi ne don kada gilashin ya faɗi a ƙasa, amma an dage shi sosai a hannu.
Don haka, yayin tafiya, zaku iya sakin shi bayan busawa, don haka shakatawa hannayenku, sannan ku sake kama maɓallin ba tare da matsala ba. Lokacin zabar filayen lanyar, kuna buƙatar kula da girmansu.
Akwai sandunan Scandinavian, wanda akan sanya safofin hannu da yawa a lokaci ɗaya don mafi kyawu, kuma idan ya cancanta, koyaushe ana iya cire su.
Zabin mai sana'a
Yayin wanzuwar wannan shugabancin wasanni, kamfanoni da yawa sun fito waɗanda ke yin ƙira mai inganci kuma ba masu tsada sosai ba da sandunan Scandinavia:
- Makamai - kwanson su masu sauki ne a cikin zane, amma a lokaci guda abin dogaro kuma suna haɗuwa da duk buƙatun, na fa'idodi, ƙarancin farashi za'a iya lura dasu.
- MSR - sandunan wannan kamfani na da dorewa da haske, kuma an yi su ne da kayan aiki waɗanda ake amfani da su wajen kera jirgin sama da na jirgi.
- Leki - sanduna mafi ɗorewa, kusan ba sa tanƙwara kuma ba sa fasa ko da ƙaruwar lodi.
- Fizan - babban inganci da amintaccen taro na tsayayyun komputa da na telescopic a farashi mai rahusa.
- Lu'u lu'u lu'u-lu'u - wannan kamfani yana kera samfuran inganci mai inganci, a farashi mai rahusa kuma ga kungiyoyi masu manufa daban-daban.
Tafiya Nordic babban zaɓi ne ga waɗanda suka yanke shawarar rage kiba, tsaurara jiki, ko kawai kiyaye jiki cikin yanayi mai kyau. Wannan wasan ya dace sosai da kowane rukuni da dacewa.