A zamaninmu na kwamfutoci, motoci, damuwa, yawancin mutane suna zaɓar wasanni masu motsa jiki don kasancewa cikin ƙoshin lafiya. Amma, lokacin da yanayi baiyi kyau a wajen taga ba tsawon shekara ko kuma babu filin wasanni kusa da nan, simulators ɗin da aka girka dama a cikin ɗakin sai su kawo agaji.
Ga waɗanda ke son yin zaɓin matattarar da ta dace, muna ba da shawarar cewa ka fahimci kanka da samfur ɗaya na shahararren kamfanin Amberton na Italianasar Italiya. Kayayyakin wannan kamfani, waɗanda aka kera a China a ƙarƙashin ƙirar Torneo, sun saba da mai siyen Rasha har tsawon shekaru 17 a matsayin ɗayan mafi kyawun inganci a cikin rukunin farashin su.
Haɗu da hanyar Torneo Linia T-203
Da farko, bari mu kalli abin da umarnin don amfani ya ce.
Halayen waƙa:
- nau'in tuki: lantarki;
- lokacin da aka ninka, an rage girman zuwa 65/75/155 cm;
- matsakaicin nauyin da ya halatta: 100 kg;
- rage daraja: yanzu;
- ba a nufin wasanni masu sana'a ba;
- bel mai gudana (girma): 40 ta 110 cm;
- girma a cikin haɗuwa wuri: 160/72/136 cm;
- nauyin gini: 47 kg;
- saitin bugu da containsari ya ƙunshi: rollers don jigilar kayayyaki, ƙasan masu rahusa mara nauyi, mai riƙe gilashi.
Kayan fasaha na halaye:
- saurin yanar gizo: ƙa'idar mataki-mataki daga 1 zuwa 13 km / h (mataki 1 km / h);
- ikon injiniya: 1 horsepower;
- babu wata hanyar da za a iya daidaita kusurwa na son yanar gizo;
- yana yiwuwa a auna bugun jini (sanya hannu biyu a kan hannun hannu).
Bi ayyukan da shirye-shirye
Tare da taimakon maɓallan tsakiya biyu, "-", "+", zaku iya canza saurin tafiyarku a matakan 1 km / h. Maballin hagu (ja) - "tsayawa", yana dakatar da na'urar kwaikwayo. Maballin dama (kore) - "farawa", yana farawa da na'urar kwaikwayo, kodayake fara shi dole ne kuma saka maɓalli na musamman, maganadisu. Wannan don kara tsaro.
Nunin yana da tagogi uku inda zaku iya gano bugun jini yayin motsa jiki (idan kun ɗora hannuwanku a kan hannayen hannu), saurin tafiya, nisan tafiya, adadin kuzari ya ƙone.
Mashin din yana dauke da shirye-shirye wadanda suke aiki a kwamfutar. Sun ba ka damar saita ɗaya daga cikin halaye tara. Ana samun wannan nau'ikan ta hanyar kasancewar shirye-shiryen horo na 3, an ninka su ta hanyoyi daban-daban na saurin sauri a kowannensu.
Shirye-shiryen horo uku:
- Gudun a hankali yana ƙaruwa zuwa takamaiman matakin (8.9 ko 10 km / h, ya danganta da matakin nauyin da aka zaɓa); lokaci-lokaci, a lokacin da aka saita, motsi zuwa matakin ƙasa (tare da bambancin 5 km / h) da baya, ba zato ba tsammani.
- Gudun a hankali kuma a hankali yana ƙaruwa yayin rabin lokacin motsa jiki zuwa matsakaici (9, 10 ko 11), yana riƙe da wannan ƙimar, kuma, a ƙarshen darasin, cikin hanzari ya dawo cikin saurin gaske, tsayawa.
- Increaseara mai kama da igiyar ruwa, sa'annan raguwa cikin sauri ("sinusoid"), an iyakance shi ta hanyar fadada (daga 2 zuwa 7, daga 3 zuwa 8 ko daga 4 zuwa 9 km / h).
Fasali na na'urar kwaikwayo
Bari muyi la'akari da wannan samfurin azaman yadda zai yiwu, la'akari da duk fa'idodi da rashin fa'ida.
Abvantbuwan amfani
Wannan nau'in kayan motsa jiki yana da kyawawan halaye:
- Trainingwararrun hanyoyin horarwa waɗanda masana'anta suka tsara. Wannan nau'ikan ya hada da saurin tafiya da kuma saurin 13 km / h, wanda zai gamsar da masu siye da dama.
- Karamin aiki. Koda a cikin tsari na aiki, yana ɗaukar ɗan ƙaramin wuri. Ya isa nemo yanki kyauta 1.5 da mita 2.5 a cikin ɗakin don horon ya gudana.
- Babban mataki na tsaro. An shawarce ka rataya maɓallin maganadiso a wuyanka akan igiya wacce ta isa sosai don matsar da kai. Idan, kwatsam, faɗuwa ta auku, to maganadiso, wanda aka azabtar da shi, zai cire haɗin hanyar, waƙar nan take za ta tsaya. Idan maballin ya ɓace, duk wani maganadisu zai iya maye gurbinsa da sauƙi. Mai sauƙi kuma abin dogara. Dukkanin hanyoyin motsi suna rufe kamar yadda ya yiwu.
- Injin yana adana kuzari yayin da yake kasancewa abin dogaro. Yana da kyau a faɗi cewa lokacin garanti na waɗannan ƙirar watanni 18 ne. Kyakkyawan inganci don irin wannan ƙananan farashin.
Rashin amfani
Kudin tanadin kuɗi babu makawa yana haifar da wasu abubuwa waɗanda suka bar abubuwa da yawa da ake so.
Bari mu tattauna su:
- An iyakance nauyin aiki zuwa kilogiram 100 kamar yadda masana'antun suka nuna. A zahiri, don kada injin ya tsufa da sauri, zai fi kyau a yi la'akari da wannan adadi a ƙasa - 85 kg. Wannan yana nufin cewa ga mutane da yawa waɗanda ke son rasa nauyi tare da injunan motsa jiki, ba zai yi aiki ba.
- Footananan sawun. Haka (duba sama) za'a iya faɗi akan mutane sama da cm 180. Ba shi da haɗari a gare su kawai su yi atisaye a kan wannan gajeriyar hanyar (cm 110).
- Nada hannu (budewa). Na'urar tana da nauyi sosai (kilogram 47), don haka idan baku da ɗan fili a cikin gidanku, kowane motsa jiki zai fara da motsa jiki mai ɗauke da nauyi. Kar ka manta cewa lokacin ɗaga bel mai nauyi tare da mota, baya ya kamata ya zama lebur, kuma nauyin ya fi sauka akan ƙafafu.
- Rashin daidaituwar kusurwa na son ɗamarar yana rage kewayon zaɓin yanayin gudu.
- Babu wata hanya don shirya yanayin ku.
Binciken Abokin Ciniki
Bari mu saurari waɗanda suka siya kuma sun riga sun yi amfani da wannan samfurin daga Torneo tsawon watanni da yawa:
Sol.dok ya kirga farashi, girma, amfani dashi azaman fa'ida. Rashin fa'ida, a ra'ayinsa, sukuwa ne, kodayake ya yarda cewa bisa ga umarnin, ya kamata a gudanar da gyare-gyare duk bayan watanni uku don kawar da irin wannan lokacin. Ba a gamsu da karatun bugun zuciya ba daidai ba, da kuma kwamfutar.
Supex yabi samfurin don amincin sa (garanti na watanni 18), gini mai kauri, sauƙin amfani, shirye-shiryen zaɓaɓɓu. Girman zane ba haka ba ne karami, amma ba babba ba, kuma farashin yana da araha. Yayi imanin cewa za a iya kawar da kururuwa ta hanyar sauƙi, tare da ma'anar daidaito, taƙaita abin da ya dace. Za'a iya inganta ƙirar ta hanyar ƙara yanayin shirye-shiryen kai tsaye na ci gaban motsa jiki, da kuma kwafin maɓallan sauya saurin akan handraira.
Samastroika baya ganin gazawa a cikin hanyar Torneo Linia T-203. Ta rubuta cewa tayi nazarin duk hanyoyin da za'a iya amfani dasu a farashi mai sauki ga mai saukin kai kuma bata sami ingantacciyar hanyar kanta ba. A cikin watanni biyu na sami damar kawar da nauyin kilogiram biyar da haɓaka siffa ta.
Wani mai amfani da ba a bayyana sunan sa ba, wanda kuma ya yi amfani da na'urar motsa jiki na tsawon shekara guda, ya ce ya yi farin ciki da darajar kudin, gami da kyakkyawan zane. Da farko akwai ƙwanƙolin zane, amma, kamar yadda mai siyarwar ya ce, tsawon lokaci sai ya ɓace. An bincika amo, idan aka kwatanta da wasu, gami da ƙirar ƙwararru, kuma ya zo ga ƙarshe cewa bai wuce can ba.
Wani mai amfani da ba'a ambata sunansa ba tare da kwarewar fiye da shekara ɗaya ya gamsu da farashi da tsawon lokacin garanti. Rashin fa'ida: gurnani, haifar da hayaniya, wanda wani ɓangare ya kawar dashi ta hanyar shafa saman; sigogi suna kwance, bugun jini ba koyaushe yake nunawa daidai ba. Idan ba a yi shi a China ba, da ingancin ya fi kyau.
Ponomareva Oksana Valerievna: bayan an yi amfani da shi tsawon watanni 18, ba ni da korafi game da aikin na'urar motsa jiki. Babu hayaniya, babu faskare. Farashi a cikin 2014, kan siye - 17,000 rubles. Na yi matukar farin ciki, musamman saboda ana adana lokaci mai tsawo.
Ivankostinptz yana farin ciki da farashin, isasshen faɗin yanar gizo, da saurin da za'a iya daidaita shi. Kyakkyawan mai koyarwa don farawa. Akwai hayaniya, amma idan kun mai da hankali kan wasu sautunan (belun kunne), to ba zai tsoma baki ba.
Cheshire Cat tana da tabbacin cewa abun yana da inganci: abin dogaro kuma an yi shi da kyau, musamman ma motar. Kuskuren ba mai mahimmanci bane, amma akwai: babu isasshen tsayi don jin daɗin rayuwa tare da ci gaba mai girma, mai magana mara kyau, dukkanin zane-zane, zane-zanen zane yana motsawa, haɗuwa ya bayyana, mitar bugun zuciyar da ba za a dogara ba.
Eristova Svetlana tana amfani da shi sama da shekara guda: don yanayin ɗakin ya dace sosai dangane da tsada, girma da matakin jin daɗi. Abun takaici, ba shi yiwuwa a canza kusurwar son zuciya, babban panel na kwamfutar ya bata ganimar, akwai farfajiya da kwankwasawa yayin gudu da sauri.
Rodin Andrey: Zan danganta farashi da ƙaramin girma ga masu ƙari, tare da ikon ninkawa, amma ba za a sami ƙara da yawa ba. Gabaɗaya, Andrey ya gamsu kuma zai ba da shawarar wannan samfurin ga abokansa.
Saleon yayi amfani da waƙa mai tsalle wanda ya siyo don gidansa. A ra'ayinsa, an tattara shi da kyau, ba tare da ɓata lokaci ba, sosai. Uwargidan ta yi imanin cewa dangane da ƙimar darajar farashi, samfurin shine abin da kuke buƙata.
Amintacce, aiki, daidai da farashin
Idan kai ba ƙwararren ɗan wasa bane, amma kawai ka fara gudu ko son gabatar da yara ga wasanni, yana iya zama da ƙimar la'akari da wannan samfurin azaman zaɓi don siye. Dangane da abubuwan da ke sama, za a iya jure wa ƙananan ƙarancin raunin Torneo Linia T-203, idan aka ba da daidaito, daidaitaccen zaɓaɓɓen ƙarfi da girman bel, wanda ke ba da damar aiki mai dogaro.
Koyaya, tuna kuma kiyaye matakan tsaro, waɗanda masana'antun ke ci gaba da tunatar dasu cikin umarnin:
- kar a cika waƙa da nauyi mai yawa (sama da kilogiram 90-100);
- yi amfani da maɓallin maganadiso;
- akan lokaci (sau ɗaya a kowane watanni 3) ƙara ja fasten kuma saka mai a bene;
- Cire kayan daga layin kai tsaye bayan kammala aikinka.