A yau za mu yi magana game da kayan wasanni, wanda ya maye gurbin tsohuwar bandeji na roba, wato, kaset ɗin kaset. Menene shi kuma ɗan wasan tsaran zamani yana buƙatarsa kwata-kwata, menene su kuma menene ake amfani dasu? Da kyau, kuma, wataƙila, zamu ba da amsa ga tambaya mafi mahimmanci: shin tef ɗin kinesio ɗin da gaske yana da kyau mataimaki a cikin horo ko kuma kawai wani yanki ne na masana'anta?
Menene don su?
Don haka, faifan faifai ba sabon abu bane. A karo na farko da suka fara magana game da kayan aiki na musamman don kula da haɗin gwiwa, kusan ƙarni ɗaya da suka gabata. Kawai sai ya kasance mafi sauƙi bandeji na roba. Anyi amfani dashi ne kawai bayan rauni, zai iya taimakawa gyaran haɗin gwiwa yayin haɗuwar ƙasusuwa a cikin sassan motsa jiki. Koyaya, an lura da amfani da shi a cikin haɓaka ikon sana'a. Ganin wannan, sai ta fara samun sauyi a hankali, ta kai nau'ikan zamani da nau'ikan zamani.
Game da rubutun kinesio, hanya ce ta hanawa da magance raunin jijiyoyi, jijiyoyi da jijiyoyi, waɗanda suka ƙunshi gyara yankin matsala. A lokaci guda, kinesiotaping baya iyakance motsi na hadin gwiwa da kyallen takarda kusa, wanda ya banbanta shi da kaset na al'ada. Abin da ya sa wannan hanyar ta zama mai yaduwa a cikin CrossFit, saboda adana motsi gaba ɗaya yayin gyaran haɗin gwiwa.
Rey Andrey Popov - stock.adobe.com
Don haka, menene kaset ɗin tef don wasanni:
- Gyara kayan hadin gwiwa kafin tsugunawa. Ba kamar sauran nau'ikan ba, ba kayan wasanni bane, saboda haka, ana iya amfani dashi a wasu gasa.
- Rage rauni yayin motsa jiki.
- Ikon ma'amala har ma da raunin haɗin gwiwa (wanda, ba shakka, ba a ba da shawarar ba).
- Yana ba ka damar kaucewa gogayyar da ba dole ba a cikin haɗin gwiwa lokacin aiki tare da manyan nauyi.
- Rage ciwo na ciwo.
- Rage yiwuwar ɓarnawar haɗin gwiwa da raunin da ke tattare da wannan yanayin.
A dabi'a, ana amfani da nau'in tef daban-daban don dalilai daban-daban. Yadda ake amfani da tef daidai kuma wanne za a zaba don dalilan ku? Duk ya dogara da wane wuri ne yake da matsala a gare ku, ko kuna buƙatar rigakafi ko, akasin haka, magani:
- Don rigakafin, tef na gargajiya ya dace.
- Don haɓaka haɓakawa a cikin horo, kuna buƙatar tef na ƙaruwa mai ƙarfi.
- Don magani yayin kiyaye motsi, ingantaccen maganin shine tef na ruwa, wanda yawanci ya haɗa da ƙarin maganin sa maye na cikin gida.
Mahimmanci! Duk da irin tasirin da aka faɗi da kuma sake dubawa masu fa'ida da yawa, yin rubutun ba shi da wata mahimmin tushe. Yawancin karatu masu zaman kansu da yawa suna nuna ko dai rashin cikakken sakamako, ko kuma tasirin yana da ƙananan da ba zai iya zama mai amfani da asibiti ba. Wannan shine dalilin da ya sa ya cancanci tunani a hankali kafin amfani da wannan kayan aikin.
Yadda ake nema?
Anan, komai yana da ɗan rikitarwa. Hanyar aikace-aikace da cirewa na iya bambanta dangane da nau'in tef. Bari muyi la'akari da yadda za'a manna tef na wani ƙirar ƙira:
- Da farko, kana buƙatar gyara haɗin gwiwa a cikin wani wuri wanda zai iya hana motsi motsi.
- Bugu da ari, fara buɗe tef ɗin, a hankali a manna gefensa daga tsayayyen sashin haɗin.
- Muna nade haɗin gwiwa tam ta yadda za mu haifar da tashin hankali.
- Yanke sauran kaset ɗin.
Koyaya, ana ba da shawara mai ƙarfi kada ku yi amfani da tef ɗin da kanku, amma ku amince da ƙwararru - likitoci da malamai masu ƙwarewa na musamman. Wannan ita ce kadai hanya don tabbatar da cewa babu wani mummunan tasiri.
Akwai tef na ruwa - menene shi? Abubuwan polymer ɗin sun yi kama da tef ɗin gargajiya. Bambancin kawai shine yana yin tauri kawai ta hanyar yin iskar shaka a cikin iska, wanda hakan zai bata damar amfani da shi zuwa wurare masu wuyar isa, misali, amfani da shi don kafa, kawar da ciwo ba tare da takurawa mai karfi ga kafa ba.
Rey Andrey Popov - stock.adobe.com
Mafi kyawun kaset don wasanni
Idan aka yi la'akari da kaset na wasanni a cikin wasanni, ya kamata ka fahimci cewa tare da karuwar shaharar waɗannan samfuran, adadi mai yawa na karya ko kuma samfuran da basu da inganci sosai sun bayyana, don haka kana buƙatar zaɓar mafi kyawun mafi kyau, amma kana buƙatar sanin idan aka ba tarayyar damar amfani da irin wannan tef ɗin don tsokoki yayin gasar.
Misali | Nau'in tef | Rashin kulawa | Taimako tare da motsa jiki | Kayyade | Yawa | Shin tarayya ta yarda dashi? | Sanye da kwanciyar hankali | Gabaɗaya ci |
Birai | Na roba na roba | Madalla | Ba ya taimaka tare da motsa jiki, kawai yana rage ciwo na ciwo idan akwai nauyi mai yawa lokacin ɗaukar nauyi masu nauyi. | Ba ya gyara haɗin gwiwa, kawai a hankali ya lulluɓe shi. Ba ya rage haɗarin rauni yayin yin hadaddun kayan aiki. | Tsayayya ga yaga | An dakatar da tarayya, saboda yana rage kaya kuma a fasaha yana ba ku damar ɗaukar ƙarin nauyi akan aikin. | Yayi kyau | 7 daga 10 |
BBtape | Na roba na roba | Mara kyau | Ba ya taimaka tare da motsa jiki, kawai yana rage ciwo na ciwo idan akwai nauyi mai yawa lokacin ɗaukar nauyi masu nauyi. | Ba ya gyara haɗin gwiwa, kawai a hankali ya lulluɓe shi. Ba ya rage haɗarin rauni yayin yin hadaddun kayan aiki. | Tsayayya ga yaga | An dakatar da tarayya, saboda yana rage kaya kuma a fasaha yana ba ku damar ɗaukar ƙarin nauyi akan aikin. | Tsakiyar | 3 daga 10 |
Gicciye tef | Na roba na roba | Madalla | Ba ya taimaka tare da motsa jiki, kawai yana rage ciwo na ciwo idan akwai nauyi mai yawa lokacin ɗaukar nauyi masu nauyi. | Ba ya gyara haɗin gwiwa, kawai a hankali ya lulluɓe shi. Ba ya rage haɗarin rauni yayin yin hadaddun kayan aiki. | Densityananan ƙarfi - ba mai tsagewa ba | An dakatar da tarayya, saboda yana rage kaya kuma a fasaha yana ba ku damar ɗaukar ƙarin nauyi akan aikin. | Yayi kyau | 6 daga 10 |
Eyon rayon | Liquid | – | Ba ya taimaka tare da motsa jiki, kawai yana rage ciwo na ciwo idan akwai mummunan nauyi lokacin ɗaukar nauyi masu nauyi. | Ba ya gyara haɗin gwiwa, kawai a hankali ya lulluɓe shi. Ba ya rage haɗarin rauni yayin yin hadaddun kayan aiki. | Densityananan ƙarfi - ba mai tsagewa ba | An dakatar da tarayya, saboda yana rage kaya kuma a fasaha yana ba ku damar ɗaukar ƙarin nauyi akan aikin. | Ba ya jin bayan minti 10 na saka | 8 daga 10 |
Epos tef | Na roba na roba | Madalla | Ba ya taimaka tare da motsa jiki, kawai yana rage ciwo na ciwo idan akwai nauyi mai yawa lokacin ɗaukar nauyi masu nauyi. | Ba ya gyara haɗin gwiwa, kawai a hankali ya lulluɓe shi. Ba ya rage haɗarin rauni yayin yin hadaddun kayan aiki. | Tsayayya ga yaga | An dakatar da tarayya, saboda yana rage kaya kuma a fasaha yana ba ku damar ɗaukar ƙarin nauyi akan aikin. | Yayi kyau | 8 daga 10 |
Epos tef don WK | Mai wuya ainun | Mara kyau | Taimakawa tare da motsa jiki, yana aiki azaman tebur mai gyara, wanda zai ba ka damar jefa ƙarin nauyin kilogiram 5-10 akan sandar. | Gyara haɗin gwiwa. Rage ciwo na ciwo, an yi niyya don farfadowa, da ɗan rage haɗarin rauni yayin motsa jiki. | Densityananan ƙarfi - ba mai tsagewa ba | An dakatar da tarayya, saboda yana rage kaya kuma a fasaha yana ba ku damar ɗaukar ƙarin nauyi akan aikin. | Ba ya jin bayan minti 10 na saka | 4 daga 10 |
Kinesio | Mai wuya ainun | Madalla | Ba ya taimaka tare da motsa jiki, kawai yana rage ciwo na ciwo idan akwai nauyi mai yawa lokacin ɗaukar nauyi masu nauyi. | Ba ya gyara haɗin gwiwa, kawai a hankali ya lulluɓe shi. Ba ya rage haɗarin rauni yayin yin hadaddun kayan aiki. | Tsayayya ga yaga | An dakatar da tarayya, saboda yana rage kaya kuma a fasaha yana ba ku damar ɗaukar ƙarin nauyi akan aikin. | Yayi kyau | 5 daga 10 |
Kinesio classic tef | Mai wuya ainun | Mara kyau | Taimakawa tare da motsa jiki, yana aiki azaman tebur mai gyara, wanda zai ba ka damar jefa ƙarin nauyin kilogiram 5-10 akan sandar. | Ba ya gyara haɗin gwiwa, kawai a hankali ya lulluɓe shi. Ba ya rage haɗarin rauni yayin yin hadaddun kayan aiki. | Densityananan ƙarfi - ba mai tsagewa ba | An dakatar da tarayya, saboda yana rage kaya kuma a fasaha yana ba ku damar ɗaukar ƙarin nauyi akan aikin. | Tsakiyar | 8 daga 10 |
Kinesio hardtape | Mai wuya ainun | Mara kyau | Taimakawa tare da motsa jiki, yana aiki azaman tebur mai gyara, wanda zai ba ka damar jefa ƙarin nauyin kilogiram 5-10 akan sandar. | Ba ya gyara haɗin gwiwa, kawai a hankali ya lulluɓe shi. Ba ya rage haɗarin rauni yayin yin hadaddun kayan aiki. | Tsayayya ga yaga | An dakatar da tarayya, saboda yana rage kaya kuma a fasaha yana ba ku damar ɗaukar ƙarin nauyi akan aikin. | Tsakiyar | 6 daga 10 |
Madisport | Na roba na roba | Madalla | Ba ya taimakawa tare da motsa jiki, kawai yana rage ciwo na ciwo yayin ɗaukar nauyi lokacin ɗaukar nauyi | Ba ya gyara haɗin gwiwa, kawai a hankali ya lulluɓe shi. Ba ya rage haɗarin rauni yayin yin hadaddun kayan aiki. | Tsayayya ga yaga | An dakatar da tarayya, saboda yana rage kaya kuma a fasaha yana ba ku damar ɗaukar ƙarin nauyi akan aikin. | Yayi kyau | 9 daga 10 |
Medisport tef na gargajiya | Liquid | – | Ba ya taimaka tare da motsa jiki, kawai yana rage ciwo na ciwo idan akwai mummunan nauyi lokacin ɗaukar nauyi masu nauyi. | Gyara haɗin gwiwa. Rage ciwo na ciwo, an yi niyya don farfadowa, da ɗan rage haɗarin rauni yayin motsa jiki. | Densityananan ƙarfi - ba mai tsagewa ba | An ba da izini daga tarayya saboda takamaiman tasirinsa. | Ba ya jin bayan minti 10 na saka | 9 daga 10 |
Tef mai nauyin nauyi | Liquid | – | Ba ya taimaka tare da motsa jiki, kawai yana rage ciwo na ciwo idan akwai nauyi mai yawa lokacin ɗaukar nauyi masu nauyi. | Gyara haɗin gwiwa. Rage ciwo na ciwo, an yi niyya don farfadowa, da ɗan rage haɗarin rauni yayin motsa jiki. | Densityananan ƙarfi - ba mai tsagewa ba | An ba da izini daga tarayya saboda takamaiman tasirinsa. | Ba ya jin bayan minti 10 na saka | 10 daga 10 |
Kaset da magani
Yin amfani da tef na kinesio hanya ce ta warkewa wacce za ta iya magance kowane irin yanayin asibiti, kamar su ƙasusuwa, jijiyoyin jiki har ma da cututtukan ganyayyaki a cikin rukunin shekaru. Sharuɗɗan aikace-aikacen suna taimakawa yaduwar jini na yau da kullun da kwararar lymph, aikin tsoka na yau da kullun, sake fasalin kayan azaman, kuma zai iya inganta daidaitattun haɗin gwiwa.
Bandages na gargajiya da ribbons suna da alaƙa iri ɗaya. Kaurin tef din yayi daidai da na epidermis. An tsara wannan kayan ƙirar ne don rage shagala na nemo tef ɗin akan fatar lokacin amfani da shi daidai. Bayan kimanin minti 10, sanannen tef yana raguwa, duk da haka gudummawar da take bayarwa ga jiki da kwakwalwa yana ci gaba.
An tsara zaren filastik na roba don shimfiɗa tsayi zuwa 40-60%. Wannan shine kusan shimfiɗawar fata ta al'ada a wurare kamar gwiwa, ƙananan baya da ƙafa.
Zafin da aka kunna acrylic manne yana manne da masana'anta a cikin yatsan hannu kamar igiyar ruwa. Manne mai numfashi da laushi mai laushi yana ba da damar sake nema ba tare da fushin fata ba. Kamar fata, tef yana da laushi. Haɗuwa da yadin da aka yi da auduga mai yadin roba da kuma mannewa yana inganta kwanciyar hankali ta hanyar barin fata ta numfasa. Kariyar kariya ta ruwa da ake amfani da ita a zaren auduga yana tsayayya da shigar danshi kuma yana ba da “saurin bushewa”. Wannan yana tabbatar da cewa mai haƙuri zai iya hana ruwa da zufa daga cikin tef ɗin kuma tef ɗin zai ci gaba da aiki na tsawon kwanaki uku zuwa biyar.
© Microgen - stock.adobe.com
Sakamakon
Kuma a ƙarshe, za mu gaya muku yadda za ku iya maye gurbin tef ɗin tef? Amsar mai sauki ce. Idan kuna cikin horo, bandeji na roba zai dace da ku, wanda yake da ɗan tasiri fiye da tef ɗin gargajiya. Bugu da kari, zai adana ba kawai gidajenku ba, har ma da jijiyoyinku. Sauke su daga hypothermia ko miƙawa saboda ƙarin damuwa.
Dalilin da yasa ba za'a iya amfani da bandeji na roba koyaushe ba shine haramtattun tarayya. Bayan duk wannan, idan kun ƙarfafa maɓallan maɓallan daidai, kuna iya samarwa da kanku ƙarin ƙarfi a cikin ayyukan atisaye mai ƙarfi. Don CrossFit, duk da haka, bandeji na roba ba ya dace sam sam saboda gaskiyar cewa yana rage motsi.