Wasannin ƙwararru sun haɗa da amfani da kayan aikin taimako daban-daban. Za a iya kiran ɓangaren da ke da rauni sosai gwiwa, wanda ke fuskantar babban damuwa yayin shimfidawa, tsere mai tsayi, da sauran motsa jiki.
Kuna iya kawar da yiwuwar rauni ta amfani da goyan bayan gwiwa. An kera shi ta amfani da kayan aiki na musamman kuma yana da adadi mai yawa na nau'ikan fasali daban-daban.
Menene goyon bayan gwiwa, me yasa ake bukatarsa?
Tallafin shine bandeji wanda ke ba da gwiwa da gwiwa gwiwa tare da daidaitaccen matsakaici. Tsarin na musamman yana kawar da yiwuwar lalacewar hanyoyin haɗin kai da meniscus.
A waje, samfurin yana kama da matashin gwiwa mai ƙarfi, wanda aka yi shi da abubuwa daban-daban. A wannan yanayin, ana bayar da gyare-gyare a cikin hanyar halitta.
Tsarin aiki
Haɗin gwiwa yana fuskantar damuwa cikin rayuwa. A lokacin horo, ƙarfin motsi yana ƙaruwa sau da yawa, kayan aikin haɗin jijiya bazai iya jimre wa aikin ba.
Ka'idar aiki ya dogara da masu zuwa:
- Samfurin yana ƙarfafa jijiyoyi da tsokoki, yana tallafawa su kuma yana kiyaye su daga damuwa mai yawa.
- Wasu sifofin suna kare gwiwa daga tasirin muhalli.
- Kullin gwiwa yana rage tashin hankali a cikin haɗin gwiwa.
- Yana da tasirin matsewa.
- Abubuwan da ake amfani da su suna sa gwiwa gwiwa. Wannan yana hanzarta dawo da aikin.
Samfurin yana da sauƙi, amma ya dace da aikace-aikace iri-iri. Bugu da ƙari, a wasu lokuta, ƙwararren likita zai iya ba da umarnin amfani da shi.
Amfanin bandeji
Samfurin da ake magana yana da ƙimar fa'idodi da yawa waɗanda dole ne a la'akari dasu.
Fa'idojin bandeji kamar haka:
- Saukaka alamun cutar.
- Rigakafin rauni na gwiwa
- Hanzarta hanyar dawowa bayan tiyata.
- Daidaita yanayin jini don tabbatar da ingantaccen abinci mai gina jiki.
- Rage yiwuwar yuwuwar.
- Rage gajiya, kawar da yiwuwar kumburi.
- Samar da yanayi don zirga-zirga.
Bayanin da ke sama yana nuna cewa ana iya amfani da bandeji a aikace-aikace iri-iri.
Nau'in khalifa
Akwai adadi daban-daban na samfuran daban-daban.
Dangane da rarrabuwa Orlett, duk na'urori masu gyara sun kasu kashi da yawa:
- Aiki.
- Roomsakunan kwampreso
- Mataki.
- Barga.
A wasu lokuta, ana ba da shawarar tuntuɓar gwani don zaɓar samfurin da ya fi dacewa.
Mai laushi
A yayin ƙirƙirar abubuwa masu laushi, ana amfani da yadudduka na roba. Manufar su shine rage girman damuwa.
Samfurin yana da ƙarin hatimi a cikin yankin patella. Irin waɗannan ƙirar ba sa ƙuntata motsi, za su iya samar da gyaran gwiwa a cikin matsayin da ake buƙata.
Semi-m
Ana buƙatar wannan zaɓin don rage yiwuwar motsi wanda zai haifar da rauni. A lokaci guda, samfurin yana ba ka damar motsawa cikin sarari ba tare da ƙuntatawa ba.
Don gyarawa, an ƙirƙiri madauri, bel, tayoyin gefe. Suna gyara matsayin gwiwa a matsayin da ake so.
Da wuya
A wasu yanayi, ya zama dole a gyara gabbai a mahaɗar sosai. Ana amfani da zaɓuɓɓuka masu tsauri kai tsaye a cikin yanayin mummunar lalacewar haɗin gwiwa.
Don tabbatar da matakin da ake buƙata na taurin kai, ana amfani da masu mulki masu faɗi, masu ƙarfi, taya. A hanyoyi da yawa, ƙirar tana ba da gyara wanda zai yiwu yayin ƙirƙirar filastar.
Wani abu ne aka sanya bandejin?
Relativelyananan ƙananan kayan aiki sun dace da samfurin da ake tambaya.
Mafi sau da yawa ana amfani dashi:
- Ulu A cikin kerar kayayyaki masu arha, ana amfani da kare, saboda yana samar da abin dogara ga abin dogara.
- Auduga Wannan zaɓin yana haɓaka da ƙarfi da ƙarfi, ana iya wanke shi idan ya cancanta.
- Rubutun roba. Suna da ƙarfin hali sosai, suna da ƙananan ramuka kuma suna iya ɗaukar dogon lokaci.
- Neoprene. Wannan kayan yana ba da kafaffen gwiwa don kowane wasa. Neoprene yana riƙe zafi kuma yana iya sha ruwa. Bugu da ƙari, kayan aiki na dogon lokaci.
Ana tabbatar da ingancin bandeji ta zaɓar samfurin da ya dace.
Caliper Nasihu
Zaɓin khalifa ana aiwatar dashi bisa ga ƙa'idodi daban-daban.
Mafi mahimmancin zaɓin zaɓi sune masu zuwa:
- Girman gwiwa Dangane da wannan mai nuna alama, akwai adadi mai yawa na zaɓin bandeji akan siyarwa.
- Matsayin aikin motsa jiki. Tare da babban aiki, kuna buƙatar karɓar zaɓuɓɓuka masu tsauri waɗanda ba su ba da damar yiwuwar ƙungiyoyi marasa buƙata.
Bandejin da aka saya ya kamata ya dace da haɗin gwiwa, kazalika da ba iska damar wucewa kuma baya haifar da rashin jin daɗi yayin motsi. Idan kun ji rashin jin daɗi, ba a ba da shawarar saka kayan ba, saboda wannan na iya lalata yanayin gwiwa.
Masana'antu, farashi
Kamfanoni daban-daban sun tsunduma cikin samar da samfurin da ake magana akai.
Mafi yaduwa sune zaɓuka masu zuwa:
- LP.
- Torres.
- Matsakaici
- ASO.
- Mahaukaci.
- Matsakaici
Ana iya siyan takalmin gwiwa a ƙarƙashin yin la'akari kan farashin 2 zuwa 7 dubu rubles na Rasha. Mafi shahararrun sune samfurori daga alamar LP. Suna da adadi mai yawa na bita mai kyau.
Contraindications don amfani
Masana sun gano dalilai da yawa da yasa ba'a ba da shawarar siye da sa samfurin a cikin abin tambaya:
- Fitowar cututtukan fata.
- Raunin rashin lafiyan abu wanda aka yi amfani dashi don ƙera samfurin.
- Keta hakkokin mutuncin jijiyoyin jini.
- Bayyanar olsa.
- Hanyoyin kumburi waɗanda suka shafi haɗin gwiwa.
Idan yanayin ya ta'azzara, ana bada shawara a nemi kwararre. Wasu matsalolin haɗin gwiwa suna sa ɗan wasa ya kasa tafiya.
Yadda ake amfani da kulawa da kyau?
Samfurin da ake magana yana da sauƙin amfani.
Daga cikin shawarwarin don amfani da kulawa sune:
- Dole ne a sa shi ta hanyar da kayan zasu yi daidai da saman.
- Ango ya hada da wankan lokaci-lokaci da kuma tsabtace farfajiya.
- Wasu zaɓuɓɓuka suna wakiltar haɗuwa da ɗamarar madauri. Duk lokacin da ka bincika su, ya kamata ka kula da yanayin su.
Kar ka manta cewa masana'anta suna nuna shawarwari don amfani da kula da samfurin. Wasu kayan ba za a iya fallasa su da ruwa da hodar wanka ko wasu wakilan tsabtace tsabta.
Idan gwiwa ya ji rauni, ba a ba da shawarar motsa jiki ba. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa har ma da ɗan gajeren lokaci na iya haifar da lalacewa. Yin amfani da bandeji yana hanzarta murmurewa kuma yana rage yiwuwar samun rauni mai tsanani.