Blueberry shine ɗanɗano mai ɗanɗano na daji wanda ba kawai yana da ɗanɗano mai kyau ba, amma kuma yana da kyawawan halaye. Ba 'ya'yan itaciya kadai ke da amfani ga jikin mutum ba, ganyen shudaya ma yana da kayan magani wadanda ake amfani dasu koda a magungunan zamani. Mutane kima ne suka sani, amma wannan Berry shine farkon mataimaki wajen rage nauyi. Kari kan haka, Berry na taimaka wa 'yan wasa su murmure bayan sun yi horo mai karfi. Blueberries kuma ingantaccen samfurin kwalliya wanda yana da tasiri mai tasiri akan fatar fuska, yana cire duhu a ƙasan idanun kuma yana tsawanta samartaka.
Abun haɗin, BJU da abun cikin kalori na blueberries
Abubuwan da ke cikin kalori na blueberries, kazalika da BJU, sun bambanta dangane da irin yanayin da ƙwayoyin ke ciki: sabo ne, bushe, daskarewa. Haɗin 'ya'yan itacen ya ƙunshi adadin ma'adanai masu yawa, bitamin, acid mai ƙarancin kyauta, kazalika da zaren abinci. Tare da fasaha madaidaiciya na daskarewa da bushewar 'ya'yan itace, zaka iya adana duk ƙimomi da kaddarorin masu amfani na sabbin bishiyoyi.
Nimar abinci mai gina jiki ta 100 g:
Samfur | Sunadarai, g | Mai, g | Carbohydrates, g | Fiber na abinci, g | Ruwa, g | Kalori abun ciki, kcal |
Fresh blueberries | 1,2 | 0,7 | 7,6 | 3,2 | 87 | 43,7 |
Bishiyar da aka bushe | 0,9 | 0,6 | 72,4 | 3,0 | 23,1 | 308,9 |
Daskararre blueberries | 1,2 | 0,7 | 6,3 | 3,2 | 8,6 | 34,5 |
Dankalin shudayen da ke bushe suna da abun cikin kalori mai yawa saboda tsarin rashin ruwa, wanda ke sa samfurin ya zama mai da hankali. Don samun 100 g na busassun 'ya'yan itace, ana sarrafa kilogiram 1 na sabbin fruitsa fruitsan itace, wanda ke nufin cewa haɓakar abubuwan gina jiki da abubuwa suna ƙaruwa, kamar yadda adadin adadin kuzari ke ƙaruwa.
Chemical abun da ke ciki na sabo gandun daji berries da 100 g:
- ash - 0.3 g;
- bitamin B1 - 0.03 MG;
- bitamin C - 11 MG;
- bitamin PP - 0.5 MG;
- bitamin E - 1.3 MG;
- bitamin A - 0.04 MG;
- kwayoyin acid - 1.31 g;
- niacin - 0.39 MG;
- alli - 17 MG;
- magnesium - 7 MG;
- sodium - 5 MG;
- potassium - 52 MG;
- phosphorus - 14 MG;
- ƙarfe - 0.8 MG
Ganyen Blueberry yana dauke da abubuwa masu amfani kamar:
- bitamin C;
- carotenoids;
- triterpene acid;
- muhimmanci mai;
- flavonoids.
Cikakken jerin dukkanin bitamin ba'a kiyaye su cikin daskararren shuke-shuke ba, amma tare da daskarewa mai kyau da daskarewa mai kyau, yawancin abubuwa masu amfani ana iya kiyaye su. Babu ma'ana a daskare ganyen, tunda suna da kayan magani a lokacin da suke sabo.
Kula da ƙananan abun cikin kalori na samfurin, wanda ba zai iya ba amma ya faranta wa duk wanda ke rasa nauyi, tunda za ku iya cin shuda mai yawa, idan ba muna magana ne game da busassun 'ya'yan itace ba.
Amfanin 'ya'yan itatuwa ga lafiya
Abubuwan fa'idodi masu amfani da shuda-shuɗi don lafiyar ɗan adam suna da faɗi sosai, tunda samfurin ba kawai magani bane kawai har ma da halayen kwalliya. Ya dace da manya da yara, kuma idan kuna amfani da kayan a kai a kai, shudayen shuke-shuke ba kawai zai wadatar da jiki da bitamin, da ƙananan abubuwa ba, amma zai sami sakamako mai amfani akan wasu gabobin da mahimman matakai.
- Abubuwan antioxidant. Anoxidants suna aiki a matakin salula, suna ba da rigakafi game da mummunan ciwace-ciwacen ƙwayoyin cuta, tare da lalata abubuwan bayyanar su. Abubuwan antioxidants a cikin blueberries ana daidaita su da anthocyanins, wanda zai iya hana cutar kansa. Dangane da abubuwan da ke cikin wannan sinadarin, blueberries ya zarce tuffa da inabi masu duhu.
- Blueberries suna inganta hangen nesa kuma suna hana faruwar cututtukan gabobin gani. Duk wannan mai yiyuwa ne albarkacin beta-carotene da ke ƙunshe a cikin bishiyar, wanda ke motsa ƙwayoyin ido don sabuntawa da kuma motsa jini a cikin idanu, kuma yana saukaka gajiya. Za a iya amfani da Blueberries ta magani don magance makantar dare ko conjunctivitis. Koyaya, yakamata a tuna cewa 'ya'yan itace masu taimako ne kawai a cikin maganin idanu, babban magani ne likita ke aiwatarwa.
- Berry na daji suna iya inganta metabolism da kuma tsarkake jikin gishiri, karafa da gubobi, wanda kai tsaye ke shafar tsarin tsufa da lalata jiki. An haɓaka haɓakar metabolism ta hanyar pantothenic acid, wanda shine ɓangaren abun da ke ciki.
- Ana amfani da Blueberries a wajen maganin cututtukan ciki. Shan blueberries a kai a kai na iya taimakawa sauƙaƙe cututtukan ciki da alamomin ciki. Game da gudawa, busassun 'ya'yan itace zasu zo wurin ceto, kuma' ya'yan itace sabo zasu taimaka tare da maƙarƙashiya. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa shuke-shuke suna inganta microflora na hanji, wanda shine dalilin da ya sa ba za ku iya jin tsoron ayyukan ɓarna da abinci yayin narkewar abincin ba. Har ila yau, Berry yana da kaddarorin disinfectant.
- Enduranceara jimiri yayin motsa jiki. Inarancin adadin kuzari da mai ƙarancin abinci mai gina jiki da fiber, yana taimaka muku rage nauyi.
- Yana rage kumburi a jiki. Saboda wannan tasirin, ana ba da shawarar yin amfani da shuɗi don ƙwayoyin hanta ko gallbladder. Bugu da ƙari, ana amfani da 'ya'yan itace a matsayin magani don ciwon kai yayin sanyi ko ciwon huhu.
- Rage haɗarin kamuwa da ciwon suga. Ana ba da fa'idodi masu amfani da magani ba kawai fruitsa fruitsan itace masu zaƙi ba, har ma da ganyen shuɗi, tare da taimakon wanda zaku iya rage matakan sukarin jini da kuma daidaita aikin pancreas (yiwuwar tsanantawar ciwon sukari ya dogara da aikin wannan ɓangaren).
- Blueberries babban taimako ne wajen magance mura da cututtuka saboda wannan. Berry maganin rigakafi ne na halitta da na rigakafi. Kayan shafawa da aka yi daga ganyayyaki ko 'ya'yan itacen shudawa na taimaka wajan magance ciwon maƙogwaro ko tari mai danshi.
- Yana taimakawa cikin rigakafi da magani na cututtukan hanyar genitourinary. Zaka iya amfani da 'ya'yan itacen berry a cikin tsarkakakken tsari ko saya shirye-shiryen da suka haɗa da shudayen shuɗi.
- Blueberries suna karfafa garkuwar jiki.
- Amfani da 'ya'yan itacen berry a kai a kai na ƙarfafa zuciya da rage haɗarin thrombosis.
- Yana jan jini kuma yana hana bugun zuciya. Bugu da kari, bishiyar daji tana daidaita aikin kusan dukkanin gabobi masu mahimmanci.
- Yana da kayan ƙwayoyin cuta. Idan kuna shan ruwan 'ya'yan itace akai-akai daga sabbin shuke-shuke, zaku iya hana ci gaban ƙwayoyin cuta masu cutarwa, masu haifar da cututtuka kamar su zazzabin taifod da zazzabin ciki.
- Saboda yawan sinadarin calcium, blueberries suna da tasiri mai amfani akan samuwar da karfafa kashin yara.
- An ba da shawarar amfani da mata masu ciki, amma da sharadin cewa ba za ta sha wahala daga ƙarancin haemoglobin a cikin jini ba.
Wannan ba cikakken jerin tasirin warkewar cutar ne na 'ya'yan itace a jiki ba, amma kawai sanannen abu ne mai mahimmanci na shuka. Babban abu shine cinye cikakke berries a cikin matsakaici kuma ba tare da tsattsauran ra'ayi ba. Blueberries kawai mataimaki ne wajen kula da wasu cututtukan, amma ta kowane fanni shine kawai magani.
Lura: Mafi kyawu lokacin girbe ganyen shine lokacinda blueberry yayi fure. Ana yanka ganyen a hankali da almakashi kuma an shanya shi a wuri mai iska. Bayan an nade su cikin jakunkunan kayan ana amfani da su duk tsawon shekara don maganin magani.
Sakamakon kwalliya na blueberries
Blueberry yana da tasiri na kwalliya mai fa'ida akan fatar mata da yan mata, sabili da haka, ana amfani da tsirrai na berry a cikin kayan kwalliya, kuma ba kawai a gida ba.
Blueberries a matsayin hanyar kayan kwalliya:
- saturates fata tare da bitamin;
- yana karfafa jijiyoyin jini;
- smoothes wrinkles;
- rejuvenates fata;
- yana taimakawa tare da jan launi wanda ya haifar da haushi ga yanayin waje (ƙura, datti, da sauransu);
- ko da fitar da fata;
- damfara daga decoction na shuɗin shuke-shuken shuke-shuke ko masks daga 'ya'yan itace na ƙasa zai taimaka cire dusar ƙira a ƙarƙashin idanu;
- yana rage kumburi.
Ari ga haka, cirewar shuɗi mai ban mamaki yana taimaka wa matasa don jimre da ƙuraje a fuska da wuraren bushewar fata. Ga tsofaffi, bishiyar daji zata taimaka cire alamun gajiya har ma da fitar da sautin fata.
Hana chihana - stock.adobe.com
Slimming Berry
Blueberries suna daga cikin ƙwayoyi masu tasirin gaske don rage nauyi.
Yana da sakamako masu zuwa:
- yana tsarkake jiki, musamman hanji;
- inganta metabolism;
- yana rage jin yunwa.
Blueberries suna aiki mai kyau tare da duk ayyukan da ke sama. Kuma godiya ga abun ciki na fiber, yana hana maƙarƙashiya.
Bugu da kari, saboda abubuwan da ke da amfani, shudayen shuke-shuke suna shayar da jiki tare da ma'adanai da bitamin da ake bukata, wadanda galibi ba su da shi yayin cin abinci.
Ruwan Blueberry ya cancanci kulawa ta musamman, wanda ke sanya tsokoki bayan motsa jiki. Ba tare da wasanni da motsa jiki ba, yana da wahala a sami sakamako mai ɗorewa a cikin asarar nauyi. Ruwan 'ya'yan itace daga berries ba kawai sautin tsokoki ba, amma yana saurin saurin metabolism kuma yana rage yunwa. Yana da amfani ba kawai ga mata ba, har ma ga maza masu kiba.
Nasiha! Don asarar nauyi mai mahimmanci, baku buƙatar cin 'ya'yan itace na musamman, ya isa lura da cin abincin kalori na yau da kullun kuma ya haɗa da hadaddiyar giyar, yoghurts mai ƙananan mai da muesli tare da ƙari na blueberries a cikin abincin.
Ili pilipphoto - stock.adobe.com
Blueberry cutar da contraindications
Cutar daga blueberries da ƙuntatawa don amfani na iya faruwa galibi saboda rashin haƙuri na mutum ga samfurin ko tasirin rashin lafiyan. Kari akan haka, akwai wasu siffofi da yawa wadanda suka sa ya dace a daina cin 'ya'yan itace. Wadanda aka fi sani an bayyana su a ƙasa.
- Amfani da 'ya'yan itacen berry ko yawan cin banal. Abincin shuda-shuk na yau da kullun bai wuce kilogiram 0.5 ba. Idan ka sami damar cin abinci da yawa, irin wannan dubawa zai haifar da damuwa cikin ciki.
- Yayin cin shuɗi, musamman ma a yanayin bin abincin berry, ana ba da shawarar a guji 'ya'yan itace irin su raspberries, strawberries, Cloudberries da strawberries.
- Game da ciwon sukari, yi amfani da shuɗi tare da izinin likita kawai.
- An hana shi cin Berry ga mutanen da ke fama da cutar pancreatitis ko urolithiasis, tunda acidal oxalic ɓangare ne na blueberries.
- Yana da lahani ga cin Berry ga mutanen da ke da cututtukan pancreatic.
Ya biyo baya daga wannan cewa babu yawancin takaddama, kuma sakamakon yawan cin abinci kadan ne. Koyaya, ka tuna cewa idan ka sayi kayan da ke ƙunshe da shudayen wake, wannan baya bada garantin cikakken lafiyar su. Wannan gaskiya ne game da kayan marmari da aka siya a kantin sayar da kantin sayar da, wanda amfaninsa da ainihin abin da ke cikin bishiyar cikin samfurin abin tambaya ne sosai.
Masana ilimin gina jiki sun ba da shawarar ƙara shuɗi a cikin abincinku da kanku.
Int rintemps - stock.adobe.com
Sakamakon
Blueberries kayan zaki ne masu ƙoshin lafiya waɗanda ke da kaddarorin magani kuma ana amfani dasu da kyau a cikin kwalliya. Gandun daji ba shi da illa idan ba ku wuce gona da iri ba tare da la'akari da halayen mutum na kwayoyin. Bugu da kari, blueberries suna aiki azaman taimakon asarar nauyi kuma suna da kyau ga 'yan wasa. Yana inganta kuzari, kuzari da taimako don jimre nauyi mai nauyi.