Elkar magani ne mai ɗauke da L-carnitine (levocarnitine). Kamfanin Pik-Pharma na Rasha ne ya samar da shi. 'Yan wasa suna amfani da irin wannan abubuwan cin abincin a matsayin mai ƙona kitse, tunda L-carnitine yana da hannu cikin aiwatar da rayuwa, kuma ƙarin abin da yake ci yana ba da gudummawa ga saurinsu.
Bayani
Elcar yana samuwa a cikin nau'i biyu na sashi:
- bayani don gudanarwa ta baka (kwantena na kundin daban daban, kowane milliliter yana dauke da MG 300 na tsarkakakken abu);
- bayani don allura (kowane mililita ya ƙunshi 100 MG na miyagun ƙwayoyi).
Actionara aiki
Elkar na cikin ƙungiyar masu amfani da abinci ne, abu ne mai alaƙa da bitamin wanda ke hanzarta aiwatar da ƙwayar mai a matakin salon salula. Hakanan, L-carnitine yana daidaita haɓakar gina jiki, inganta ayyukan glandar thyroid a cikin hyperthyroidism.
Abubuwan Elkar suna taimakawa don kunna samar da enzymes. Kayan aiki yana ba ka damar saurin dawo da aikin bayan motsa jiki mai ƙarfi. Tare da yin amfani da lokaci guda tare da magungunan anabolic, ana inganta tasirin L-carnitine.
Levocarnitine yana tarawa cikin ƙwayoyin jiki lokacinda aka haɗasu tare da magungunan glucocorticosteroid.
Nuni don amfani
Manuniya don yin rubutun magani Elkar sune:
- gastritis na yau da kullum, tare da raguwar aikin asirce;
- kullum pancreatitis tare da tabarbarewar ayyukan ɓoyewa na waje;
- m thyrotoxicosis;
- raguwar ci gaban yara da matasa;
- hypotrophy, hypotension, rauni, sakamakon raunin haihuwa, asphyxia yayin haihuwa a cikin jarirai sabbin haihuwa;
- lokacin dawowa bayan tsangwama na tiyata da cututtuka masu tsanani a cikin yara;
- neurogenic anorexia;
- gajiyar yanayin jiki;
- encephalopathy, tsokanar da lalacewar inji zuwa kai;
- psoriasis;
- cututtukan seborrheic.
Magungunan yana taimakawa sosai wajen dawo da jiki da daidaita ƙarancin carnitine a cikin kyallen takarda. Ana amfani da shi a cikin ilimin kwayar halittu da na yara domin kulawa da inganta lafiyar yara da aka haifa raunana, tare da raunin haihuwa, tare da karkacewar ayyukan mota da rikicewar tsarin juyayi na tsakiya.
Elkar za a iya wajabta shi azaman wakili mai ƙarfafawa yayin lokacin gyarawa bayan tiyata.
Ana ba da shawarar ɗauka tare da himma mai ƙarfi don saurin dawo da aiki, don hana ƙarfin gajiya da rage sautin bayan motsa jiki.
Umarnin don amfani
Dangane da umarnin, ya kamata a cinye Elcar a cikin hanyar mafita don gudanarwa ta baka, a tsarma shi a cikin ƙaramin ruwa, sau 2 ko 3 a rana. Ya kamata ku bincika tare da likitanku game da dokoki don amfani da nau'in allura. Hakanan ma ƙwararren masani ne ke ƙaddara magungunan da kuma tsarin sa.
Contraindications da sakamako masu illa
An hana yin amfani da miyagun ƙwayoyi idan aka sami mummunan cuta na ɓangaren narkewa, da ƙwarewar da ta wuce kima ko rashin haƙurin mutum ga mahaɗan da ke samar da ƙarin.
Tuntuɓi likitan kiwon lafiya kafin amfani dashi yayin ɗaukar ciki da shayarwa. Kwararren zai tantance yiwuwar da ke tattare da hakan.
Ba a ba da umarnin maganin ga yara 'yan ƙasa da shekaru 3 da marasa lafiya waɗanda ke da yawan carnitine a jikinsu.
Abubuwan da ke iya faruwa yayin shan magani:
- tashin zuciya
- ciwon ciki;
- rikicewar narkewa;
- gudawa;
- rauni na tsoka;
- bayyanar wari mara dadi daga fata (yana da matukar wuya).
Hakanan yana yiwuwa ci gaban halayen gurbatacce na kariya ta fuskar shan shan magani (rashes da itching, laryngeal edema). Idan waɗannan alamun sun bayyana, yakamata ku daina amfani da ƙarin.
Elkar ga 'yan wasa
A cikin wasanni, musamman a fannoni daban-daban da suka shafi motsa jiki, ana amfani da kayayyakin L-carnitine don haɓaka ƙona mai, ƙara ƙarfin hali da haɓaka aiki.
Ana ba da shawarar Elkar ga waɗanda ke cikin aikin haɓaka, motsa jiki, ɗaga nauyi, wasannin ƙungiya kuma, ba shakka, CrossFit.
Amfani da Elkar yana ba da gudummawa ga:
- hanzarta ƙona kitse ta hanyar kunna matakai na rayuwa tare da haɗa ƙwayoyin mai;
- ƙara samar da makamashi;
- ƙara ƙarfin hali, wanda ke ba da damar haɓaka ƙwarewa da tsawon lokacin horo;
- ci gaba da alamun haske da hanzari.
Ana ba da shawarar 'yan wasan Elcar su yi amfani da shi kafin gasar, a tsakanin makonni 3-4. Mafi kyawun sashi shine giram 2.5 (matsakaicin adadin yau da kullun bazai wuce gram 7.5 ba).
Ya kamata a ɗauka kafin horo, kimanin awa 2 a gaba. Ana lura da kyakkyawan sakamako yayin shan magani tare da ma'ana da daidaitaccen abinci.
Elkar a cikin wasannin yara
A shekarar 2013, mujallar "Bulletin of Perinatology and Pediatrics ta Rasha" ta buga sakamakon wani bincike na maganin Elkar, wanda aka gudanar a asibitin kananan yara na asibitin Republican na Mordovia. Don gudanar da ita, an zaɓi yara 40 daga shekara 11 zuwa 15, waɗanda ke da hannu cikin wasan motsa jiki. A wancan lokacin, kowane ɗayan mahalarta yana wannan wasan na aƙalla shekaru 3-5 (ƙarfin horo yana kusan awanni 8 a mako).
Sakamakon ya nuna cewa nadin Elkar ga yara-'yan wasa yana da tasiri azaman wakili na cututtukan zuciya da neuroprotective.
Hanyar liyafar zata iya rage yiwuwar sake fasalin cututtukan zuciya ta hanyar rage abubuwanda masu sarrafa kwayoyin halitta suka lalata tsokar zuciya, kunna ayyukan zuciya a cikin yanayin systole da diastole.
Yaran da ke shiga cikin binciken sun yi gwaje-gwaje daban-daban na jiki da na hankali. Sakamakon gwajin hankali ya bamu damar cewa shan Elkar yana rage matakin damuwa sosai, yana kara juriya ga damuwa.
Yayin shan miyagun ƙwayoyi, abubuwan cikin mawuyacin ƙwayoyin halitta (norepinephrine, cortisol, peptide natriuretic, adrenaline) yana raguwa.
An tabbatar da cewa bayar da magungunan ga yaran da ke cikin wasanni na hana lalacewar tsarin garkuwar jiki da gabobin CVS, wanda damuwa ta haifar. Yin wasanni babban damuwa ne na zahiri da halayyar ɗan adam, kuma cin abincin Elkar yana ba ku damar kauce wa ci gaban cututtukan ciki da rikicewar rikice-rikice.
Masanin ra'ayi
A cewar masana, dangane da tasirin tasirin, Elkar bashi da fa'ida ko rashin amfani idan aka kwatanta da sauran abubuwan da suka ƙunshi L-carnitine. Daga cikin mahimman fa'idodi, za a iya lura cewa Elkar ya yi rajista a cikin Rijistar Magunguna ta Jiha, sabili da haka, an sanya shi cikin kulawa mai kyau, gami da kimanta haɗarin haɗarin shan shi. Lambar rajista: ЛСР-006143/10. Don haka, siyan wannan samfurin, zaku iya tabbatar da haɗin da aka bayyana akan kunshin. Idan aka gano rashin daidaito, za a ɗora alhakin masana'antar a ƙarƙashin dokokin Tarayyar Rasha.
Koyaya, a ra'ayinmu, kamfanin harhada magunguna wanda ke samar da Elkar yana da ƙari ƙimar farashin kayan. Kwalba ɗaya tare da damar 25 ml yakai kimanin 305 rubles. Kowane mililita na samfurin ya ƙunshi 300 mg na L-carnitine (ya kamata a lura cewa akwai siffofin saki waɗanda 1 ml ya ƙunshi 200 mg na abu). Kowane mililita yana kashe kimanin rubles 12, kuma gram 1 na tsarkakakken L-carnitine yana biyan kusan 40 rubles.
Kuna iya samun kari daga masana'antun abinci mai gina jiki tare da kyakkyawan suna, wanda gram 1 na L-carnitine yayi tsada daga 5 rubles. Don haka, L-Carnitine daga LevelUp a kowace gram zai ci kuɗi 8, kuma L-Carnitine daga Ka'idodin Ayyukan Rasha 4 rub ne kawai. Gaskiya ne, don adalci, yana da kyau a lura cewa capsules na L-Carnitine 500 Tabs daga sanannen masana'anta mai suna Optimum Nutrition suma ba masu arha bane, ma'ana, gram 1 na carnitine a wannan hanyar zaikai kimanin 41 rubles.
Don asarar nauyi, jimiri, da sauran tasirin L-carnitine, ana iya samun ƙarin abubuwa masu rahusa. Koyaya, sayan irin waɗannan kuɗin dole ne a kusanci da hankali sosai, tunda zaku iya siyan jabun.